Mời anh em tải về file cài đặt ISO Windows 10 Redstone 4 RTM build 17133 mới nhất
3 nămBình luận: 171
Mời anh em tải về file cài đặt ISO Windows 10 Redstone 4 RTM build 17133 mới nhất
Bản build 17133 của Windows 10 RedStone 4 RTM đã được phát hành qua kênh Fast Ring dành cho người dung beta của Microsoft. RTM là viết tắt của Release to Market, như vậy đây cũng chính là phiên bản sẽ được phát hành vào ngày 10/4 tới cho tất cả người dùng cuối. Nếu anh em cảm thấy nôn nóng và không thể chờ đợi thì có thể tải về, tạo bộ cài rồi cài đặt ngay.
Anh em lưu ý trong link có 2 ngôn ngữ với 3 nền tảng khác nhau bao rồm ARM, x64 và x86, anh em nhớ chọn cho đúng phiên bản để tải về và cài đặt nhé. x64 là dành cho anh em sử dụng 64-bit, x86 dành cho 32-bit và ARM dành cho các thiết bị khác. Khuyên anh em nên tải bản dùng ngôn ngữ EN_US tiếng Anh nhé, bản còn lại là RU_RU là tiếng Nga.

Thao tác cài khá đơn giản, anh em nhớ backup dữ liệu trước để phòng hờ sự cố. Có thể tham khảo cách thức backup tại bài viết này. Chúc anh em tải và cài đặt thành công.
Tham khảo: Twitter
171 bình luận
😁 Nhìn giao diện mới đã phết
@mrclown nói đến cái setting với control panel. Những phiên bản đầu tiên của win 10 mình thực sự thấy nó ngu, thay đổi cái chủ đề mà mở tận 4 5 cái cửa sô, mẹ. Giờ đỡ rồi.
Mình thấy win10 cứ tối tăm kiểu gì ấy, win 8 ,8.1 tuy chuối nhưng trông sáng và sang hơn nhiều
@Naruto_Xboy ae tải bản iso ở đây nè https://vietnhap.com/windows-10-redstone-4
thấy đường link là .ru = russian, ko biết có an toàn ko 😃 cám ơn thớt
Cafethings
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hung_technology_92 Được hình nền Putin thì đã ngon, chỉ sợ hình nền bác H.C Đào
@Cafethings TCB chứ bác
Cafethings
ĐẠI BÀNG
3 năm
@allstreet Quen miệng rồi nên ... .
Zoro kun
TÍCH CỰC
3 năm
@hung_technology_92 Putin đại đế
npdong1994
TÍCH CỰC
3 năm
Hễ là bài viết cập nhật windows 10 lại có ảnh Macbook Pro chạy windows 10 =]]]z
Không biết đây là cố tình hay cố ý đây =]]]z
@npdong1994 tại người ta xài Mac mà 😁
thiết kế Fluent cho cả ứng dụng desktop thì còn gì bằng 😁
micheal90
TÍCH CỰC
3 năm
@Hybrid Gs Có thấy gì ở Windows explorer đâu. PC thì vẫn dùng cái đó nhiều 😃 Không thấy M$ đề cập đến. Mà dự là chả có gì thay đổi 😔
khoaqn0000
TÍCH CỰC
3 năm
@micheal90 Bởi vì họ đang làm File Explorer phiên bản Universal, kiểu như từ Control Panel lên Settings ý
cavaldryg
TÍCH CỰC
3 năm
windows 10 à, vốn rất tốt rồi mà cứ bắt update hoài vậy, buộc ngta up luôn chứ ko hoãn được , up yên lành không nói, up xong toàn gây ức chế người ta không hà.... em ăn ở còn ác hơn cả thằng iOS
rimocchino
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cavaldryg tắt còn được, nói chi hoãn 😁
Cách tắt :
+ Service : services.msc -> Windows Update : Disabled
+ Policy : gpedit.msc -> Computer configuration -> Administrative Templates -> Windows components -> Windows Update -> Configure Automatic Updates : Disabled
+ Xóa hết file trong C:\Windows\SoftwareDistribution\Download
+ Chỉnh kết nối mạng thành kiểu metered connection
@PhamtLinh Y chang mình. Cứ vài hôm lại vào ấn update. Thích cái cảm giác có bản update 😆)
@longhons ủa quay về ver cũ nó không bị update nữa à bác, máy mình tắt cập nhật trong service, gruop policy các kiểu rồi mà nó vẫn update được, ức chế không chịu được, nó tự bật lại service luôn, càng update máy nó càng chậm. Mình không nói chuyện với mấy bác dùng ssd nhé (mình có máy dùng ssd vẫn cho cập nhật vô tư).
Pnmr560
TÍCH CỰC
3 năm
@PhamtLinh Bác này giống mình nè
anh ơi cài có cần Key không anh?
@mta_trongnghia Cài mới win mới yêu cầu key. Còn đây là bản upload thì key lm gì bạn!
