Mới bổ sung 2 cái mới cho công cụ viết review beta
Rất hay và hữu ích!/17 người
Duy Luân
3 thángBình luận: 74
Mới bổ sung 2 cái mới cho công cụ viết review beta
Để phục vụ việc anh em viết review dễ hơn, nhanh hơn mà vẫn đầy đủ thông tin, mình vừa bổ sung 2 tính năng:

Thứ nhất: với các ảnh mà anh em thêm vào bài review của mình, anh em có thể bấm vào ảnh để thêm chú thích cho từng tấm một. Cái này rất tiện khi bạn cần mô tả cho mỗi bức ảnh để người đọc hiểu rõ hơn về món đồ bạn review. Qua nay mình thấy vài anh em cũng đã bắt đầu dùng rồi.

Thứ hai: có trang riêng để hiển thị, tìm kiếm các bài review, nó nằm ở tinhte.vn/review/. Trong này có công cụ để bạn tìm review về món đồ bạn quan tâm. Hiện tại chức năng search này vẫn chưa ngon do lịch sử để lại, mình sẽ cập nhật dần trong thời gian tới. Khi nào nâng cấp thuật toán search xong mình sẽ báo anh em.

Sắp tới mình sẽ làm thêm vài thứ cho công cụ review như:
  • Tính năng lưu nháp (giống như khi viết bài dài, để khi anh em đang viết thì có thể lưu tạm, chút nữa quay lại viết tiếp)
  • Khi chỉnh sửa bài viết, anh em cũng sẽ chỉnh được trong một cái giao diện tương tự như khi tạo mới, vậy cho tiện và dễ thao tác.
  • Tự động phân loại bài review
  • … Chưa biết, anh em cần gì thì gợi ý thêm nhé

