Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời các ACE cùng chia sẻ ý nghĩa nickname...

9/1/2012 6:31Phản hồi: 2.878
Mời các ACE cùng chia sẻ ý nghĩa nickname...
Mỗi người trong chúng ta đều có 1 nickname riêng trên diễn đàn và mỗi nickname đó đều ẩn chứa điều gì đó mà chưa mấy người hay biết. Bữa nay mình lập topic này, rất mong ACE ủng hộ và cùng chia sẻ với nhau...

Ngày mình lập nick trên tinhte,vn là cuối tháng 3 năm 2009, mình rất mơ hồ và băn khoăn về tên nick cần tạo trên diễn đàn công nghệ này và rồi mình chợt nhận ra trong cuốn bài hát Tiếng Anh phần 7 có đề cập đến một ban nhạc Mỹ có tên: TLC. Nhóm nhạc gồm 3 cô gái da màu hát thể loại R&B với phong cách trình diễn khá độc đáo, mình rất ấn tượng với tên một album của nhóm có tựa: CRAZYSEXYCOOL. Ban đầu mình cũng bao người khác nghĩ rằng dòng chữ này có chút gì đó bậy bạ, ko lành mạnh nhưng sau khi đọc được mấy dòng diễn giải trong cuốn sách của những người biên tập, mình mới thấy lời dịch khá sắc sảo, ý nghĩa và rất hợp với phong cách trình diễn bốc lửa của TLC...

Theo lời dịch, cụm từ "CRAZYSEXYCOOL" có nghĩa là "Cuồng nhiệt - Gợi cảm - Bản lĩnh", vậy mà đôi khi ai đó thấy nick mình trên tinh tế lại liên tưởng nhầm đến những điều ko hay... còn các bạn thì sao, nickname trên tinh tế của các bạn có nguồn gốc từ đâu và ý nghĩa như thế nào?

2.878 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nick mình mới tạo hồi năm nay vì sếp cuhiep bảo nick cũ khó nhớ quá =.=
@PHHiep Úi, giờ mới để ý, bạn này là SMod như @LIENHUONG à? Giờ mới biết 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Thưa, thời đó có nhiều SM lắm :p
@LIENHUONG Giờ ngoài LH ra, còn ai là Smod nữa? [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@PHHiep Hờ hờ
nick mình là biệt danh của thằng bạn.tên Việt,hồi đi học quen con gái ô kia làm chức hơi to,nên bạn bè gọi là Việt phò mã...Nói chung là ko liên quan gì đến mình cả;););) Theo tình hình ko sớm thì muộn sẽ có Trần diễm my,thái văn trĩ,ngữ yên...cùng nhiều thành viên nct yêu sym sẽ sang đây làm bão...

...vô cùng hoan nghênh tiếp đón đại gia đình SYM, heeee...

@vietphoma Thực ra không có thằng bạn nào ở đâycả 😁
Nick của mình thì...đơn giản...đó là tên mình🆒
@luuphuongnam Sao ko lấy tên có dấu :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 
Vuhaanh
TÍCH CỰC
12 năm
Của mình cũng đơn giản, tên vợ và 2 con ...😁.............

...bác nhảy vô đây sớm thiệt, sớm nhất trong mấy AE ta...

Vuhaanh
TÍCH CỰC
12 năm
Tui đang phấn đấu theo chân ông...😃..
Tiếc là "công lực" vẫn chưa đủ, mới được có vài "thành"...:p
vcd822000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nick của mình là viết tắt ba chữ cái đầu (Họ, Tên đệm, Tên) còn mấy con số là ngày tháng năm rất có ý nghĩa của mình 😁.
mtr1012
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn e cứ nghĩ đến cụm từ vãi cả đ** . e xl bác =)
@vcd822000 Một sai lầm của nguoi Viêt trên diên đàn là thích thêm ngày sinh nhât vào nickname hay địa chỉ email....không an toàn cho thông tin cá nhân trong tuông lai khi NN cập nhât và lưu trữ Hồ sơ cá nhân trên hệ thống điên toán...
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Hì nhìn cái ava và tên của bác Hoàng em ban đầu cũng nghĩ theo kiểu ăn chơi lắm 😁, nick của em là nick dùng chung ở nhiều diễn đàn, là tên 1 nhân vật truyện tranh mà ngày xưa em rất thích Gon trong HunterxHunter, giờ cũng nhìu tuổi rồi 😔
tên mình thì chả có nghĩa gì cả ;) nhắm mắt vào gõ loạn lên thì nó ra cái nick này ;)
níck em là tên em với tên tỉnh quê em thoai ợ...

