Mời anh em Windows tải về ứng dụng iCloud mới do Apple và MS cùng làm
Duy Luân
một năm trướcBình luận: 103Lượt xem: 20.068
Mời anh em Windows tải về ứng dụng iCloud mới do Apple và MS cùng làm
AppleMicrosoft đã hợp tác để làm mới ứng dụng iCloud for Windows và hiện ứng dụng này đã được đăng tải lên Microsoft Store dành cho anh em dùng Windows 10. App iCloud mới sử dụng cùng công nghệ với OneDrive On-Demand, tức là các file của bạn vẫn xuất hiện đầy đủ trên máy nhưng chỉ là hình đại diện mà thôi, chỉ những file bạn cần làm việc mới được download xuống máy tính nhằm tiết kiệm dung lượng (và sau khi down xong bạn có thể làm việc offline với chúng, khi nào có mạng sẽ sync trở lại). Bạn có thể xem được hình ảnh, video, mail, dữ liệu lịch, file và những thông tin khác trên tài khoản iCloud của bạn ngay từ máy tính, y như khi bạn dùng iPhone, iPad vậy.

Trước đây app iCloud cho Windows không ngon, nó sync chậm, xung đột với bản cập nhật Windows 10, hi vọng bản update này sẽ khắc phục được những nhược điểm trước đây.

Nguồn: Microsoft
Tiện quá!
@songoku_1206 nếu bạn là dân chụp ảnh thì mới quan tâm,
chứ còn nó nén lại, mắt bạn k phân biệt được đâu
quan trọng gì việc nén hay không trong khi hình mình chụp chất lượng còn chưa đến đâu
@Tài Khoản TKK Thì tôi đang nói chuyện gg driver nó free nhưng free bị nén thôi. Tôi là dân chụp ảnh đây. Le ve 3-4 buổi quay chụp là dull cái thẻ 32GB rồi. Về lọc ra thì cũng trên chục GB.
@songoku_1206 dân chụp ảnh chuyên nghiệp, muốn lưu tác phẩm gốc, nhưng lại k muốn trả phí thì... thôi, k nói nữa
@Tài Khoản TKK Vãi nhái tổ lái.
Tôi có nói tôi dùng gg photo free để lưu ảnh đâu. Ông k hiểu vđ ông đang nói ah???
Tải nhưng nó báo không tương thích là sao Ad nhỉ, yêu cầu X86 nữa.
@rebellious_ph mới hỗ trợ win 10 bản mới nhất 1902 thôi còn cũ hơn thì ngồi xem người ta sài thôi bạn ak
@thaixd63 Win mình mới nhất mà bạn 😔
@thaixd63 Mình hiểu rồi, Winstore đang lỗi, lên tải trực tiếp trên trang chủ là được.
Hi vọng fix được cái lỗi đồng bộ Chrome. Trên IOS thì Safari vẫn là cái gì đó quá khác biệt.
@thaixd63 Mình đang dùng icloud của Apple trong gói cài đặt itunes trên win7 mấy năm nay đây,
@truemano - For windows 7:
http://updates-http.cdn-apple.com/2019/windows/041-46293-20190520-2518E9CC-7B5A-11E9-B745-712CAD1AF799/iCloudSetup.exe
- For windows 10: Go to MS store!
Cái on-demand tiện vãi chưởng, dropbox ko dc hỗ trợ tiếc thật
@batmanletruc Mình dùng dropbox sync full thấy vẫn ổn bác ạ 😁 ổ cứng to để làm gì :D
@batmanletruc Bản Dropbox Plus có rồi đó bác, tốn kém hơn tí.
@Híu Mụp nhìu xiền để làm gì :p
@batmanletruc win 8 xài được ko nhỉ
quá ngon cho những ai đang xài macbook chạy windows :v
@Nick SAM thế cần gì cái này nữa
@Nick SAM Hơi khét 😃
@Nick SAM tấp vô tấp vô 😁
@Nick SAM :rolleyes::rolleyes::rolleyes: gắt thế :v
hình như đang bị lỗi trên Windows Store, download được nhưng install không được
icloud ko còn dung lượng để mà sync nữa đây
@vn_ninja Mua đi , tính ra nó rẻ hơn onedrive chính chủ MS
@palmtj27 Ko sync nữa bạn ạ, kaka
@palmtj27 Mua dưới 1TB thì iCloud rẻ hơn, nhưng nếu cần nhiều thì Onedrive ngon hơn nhiều, 130k/1 tháng mà còn đc dùng cả Office 365
@palmtj27 Mình đang xài mua chung office 365, tính ra khoảng 300k/ng/năm, đc 1 TB
(Đang xài icloud gói 59k/tháng)
@Uthuong050713 Ui mình cũng giống bạn, xài 365 mua chung, icloud gói 59k cả nhà xài chung 200GB đó.
NGON !!!!!!!!!!!!!!!
hèn gì hổm nay mở itunes lên nó cứ báo up hoài
Hôm qua vừa tải về dùng xong ngon thật
Chỉ hỗ trợ cho người dùng Windows 10 trong chương trình Insider Preview. Phiên bản hỗ trợ là: 18362.145.
Không biết đây là lần thứ bao nhiêu các ông Mod đưa bài lên mà không đọc kỹ điều kiện cài đặt, làm anh em gỡ bản cũ ra, cài bản được các ông giới thiệu xong không đc.
Rất mất thời gian.
@quan0509 Trong gói itunes có icloud chạy trên win7 được mà, khác gì bản trên store của ô MS đâu
@truemano mình đang nói dựa trên thông tin bài viết đưa ra, chứ mình không nói đến việc cài itunes nói chung mà bạn.
Muốn xem ảnh trên icloud thì làm tn nhỉ mn
@dinhchi27 Vào icloud.com nhé
rất tiếc là đã dùng onedrive rồi, có cái icloud cho ipad mà được có 5 GB miễn phí,quá ít để dùng làm lưu trữ tài liệu vài video
Máy mình 64bit, window mới nhất. Không cài được! Hàng lởm rồi.
@vuzap 😃 windows mới nhất là bản nào vậy, thả cái như này lên xem nào

