Mời anh em dùng Kindle nâng cấp lên firmware mới, nhiều thay đổi về giao diện

Didu
17/8/2021 9:9Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

itstao
TÍCH CỰC
3 năm
Lên firmware mới che luôn được cái Special Offers. Quá tuyệt
cuongnm11
TÍCH CỰC
3 năm
@iNickZ Che kiểu gì hả bạn? Là nó gỡ luôn hả? Cảm ơn bạn.
itstao
TÍCH CỰC
3 năm
@cuongnm11 Là không còn quảng cáo ở màn hình library nữa. Còn mỗi ở màn hình chờ ngoài thôi
itstao
TÍCH CỰC
3 năm
@cuongnm11 Như này nhé
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ rất lâu rồi mà máy không tự tải, có ai như mình ko. Ko dùng cách truyền thống đc nên đành phải chờ, mà lâu thật
Nhopt Pham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bật wifi cả buổi tối mà không thấy update 😭
Bản FW mới này có cho hiện % pin lúc đọc sách không mod?
Mình không mấy khi để ý pin, nhiều khi đang ngồi đọc thì bị báo hết pin, tụt mood không thể tả, nhất là lúc nào đang ngồi quán cafe.
khuongna06
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc kindle nếu truyện tranh thì đọc toàn trắng đen kiểu như đọc truyện cổng trường ngày xưa. Truyện tranh thì load quá chậm (ppw4), nếu nhanh chút thì đỡ, lướt web thì lag kinh hồn. Đọc prc, mobi thì gởi vào mail đọc cả năm chưa hết bao nhiêu bộ nhớ nên cũng chả cần usb c. Của mình chưa mua gói gỡ quảng cáo chắc không dùng được cover theo sách, mà thanh toán thì lu xu bu quá nên cũng lười mò. Mà xài ốp lưng cover để có chỗ tì tay nên cũng ít quan tâm đến bìa sách.
khuongna06
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mọi người cho hỏi cách tắt thông báo pin yếu liên tục khi còn từ 10% trở lại, cứ vài phút là nhảy thông báo pin yếu, ức chế vô cùng. Thanks
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết lướt web đã ngon chưa nhỉ.
dailyinfo
TÍCH CỰC
3 năm
Chả thấy hơn gì bản cũ. Lại rườm rà hơn nữa
Phần update bị mờ thì làm sao để update hả mọi người ơi
@minhnhat992 tải về, coppy vào kindle rồi khởi động lại tự nó update
@motthoangbanglang đã thử và thành công, Cám ơn bạn
@minhnhat992 dạ
terryn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko thấy có update 😔
trungluna
ĐẠI BÀNG
3 năm
Voyage chưa được cập nhật bản mới này.
Mình dùng Mac, cắm usb vào kô work, dùng cái Android File Transfer cũng ko nhận ra được. Xin hỏi còn cách nào để chép file update vào trong kindle được hay không vậy? Thanks
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
cuốn này add sách qua cloud đc hăm mọi người, chứ nghĩ tới cắm máy tính sync sách vô thấy nản quá 😆
Banhug
TÍCH CỰC
3 năm
sáng ngủ dậy đã thấy tự cập nhật 😆)
Leo Devincy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chào các bác, cho mình hỏi xem model máy chỗ nào vậy bác? Với cho mình hỏi luôn là máy mình chép truyện vào khi đọc và chuyển trang và các thao tác khác nữa thấy chậm lắm, ko rõ lỗi gì? Tiện thể cho mình hỏi nguồn chép truyện nào tốt và nhiều, hay vậy các bác? Xin cảm ơn.
Banhug
TÍCH CỰC
3 năm
@Leo Devincy - xem model máy ở trong: all setting - device options - device info => như của mình là kindle paperwhite (10th generation) nó hiển thị trong device info luôn 😆) của bạn sao ko hiển thị thì mình chịu, để anh em khác ra tay coi sao.
- thao tác trang thì mình thấy máy mình cũng ok, ngang tốc độ lật sách bình thường, các thao tác khác thì chậm 😃)) mình nghĩ chắc do nó tối ưu đọc sách, nên ko thể nào nhanh như tablet bình thường được, mình vào setting các tab trong đó cũng phải đợi chút xíu
- mình hay lấy sách từ nguồn epub.vn, và 1 private group các bạn xài kinlde share với nhau he he
thpxken
TÍCH CỰC
3 năm
ae mê sách thì ko nên bỏ qua kindle, quá tiện
đang đợi download
Hun cái nè
congtt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Amazon Kindle vẫn là thế lực trong dòng thiết bị sách điện tử 😃
Vừa lên xong ^^. Mà của mình k biết sao để wifi tới sáng vẫn k download, phải download và upgrade bằng tay.

Cũng vừa contact vs amazon nhờ remove cái special offer ra.

Lưu ý là ae nào còn cái quảng cáo ở ngoài thì nó sẽ không có enable tính năng Display Cover đâu nhé.

Muốn bỏ đi chỉ cần contact vs amazon nhờ họ remove, hoặc vào link: amazon.com/mycd, remove nó đi ở mục Special Offer bên dưới cái Kindle của ae là được ^^.

Nice day ae.
cuongnm11
TÍCH CỰC
3 năm
@nhanguyen2909 "hoặc vào link: amazon.com/mycd, remove nó đi ở mục Special Offer bên dưới cái Kindle của ae là được ^^." chào bạn, làm cách này thế nào hả bạn? Mình vào amazone như bạn nói không thấy. Cảm ơn bạn.
@cuongnm11 Bạn vào cái link đấy. Nó hiển thị ra cái kindle của bạn.

Sau đấy, chọn vào cái kindle.

Nó sẽ hiển thị ra dạng: kindle ở trên, bên dưới có phần Special Offer.

Ở mục special offer, chọn xoá đi là được.

Như hình bên dưới nhé

https://www-howtogeek-com.cdn.ampproject.org/ii/w820/s/www.howtogeek.com/wp-content/uploads/2021/04/3-special-offers-off.png?trim=1,1&bg-color=000&pad=1,1
cuongnm11
TÍCH CỰC
3 năm
@nhanguyen2909 Mình acc Nhật không thấy cái đó @@ máy quảng cáo bản Nhật. Cảm ơn bạn
Mr. LeO
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuongnm11 Bạn chat với support của Amazon, kêu là Special Offer has no use in Vietnam right now. Please kindly remove it for me. Họ làm tí là xong
cuongnm11
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr. LeO SUP của Nhật gắt lắm bạn, không gỡ
Cười vô mặt
doctornghi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con oasis pin ngon như mấy con ppw không các bác? Oasis đẹp quá nhưng chỉ đọc sách chữ thì chắc hơi phí quá.
Mr. LeO
ĐẠI BÀNG
3 năm
@doctornghi Oasis mà không có thêm cover pin thì pin kém hơn ppw nhiều. Tuy nhiên, đọc sách liên tục 1 tuần thoải mái rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019