Cảm ơn anh em đã ủng hộ. Công cụ này mình làm ra để test ý tưởng mà được anh em hưởng ứng nhiều ghê.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/17 người
Tags:review
Hôm nào rảnh dùng thử kkk
@sandy15 Viết đơn giản thì nhanh mà, ảnh chụp sản phẩm cũng đơn giản, ko cầu kỳ thì chắc tầm 15-20 phút là xong 1 bài 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Quan trọng phải có món gì đủ thú vị mới viết được chứ!!!
Cảm ơn mod Luân đã quan tâm đến trăn trở của anh em 😆 Hi vọng tool mới sẽ làm anh em có hứng thú viết nhiều bài review hơn đóng góp cho diễn đàn
@sấm102 Chúc AE vui vẻ, chắc A vẫn thích kiểu truyền thống hơn, trừ món nào ko quá tâm huyết thì sẽ viết hời hợt vài dòng qua kiểu review mỳ ăn liền như này 😁
@crazysexycool1981 Mỗi ng 1 vẻ, 10 phân là 1 chỉ vàng mà anh :D
@sấm102 Vừa hôm qua A tính viết 1 bài review thật nhanh gọn đúng kiểu mỳ ăn liền theo khung review mới nhưng ai dè càng viết càng ra chữ, thành thử phải dẹp luôn ý định viết ngắn gọn để trở lại với cách viết truyền thống 😆
@crazysexycool1981 Kaka, tool cũng có ích với anh đó chứ, càng gọn lại càng ra ý dài 😁 Nhưng em vẫn khuyến khích a dùng tool cho ngắn, gọn, xúc xích, à nhầm, xúc tích :D
Chắc khó, trừ món gì đó ko thể nặn ra chữ thì A sẽ ráng viết bát nháo cho hợp với cách viết review mà mod đang vận động AE trải nghiệm 😁
Cứ như vậy sẽ có nhiều người chia sẻ hơn. Đôi lúc 1 sản phẩm tốt mà mod review thì bị vô chửi nói quảng cáo. Để mọi người cùng chia sẻ sẽ tốt hơn
@dragonfruit mod không quan tâm lắm vụ bị nói là quảng cáo 😁 10 năm làm việc này rồi hahaha. Nhưng vấn đề là mod thì sẽ không thể có nhiều món như mọi người, có khi không rành bằng mọi người. Nên làm sao để càng nhiều người chia sẻ càng tốt
@dragonfruit Rồi đây xuất hiện đủ mọi thứ trên đời được bá tánh review 😆
@Duy Luân vote cho thêm tính năng up video, hôm nọ review con phím cơ định up vid sound test mà k được =))
vẫn thích kiểu có thể insert hình vào bài hơn , đọc 1 loạt chữ xong rồi coi 1 loạt hình cảm giác hơi mệt mỏi
@voldemot nếu thế thì dùng công cụ viết bài dài truyền thống 😁 kiểu nào cũng có sẵn
@voldemot hoặc có thể mai mốt cho chơi theo kiểu: Ảnh cái bạn thích, Ảnh chụp cái bạn không thích... cũng hợp lý hen
@voldemot Viết theo kiểu đơn thuần bình thường thôi nếu bạn có nhã ý chèn ảnh vào chính xác đoạn cần mô tả. Thường bài như thế sẽ dài & cần nhiều thời gian chỉnh sửa, ko hợp với kiểu review mỳ ăn liền như mới xuất hiện 🤓
@Duy Luân "Ảnh cái bạn thích, Ảnh chụp cái bạn không thích" là sao E? 🤓
Thêm mục bài Review trong nút post bài nhanh trên app luôn được ko Luân 😁
Nếu cần nhanh gọn, bổ rẻ thì post vào Tinh Tế Fact đi E 😁
@liam.hoanglam App next version sẽ bổ sung cái này nha
@Duy Luân Cám ơn Luân 😁
Quá tuyệt vời
Anh vừa tham gia hai bài, cám ơn Luân nhé. Chuyên mục này rất hay... giúp những người không giỏi viết như anh có thể chia sẻ ngắn gọn...!
@nkinhluan Thường những bài chia sẻ của các mem lại dễ gây cảm xúc & có cái nhìn thân thiện, đơn giản hơn 😎
@crazysexycool1981 Cám ơn bạn
@nkinhluan You're welcome 👌
datlui
TÍCH CỰC
3 tháng
có cái này tui làm siêng viết bài chém gió hẳn ra kkkk
@datlui Giờ thì AE tha hồ có dịp trổ tài chắp bút òi nha 😁
Cám ơn admin!
@Bs. Lê Tú Anh Admin nào ở đây vậy bạn? 🤓
Thông tin tốt lành, cảm thấy không bị bỏ rơi bởi thời gian 😁
@Nông dân thời @ Hóng các bài review có tâm huyết từ bạn trong tương lai gần :D
iamcuong
TÍCH CỰC
3 tháng
Làm 1 poll chấm điểm ạ, để người đọc review có thể tương tác với bài viết
Ví dụ
- Độ hoàn thiện 8/10
- Giá trị sử dụng/giá trị mua: 15/10
- Công năng 7/10
...
@iamcuong Mình cũng nghĩ tới, mà đang hơi lo lắng: liệu có công bằng, liệu có bị lạm dụng... nói chung tính năng làm thì dễ mà vận hành hơi khó 😆 Bạn có idea gì không
Tốt rồi...cố gắng e trai....tinhter dựa cả vào em
@Trùm Sạc Nhanh Cuối 5 nay chơi TTBC thì AE lại có lý do để vote cho cậu này òi 😁
@crazysexycool1981 E chỉ ấn tượng cái gương mặt 1 rọi của cậu ấy.
@Trùm Sạc Nhanh A thì đã có lựa chọn riêng từ rất sớm òi 😁
@crazysexycool1981 E chọn a cơ
@Trùm Sạc Nhanh 😆
Rất tốt, gút chóp E ơi, để từ từ bới đồ trong nhà & viết theo mô-tuýp review tối giản này. À nếu được thì cho quay lại giao diện chỉnh sửa trước đây vài tháng đi, bổ sung lại tính năng nhấn Enter để post comment nhé, còn trong bài viết chính thì ko cần, mong là đề xuất của A lọt vào mắt xanh của E 😎
@crazysexycool1981 Có vấn đề về nhận thức à? Nhấn Enter post cmt thì làm sao để xuống dòng?
Có vấn đề về nhận thức à? Bổ sung Shift+Enter để xuống dòng thì chết ai? 😎
@crazysexycool1981 Thế trên điện thoại thì phải nàm thao?
Nom thấy nút Shift hình mũi tên màu đen ko cưng? 😒
K biết rv nhưng thấy 2 tính năng này hay.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Thử đi chú, bài ra Home cái là có động lực liền 😁
Công nhận thời gian vừa rồi có nhiều bài review của người dùng nên chia sẻ được nhiều thứ hay ho hơn hẳn, vì các Mod thì k thể có tất cả các đồ đủ thể loại như mọi người được 😁
Viết đơn giản, chân phương khéo lại dễ khiến bá tánh dễ hình dung & mường tượng hơn. Qua đó AE cũng có cái nhìn đa phương hơn về các vật dụng quen thuộc hàng ngày 😁
Nên bổ sung tính năng auto ban nick đối với các bài review có quá nhiều lỗi chính tả. Phạm vi áp dụng từ admin trở xuống. 😂
@maidng Tiện thể ban luôn những thằng thường xuyên chọc ngoáy người khác, nhác chia sẻ nhưng luôn tìm cách nói đểu, xúc xiểm người ngay 😊
Để xem sắp tới có sắm được món nào ngon không rồi dùng thử để chia sẻ với anh em.
Cái gì khó để đó anh lo
@jay.ng33 Hóng những trải nghiệm & chia sẻ thú vị từ bạn 👍
Oke ad 💯👍
@Đức.Chung Lại ad, lắm người nhầm lẫn giữa ad & mod tề? 🤐
@crazysexycool1981 Có sao đâu!!!!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019