Mời anh em xem dashboard rất xịn của Bộ Y Tế về dịch COVID-19
Rất hay và hữu ích!/30 người
Duy Luân
7 thángBình luận: 132
Mời anh em xem dashboard rất xịn của Bộ Y Tế về dịch COVID-19
Tổ thông tin Đáp ứng nhanh do Bộ Y Tế thành lập để chống dịch COVID-19 có làm ra một dashboard rất đầy đủ thông tin (và đẹp) để anh em xem thông tin về dịch ở cả Việt Nam lẫn Thế giới, anh em dùng link bên dưới để truy cập nhé.

https://ncov.vncdc.gov.vn/viet_nam.html?fbclid=IwAR1nylYWxyfbN6eXzUcUlypGCXMGcKSBWhLn_vvoj7bKQ-QRIxuEdKaI-4g

COVID-19 DASHBOARD

Dashboard cung cấp thông tin COVID-19 tự động cập nhật liên tục.
ncov.vncdc.gov.vn

Anh em nào muốn làm ra được dashboard như trên thì hãy tìm hiểu về kĩ năng phân tích (analysis) và trình diễn số liệu (data visualization) nhé. Mình thấy rằng dashboard này được vẽ trên Google Data Studio, một công cụ trình diễn số liệu được nhiều công ty ở Việt Nam dùng vì dễ, đẹp, miễn phí và có thể kết nối tới nhiều nguồn dữ liệu khác nhau, từ file Google Sheets cho đến các database, datawarehouse.

Hai trang về Ca xâm nhập và Ổ dịch thì có vẻ được làm riêng, thể hiện mối liên quan bằng phương pháp graph.