@nnkjsc Mình cũng không tải được từ MS Store
Tks mod very much!!!
Việc đồng bộ chả có gì vui ... chúng ta không nên đồng bộ
1 cloud có dung lượng giới hạn, window gần như vô hạn, vậy kéo theo windows cũng hữu hạn
2 đồng bộ đồng nghĩa việc chia sẻ, mọi dữ liệu được chia sẻ lên máy tính khó kiểm soát
3 việc đồng bộ ko khó, cái khó làm làm sao ko được trùng
@SULLEY ĐÚNG, nhưng nó chẳng liên quan gì đến bộ nhớ máy cả. giả sử bộ nhớ iPhone 5s 16Gb và iPhone 7 32Gb như bác nói trên kia chẳng liên quan gì đến bộ nhớ iCloud cả. bác dùng hết 5Gb free thì nó dừng up lên, bác mua tiếp 500Gb thì nó lại tiếp tục up. Liên quan gì đâu
@Daviddv9prada Bác hiểu sai ý em rồi, ví dụ con 7 kia chứa 1 phim hd ko che có dung lượng là 30gb (ví dụ thế) đồng bộ lên icloud và đồng bộ lên iphone 5 kia, lúc đó con 5 kia sẽ la lên hết sức chứa... chứ em ko nói icloud ko đủ sức chứa
@SULLEY OK caí này thì hẳn là đúng rồi
@Daviddv9prada Ví dụ dropbox... bác chụp 1 tấm hình, nếu để ở chế độ autouploads, tấm hình đó đc đẩy lên dropbox, bác có thể xoá tấm hình đó ở máy mà ko sợ mất ( chỉ sợ dropbox resize 😁) nhưng khi muốn sử dụng ảnh đó trên máy phải downloads (chỉ tính khi về vùng cao ko có internet ) mất bất tiện
Mình hỏi các Mod việc này, dùng mail icloud có bảo mật hơn Gmail free không ?
@vuzap Không
Vậy là win 10 mới nhất mới được dùng thôi hả?hạn chế quá
@kawakami Win nào cũng dùng được bạn nhé.
Hiếm khi xài iCloud trên windows hehe
@baotam2101 để đồng bộ ảnh chụp trên iphone, ipad, mở máy tính windows ra là có luôn.. sao lại hiếm khi sài
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019