Mời anh em dùng thử Metropolis 3D, app tạo Super Wallpapers như MIUI 12

vn_ninja
13/5/2020 16:59Phản hồi: 23
Mời anh em dùng thử Metropolis 3D, app tạo Super Wallpapers như MIUI 12
Trên MIUI 12 mới ra mắt của Xiaomi có một chức năng khá hay đó là Super Wallpapers, đây là những hình nền động mô hình 3D của Trái đất và Sao hoả, sẽ di chuyển theo thao tác vuốt của người dùng trên màn hình. Anh em quan tâm có thể tải 2 Super Wallpapers đó trong bài này: Mời anh em tải về bộ hình nền của MIUI 12

Nhưng Super Wallpapers của Xiaomi chỉ có 2 hình động 3D, còn muốn các hình động 3D khác thì sao? Chia sẻ cho anh em app này nhé, Metropolis 3D City Live Wallpaper. Nokia X5 của mình coi trên Play store thì không tải được, nên mình tải về từ APKPure.

Tải xong cài file một, đây là app XAPK Installer chuyên dùng để cài file XAPK. Còn XAPK là file cài có chứa cả file APK và data của app, giống như khi anh em cài game lậu trên Android phải chép folder data vào đường dẫn hệ thống ấy, thì file XAPK này tự làm chuyện đó cho chúng ta luôn.

Mở app XAPK Installer lên, nhấp INSTALL ở file Metropolis 3D.

Mở app Metropolis 3D lên, nhấn NEXT, đọc sơ thông tin về app nhé. Xong nhấn NEXT.

Xong tick vào dòng 2, nhấn DONE.

Sẽ có rất nhiều hình động 3D cho anh em chọn, thích cái nào nhấp vô, nhấn nút SET, chờ chút cho app cài.

Xong thoát ra màn hình Home, nhấn giữ khoảng trống trên Home, chọn Wallpapers, vuốt tìm mục Metropolis.

Quảng cáo

Set hình thành hình nền Home hoặc màn hình khoá là xong.

Mời anh em chiêm ngưỡng vẻ đẹp 😁

Anh em Android làm thử nhé :D
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy ca
ĐẠI BÀNG
4 năm
So beautiful 😁
ngocquangit
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngoài chuyện tốn pin nặng máy và chèn quảng cáo thì mình ko thấy có gì mới so với các app 3D khác.
Mấy cái này lúc mới làm thì ham chứ xong nhìn hoài cái ảnh đó chán òm. Thôi chứ theo Bing đổi hình nền mỗi ngày là được
Ngon
Bạn xài launcher gì mà icon đem hết ra màn hình chính vậy 3
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
4 năm
App crac.k?
😁
thời gian đâu ra mà ngồi vuốt màn hình, chỉ xài mấy app thay đổi hình nền theo thời gian để đổi gió 1 tí chứ mấy cái này cho con nít nó nghịch ^^
chỉ tốn pin
nautical
TÍCH CỰC
4 năm
mấy bữa mà chán nhỉ
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Tốn tài nguyên vô tích sự, cũng chẳng có gì là đẹp, là hay cả.
@noMacLe Mấy cái đó thì mấy anh xjaomi có thừa nên làm thôi 😆
Hoa ca? mat
Thks thớt
Không biết khi nào IOS làm mấy cái màu mè này :v xài cho hoành tráng. nhưng xài tĩnh vẫn ok nhất. đổi thương xuyen là đẹp. ngày xưa hình nền động cũng hot mà làm mấy con máy lag lòi nên bỏ sạch
nplong1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như mod hiểu sai về Super Wallpaper rôi.
Của MIUI 12 nó liên kết cả màn hình always on - màn hình khóa và màn hình chính luôn.
VD: Từ màn hình Always on là hình trái đất thu nhỏ, bấm power để vào màn hình khóa (chưa mở khóa) thì nó kéo trái đất gần lại hơn, sau đó nếu mở khóa vào màn hình chính thì nó sẽ kéo ra 1 địa điểm nào đó.

Còn cái "hình nền động" kia thì có từ xưa nay rồi
nvthang2203
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nplong1 bác nói quá chính xác, vậy mới gọi là Super Wallpaper chứ.
@nplong1 Hiệu ứng thôi bạn, bản chất nó cũng là live wallpaper cả 😂
vinhteo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nplong1 Mi8se không hổ trợ, đã lên miui 12 không thấy
Vô ích. Đã gỡ ra sau ít phút
zomano
TÍCH CỰC
4 năm
vẫn ko mượt như hàng chính chủ trên mi đc
thungan92
ĐẠI BÀNG