Mời anh em tải về file ISO Windows 10 20H2 Insider Preview, đã sửa lỗi Wifi no internet

Nam Air
21/9/2020 3:31Phản hồi: 102
Mời anh em tải về file ISO Windows 10 20H2 Insider Preview, đã sửa lỗi Wifi no internet
Như mod bk9sw có nói, Microsoft đã phát hành bản build ổn định (Insider Preview) của Windows 10 20H2, nay mời anh em tải file ISO về để update nếu như không thể tải qua Windows Update.

Truy cập link Windows Insider Preview Downloads chính chủ của Microsoft ở đây
Ở mục Select edition, chọn Windows 10 Insider Preview (Beta Channel) - Build 19042

Chọn bản 32-bit hoặc 64-bit

Chọn ngôn ngữ mong muốn và tải về, link chính chủ Microsoft nên tải về rất nhanh

Tiến hành update lên là xong, bản này đã fix lỗi Wifi No Internet

Link Fshare cho anh em nào chưa đăng kí tài khoản Insider Program
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zeroitvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bản này dùng ngon chưa mod
@Nam Air Có thay đổi gì về giao diện ko ad
Thien Ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air muốn lên mà lo lắng quá
@Nam Air mình đang dùng insider và bản này bị tình trạng No Internet nếu vào 2 mạng khác nhau (ở cty OK về nhà thì bị). Đổi cái DNS Google 8.8.8.8 8.8.4.4 thì không bị nữa 😁
@zeroitvn Cái này phải tùy máy chứ không thể nào trả lời chắc được bác ơi
Chờ khi nào cho update thì up lun
Ráng chờ bản chính thức, up bản này máy lỗi là mất máy làm việc
mấy ông sao toàn bị lỗi wifi thế nhỉ. tui chả bị lỗi gì trừ cái ssd thôi 😆
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air máy mình còn tình trạng bị disconnect liên tục mới căng chứ, chứ fix dns dùng tạm trước đã
@Nam Air cái ứng dụng cập nhật của thinkpad nó cũng ko cho. báo ko có internet.
khoa-ckd
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Đúng rồi. Em bị lỗi y chang bác. H mới biết do win luôn á
@Nam Air không có link GG drive hả mod?
ngon, mọi người lên rồi cho cảm nhận nhé
pvl181080
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợi bản chính thức thôi 😃
@pvl181080 Trước đây, lý do nhiều người dùng các bản Trial/Insider Preview vì các bản Windows mới ra có những cải tiến vượt bậc (nó là sự nâng cấp khác hẳn từ WinXP lên Vista, Vista lên 7, 7 lên 8 rồi lên 10). Mỗi khi dùng bản Preview là cả 1 thế giới khác, một sự trải nghiệm mới mẻ mà rất nhiều người háo hức.

Còn từ 5 năm trở lại đây, mỗi đời Windows 10 ra mắt thì đa phần chỉ là cải tiến về vấn đề bảo mật và các chức năng ẩn sâu bên trong chứ còn về giao diện người dùng thì không đáng kể. Dùng các bản Preview không còn có sự hào hứng nữa.

Thực tế là vấn đề này ko chỉ với Windows mà với cả Android và iOS cũng tương tự. Trong 5 năm gần đây, mặc dù vẫn liên tục làm mới các đời (version) nhưng nếu 1 người ko vào phần setting để đọc About thì gần như ko thể phân biệt được các Version của OS mà máy đang sử dụng.
@nonut Trước mắt là thống nhất cái giao diện windows trc đã , tạp nhap hết sức chả đồng nhất gì .
Bản thì có gì ngon hok các pro! Làm biếng tra Gồ
Mình thấy mạng VN bây giờ đi quốc tế cũng ổn, trừ những lúc cá mập cắn cáp. Vậy tại sao những ng chia sẻ phim, phần mềm thường upload lên fshare? Và những ng download về cũng đòi link fshare?
@Làm Bạn Với Máy Vi Tính cái đó thì tuỳ bạn 😃 rồi lại phải giải nén cái file cả chục GB khổ vãi cả ra.
khoa-ckd
TÍCH CỰC
4 năm
@gauto988 Mình hay né lại rồi đặt pass, sau đó đổi đuôi file, đặt vào 1 thư mục, nén cái nữa. Cuối cùng tách ra làm 2 part. Upload lên là khỏi duyệt.
@khoa-ckd đồng ý, nhưng mình thấy nó khổ khổ làm sao đó. Trong khi các file film và pỏn toàn dùng để share link cho anh em down, down về lại phải đổi đuôi file, giải nén, giải pass trong khi Fshare thì down cú một, lại nhanh
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@gauto988 Fshare là Fail Share =))

| Sent from Chuyên-Gia-Cà-Chớn√XXX®️️️️ using any device |
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
Đang khùng với lỗi này cả tháng, tới khi có mẹo chỉnh DNS của Google thì xài cũng tạm (lúc được lúc không); tuy không ngon, nhưng không ba trợn như trước, và biết ý nó là kết nối được.

Nhưng rồi, cách đây 1 tuần thì phải, có update mới, mừng quá update ngay, ai dè bị nặng hơn. DNS Google vẫn vô dụng. Mía, tức...
@BrioPc Đúng là từ tuần trước sau khi Windows Update chạy thì nó lại bị lỗi no internet đó bác.
@BrioPc Hèn chi mình cũng thế, update bản vá tháng 9 gì đấy giờ cũng chẳng thèm fix nữa
Máy báo No internet nhưng vẫn sử dụng đc nên kệ
vietnhat02
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BrioPc Máy mình thì kết nối mạng công ty bình thường, kết nối mạng ở nhà thì báo lỗi không biết sửa kiểu gì luôn 😆))
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
@vietnhat02 Giống mình vậy. Ra quán cafe kết nối rần rần, về nhà là tạch
Mọi người cho mình hỏi mình dùng bản Build 20201 thì có phải là mới hơn bản này không nhỉ
@hstuyen200488 20201 mới hơn nha bác.
@Nam Air Bản đó dành cho Dev như ảnh của bác trên thì phải nhưng vẫn là vesiron 2004, mình dùng cũng chưa thấy lỗi, version 20H2 ổn như bác bảo, để mình thử về xem sao 😁
duymanh777
ĐẠI BÀNG
4 năm
vẫn là Bê ta à ? mà sao nhiều bản thế , chừng nào có Update trên máy nhỉ chứ cài lại win với phần mềm làm biếng quá
tuana1191
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chính ra dùng surface laptop như em lại ngon, bản update luôn hịn chưa baoh giờ dính lỗi
Chờ có update luôn thôi.
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
Sang tháng có chính thức r, vội lgi 😁
Thanchet92
TÍCH CỰC
4 năm
Bản 2004 đã có hot fix sửa lỗi no internet rồi mà.
Nếu thế thì khi nào bản này mới được ra mắt để anh em cập nhật nhỉ
ngon rồi thì lên
Chờ chính thức rồi chơi luôn
viethalong
TÍCH CỰC
4 năm
win 10 dùng ba dỡ vãi ra. cứ ở nguyên mấy ver thấp thì ngon. có bản quyền mà chẳng dám update

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019