Win này với win 10 bản đầu khác nhau cái lề gì vậy ạ 😁
khoaqn0000
TÍCH CỰC
3 năm
@pykenhamster Cả 2 đều dùng ngon (ý kiến cá nhân)
pykenhamster
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khoaqn0000 bác ơi em boot vào usb có file boot rồi mà cài trên laptop nó ghi là không có file boot 😃 khổ quá bác à
@habu@
TÍCH CỰC
3 năm
@adagioleonard Có thêm Minu
@@habu@ Milu ý hả bác, chó milu ạ 😁
xversion1
TÍCH CỰC
3 năm
Bản này chính thức luôn hả các bác? Hay vẫn còn dòng logo Insider ở Desktop?
PhamtLinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xversion1 RTM là bản chính thức rồi bác. Chỉ là ng dùng bth thì update chậm hơn ng dùng insider thôi
xversion1
TÍCH CỰC
3 năm
@PhamtLinh Từ lúc hỏi đến giờ em đã update xong, xác định ko logo, bản chuẩn rồi. Vào egde thấy ngon và đẹp hơn tý.
Không biết con ghệ già của mình có kéo nổi không nữa :/
@dasklney Dùng ms đốt đi cho yên tâm. Nhanh, màn hình đẹp va đơn giản, ko lo bị virus.
Zoro kun
TÍCH CỰC
3 năm
@adagioleonard ai bảo msdos ko bị virus
@Zoro kun ông này bảo: adagioleonard
cái giao diện fluent bắt chước macos
Zoro kun
TÍCH CỰC
3 năm
@ly_tam_hoan sao thấy mac os đâu có trong trong được như win vista vs win7 đâu mà bảo bắt trước?
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ly_tam_hoan Apple di sau thôi bn, đừng có ảo tưởng apple quá. Apple chỉ nhờ iphone thôi.
thấy có là úp mặc dù nhu cầu chỉ lướt web, văn phòng
Máy chủ ở Nga down chậm vãi, 5xx kb/s
@m.hydra.hht mình down nhanh mà, 8MB/s
Police01267
ĐẠI BÀNG
3 năm
đợi vài tháng nữa xem chuột bạch ra sao rồi up cũng chưa muộn :p:p😁
@Police01267 khai đao nó có cái sướng của khai đao, lấy vợ thằng khác thông sẵn sẽ không bị đau ku đó
pykenhamster
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác nào cập nhật trước xem có bị lỗi gì không 😁
@pykenhamster cưới vợ cũng vậy à?
pykenhamster
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tanvietbt83 win thì nhiều người dùng cùng 1 bản nhưng vợ thì không có phiên bản bác à 😃
Điên ! không thích làm chuột đâu ! chờ chính thức với sửa lỗi rồi cập nhật sau :3 cũ đang dùng tốt thì cứ từ từ đã ! còn ai muốn phá phách nghịch gì đó thì cứ thử tự nhiên 😃
tbdat11
CAO CẤP
3 năm
@ncthien97 Điên, chuột bạch là tụi tui đây, insiders. Đã chuột nửa năm xong giờ mới ra bản chính thức cho các ông còn bảo chuột. Vãi :eek:
à thấy hàng RU cũng hơi sợ
kheops121
ĐẠI BÀNG
3 năm
Imác của mình mid 2011 cài win10 hiện loa nhưng ko có tiếng, có bạn nào biết cách sử lý ko, muốn chơi aoe de mà phải chạy trên win10 mới cay
Ego Ego
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuyệt vời, cũng đang có ý định cài lại win, win10 ngày càng cải thiện giao diện và hiệu năng
webzone.vn
TÍCH CỰC
3 năm
@7hanh Có ý định cài win10 thì chọn bản ổn định đi bạn. những bản này đảm bảo còn nhiều lỗi lắm
Ego Ego
ĐẠI BÀNG
3 năm
@webzone.vn Bạn có gợi ý gì hông? 😃
khoaqn0000
TÍCH CỰC
3 năm
@webzone.vn Trước khi ra một bản mới thì có hàng tá chuột chết trước rồi nên bạn cứ yên tâm nhé. 😁
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ ngày lên 10 ko dùng đc Bluetooth nữa. Giờ in giấy là phải cắm dây vào máy in mới in đc, loa Bluetooth cũng móm luôn. Thấy khó chịu khiếp @@
@black_chicken do driver thôi mình dùng bt
blogkien
TÍCH CỰC
3 năm
@black_chicken Nếu đã cài driver (hoặc win đã tự nhận bluetooth) thì khi muốn kết nối lại loa, bạn phải vào setting để remove cái device (loa bluetooth) đó đi. Rồi search lại để kết nối là đc.
@habu@
TÍCH CỰC
3 năm
@supermanktqd Dùng máy in HP đi kết nối wifi thấy pro hơn epson Giá máy đơn năng 4 màu 5 chai 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019