Rất hay và hữu ích!/30 người
rất đẹp vs trực quan
Team làm data giúp Bộ vụ này toàn hàng khủng đấy @Duy Luân béo.
Béo mà biết chắc nể vãi mật đấy
@dac Bữa thấy nguyên đội DE và DS hihi
@dac Béo là ai ??
@dac Theo như mình biết là có bạn Lê Công Thành, giải nhất CNTT Thần đồng Đất Việt 2016. Và bây giờ đang làm các dự án về Machine Learning vs AI
@dac Ý bác là team này toàn cao thủ ấy nhỉ?
Việt Nam mình làm chuyên nghiệp quá , thông tin đầy đủ chính xác đến gần như toàn dân qua mọi phương tiện thông tin. Trận đấu với con quỷ Corona này tuy kéo dài nhưng nhất định chúng ta sẽ đánh nó Knock Out với tổn thất chỉ về kinh tế . Mỗi sáng thấy tin về đất nước lại thấy tự tin hẳn lên
@nonut Tưởng ai cũng trẻ con để tin vào những gì m nói à? Dell đọc đc cmt của nta thì làm sao m block đc nta? Cứng họng rồi thì nên im lặng chứ đừng hờn dỗi kiểu trẻ con để nta khinh =))
@xuantubka Chưa cần tới like, riêng cái chuyện k đọc đc cmt mà lại có thể block đc đã là chuyện hư cấu rồi
xuantubka
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@lekhanhtrung123 Hợp lý nhỉ. Hay tinhte chỉ chặn 1 chiều, kiểu ignore chứ người bị chặn vẫn đọc đc cmt người kia ta 😆)
Ông nonut xóa cmt à mọi người. Thấy tranh luận mà ko thấy có post gốc đâu cả
nhìn mỹ ổ dịch của thế giới mà nổi da gà! ớn
[Guest]
TÍCH CỰC
7 tháng
Vnexpress cũng có cái dashboard ngon vl, từ đầu dịch đều xem
node js
Thông tin hữu ích, thks Mod
Số liệu cứ như mơ, vô dụng
Duy Anh br
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@3bkshared đúng rồi số liệu của RFA Châu Á tự do vs bọn 3 que có lẽ phù hợp vs bạn
@3bkshared Vậy bạn cung cấp số liệu không như mơ đi. Còn k có thì bấm nút .... Cho trong nước.
Sun733
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@3bkshared Sao bọn 3/// chưa chết hết đi nhỉ. Lấy vợ lấy chồng sinh con đẻ cái, giáo dục bậy bạ rồi đầu óc nó toàn chứa cái quái gì.
Thấy cũng thường. Có dữ liệu đầy đủ thì lên dashboard chẳng có gì khó.
ZeusFate
TÍCH CỰC
7 tháng
@from team b with love Nó khen tổng thể từ data, phân tích, tổng hợp chứ ko phải là mặt kỹ thuật. Sao bài viết nào của m cũng phải chửi 1 trận mới thấy thoải mái là sao nhỉ
vsphere
TÍCH CỰC
7 tháng
@from team b with love Có dữ liệu rồi thì tôi dùng Kibana, Grafana vẽ lên cũng được. Vấn đề là làm sao có dữ liệu đó và grok được nó
@from team b with love Đây là kiểu điển hình cho thái độ: Cái đấy ai chả làm được, nhưng mà cuối cùng đếch ai làm
@from team b with love Chán chả thèm nói với bác, như bác nói chắc thằng em cấp 3 kế nhà tui làm được vài cái như vầy. -_- Nếu được bác làm hộ em vài cái với.
@from team b with love thử tự mình làm sẽ rõ 😁
dashboard của VN làm tốt ghê đấy, vừa đẹp vừa trực quan lại đầy đủ thông tin.
bahuy77
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Các bác cho hỏi, bác nào biết hoc online kỹ năng phân tích ở đâu, xin chỉ dùm. Cảm ơn nhiều!
Quá đẹp, nhìn rõ ràng, trực quan, đầy đủ thông tin liên quan
Đẹp quá ^^
Giờ cả nước chống dịch tốt mà chỉ cần chục người vô ý thức thì tất cả công sức đều bỏ hết. Mà khả năng này rất cao vì dân mình lì lắm, phạt thì phạt vẫn nhậu nhẹt như thường
@Scorpius DLord Dân mình được thế giới khen là có ý thức chống dịch đấy, ông cứ xem tụi Châu Âu xem, cấm chúng nó vẫn đi chơi, đi nhạc hội ầm ầm
@gauto988 Thật ra dân mình cũng còn nhiều người trơ trơ ra. Báo chí phản ảnh suốt. Đọc mấy tin đó tui tức muốn ra nện cho một trận.
@gauto988 "Nhiều người dân rỉ tai nhau “đi đâu xách túi gạo với hai gói mì” đối phó chính quyền khi ra đường tập thể dục, dắt chó đi dạo."

https://vnexpress.net/phuong-tien-thoai-luong-nan-khi-ngan-nguoi-dan-ra-duong-4083216.html
@Scorpius DLord May ra có khu bạch mai từng bị con 17 quật cho lên bờ xuống ruộng nên biết sợ, đúng là chưa thấy quan tài chưa đổ lệ
small1
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Tinhte cho bài viết về sử dụng Google Data Studio đi
Cái này dùng Tableau hay microsoft Power BI thì phải
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@gauto988 Khả năng cao là Power BI vì MS đang tài trợ MOH VN khá nhiều chương trình
@gauto988 Google Data Studio bác ạ, bấm vào nhìn cũng thấy link đó
Xịn 😁 đấy tiền nó phải đập đúng chỗ
@narutoxboy Tốn bao nhiêu k quan trọng, quan trọng là đúng cái cần tốn bác nhỉ?
Xịn bằng cái này không ?
Screenshot (132).png
Screenshot (131).png
Screenshot (122).png
@n.a.v.i.p Này nhìn ngầu thôi, chứ không dễ coi như cái trên
lenhan555
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@n.a.v.i.p Nhìn ngầu thiệt nhưng cái graph cuối khó nhìn.
@n.a.v.i.p Cái này đc cái nhìn nó hoành tráng chứ k dễ coi như cái trên bác ơi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019