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:55 PM ----------

cơ mà bác cờ rấy zi lập mấy top đông ghê nhỉ? Bên top sinh con trai hay gái cũng xôm tụ quá

...chắc chủ đề topic đó hot quá nên mọi người hay nhào vô thôi...
...so với số lượng trả lời và lượt view của hội SYM thì còn thua xa...

Ở Box cafe này phải kể đến top nhật kí, lượng view và cmt rất nhiều. tuy nhiên tính về tốc độ thì thua xa top của hội SYM :p
@kaothenhi Hội đó giờ hình như cũng ngừng tương tác òi thì phải 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

Dạ...e chào chị TrẦn Diễm My...sao chị lại bảo là bấm đại vậy ạ...
còn tớ thì thích hack
mà khoái đọc doremon
( mò hack phát nản )
Hồi mới dùng NET cũng lập một cái nick đầu tiên (YM!) là bachlongviet nhưng không được cho phép, thế là đành lập nick YM! là bach_long_viet và từ đó đến giờ thì ở bất cứ diễn đàn hay nơi nào mà đăng ký nick thì thứ nhất là bachlongviet nếu không được thì lại lập bach_long_viet (hì, lý do lập là hồi đó đang xem bộ phim có cô gái tên bạch long mình rất thích. Mà cô ấy không phải người Việt mình, thế nên mình sẽ là bạch long việt)
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
HÓI BỊ CÙI>>>>HƠI BỊ CÙI:throwball:
Họ đệm là Cao Thế nên làm phát Cao Thế Nhỉ cho mọi người phải .... ngước nhìn ạ 😁
soigreen
TÍCH CỰC
12 năm
nick của mình thì được thằng bạn cho, hồi đó đâu có máy tính xài nên đâu biết lập nick gì đâu, hỏi nó thì nó cho nick này, ban đầu thấy cũng kì quá nhưng tại tham gia cũng nhiều diễn đàn nên ko thể bỏ được, đành phải lấy luôn. ko biết thàng này chắc nó thích con sói nên nó cũng còn mấy cái nick khác cũng tên sói nữa
.:Ruby:.
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại em thích ngọc ruby nên đặt tên nick là ruby 😃 hihii
@.:Ruby:. ngây thơ, hồn nhiên vãi
nick của em thì là nick name của người yêu cũ.người ta hay gọi cô ấy bằng pé kóc.chuyện cũng xẩy ra cách đây 4 năm rồi.bây giờ có người yêu mới em đag băn khoăn k biết có nên đổi nick hay k...theo các anh em thì sao.....
@pekoc Cũng còn xem là người yêu mới của bạn có biết lịch sử của cái nick đó hay không, nếu không thì cứ coi như đó chỉ là 1 cái nick, còn nếu biết thì đương nhiên bạn không nên hoài cổ để quá khứ ảnh hưởng đến tương lai làm gì.
Nick mình là biệt danh của mình, bạn gái và chữ forever thể hiện cho 1 tình yêu đẹp và bền lâu! Xin hết!

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

Vậy nick cũ của bác là gi? Xem ae có biết không?
bác không đọc đc chữ chia sẻ à? vậy để em đọc dùm cho nhé! đánh vần theo này: i a ia chờ ia chia, e sờ e se hỏi sẻ, rồi đọc xem nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019