Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời các bạn nữ đăng kí học bổng học làm web full stack trị giá 95 triệu VND

Duy Luân
26/8/2019 11:30Phản hồi: 132
Mời các bạn nữ đăng kí học bổng học làm web full stack trị giá 95 triệu VND
Hiện tại mình được chia sẻ thông tin rằng Coderschool (một trường dạy tech) đang có 2 gói học bổng dành cho 2 bạn nữ muốn học làm full stack web developer (tức là bạn sẽ làm cả phần hạ tầng bên dưới của web - backend, lẫn phần giao diện phía trên mà người dùng xài - frontend). Mỗi gói này có giá trị tới 95 triệu đồng vì bạn sẽ học lâu dài chứ không chỉ là các khóa học nhỏ nhỏ, có giảng viên giải thích, chia sẻ, hướng dẫn cho bạn... Học bổng này có áp dụng cho cả những bạn nữ đang không học / không làm theo ngành IT nhưng muốn chuyển hướng.

Tất cả lớp học sẽ được tổ chức tại trường Coderschool ở quận 4, TP.HCM.

Nhờ anh em chia sẻ thông tin này đến cho các bạn nữ nào đang quan tâm và muốn làm trong ngành tech nhé. Mình từng làm việc với một số bạn học Coderschool ra, khá ổn về kĩ năng cũng như suy nghĩ khi cần giải quyết vấn đề gì đó.

BẠN NÀO QUAN TÂM HÃY NỘP HỒ SƠ XIN HỌC BỔNG Ở ĐÂY NHÉ

Chi tiết học gì làm gì trong khóa học full stack, mời bạn xem ở link này. https://bootcamp.coderschool.vn/ftw/
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe bảo nhân lực nữ ngành này đang rất khan hiếm. Lương cao mà ko đủ người...Ko lẽ giờ du lịch sang Thái =]]
@alakazam1994 Mình thấy nữ thì tốt nhất không nên làm kỹ thuật luôn ấy, trừ những người thật sự đam mê. Mình từng làm kỹ thuật với nhiều nữ rồi, đa số đầu óc cứ để trên mây, thiếu quyết đoán, có ý tưởng thì ngại chia sẽ vì sợ sai ... Còn khô khan thì bên kinh tế cũng khô khan thôi :p
@Rich Leon mỗi tội học ở sg. ko cũng bảo đứa e đi đk 😔
@Rich Leon Cố gắng lên em. Đã định nên quyết tâm làm. Không mấy người dám dũng cảm lên tiếng về giới tính thực sự của mình như em đâu. Sống trong cái vỏ lâu rồi cũng không ổn, không được làm bất cứ gì thứ mà mình thích thậm chí đơn giản như ... trang điểm. Dũng cảm lên em. Nếu thiếu xiền, ae tinhte sẽ giúp đỡ, trong đó có luôn cả anh! Chúc em sớm tìm lại được ... bản thân. 😁
amdxxx
TÍCH CỰC
5 năm
@Rich Leon Tui nghĩ bác đi sáng Thái về và sẽ có 1 "sự nghiệp tươi sáng" khác - chứ không còn theo học làm web như thế này đâu!
boyvipav
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nữ làm dev chi cho khổ. Trừ những bạn có đam mê còn ko làm tester, ba, ... cho nó đỡ vất vả
HauNet309
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lonely_haipro ba = Business Analyst
@lonely_haipro Business Analyst
Dung1996la
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyvipav các anh em cho em hỏi chút, IT BA cụ thể gồm những nhiệm vụ gì vậy :> em đang tìm hiểu vị trí này á
@Dung1996la Nói chuyện với khách hàng lấy thông tin về yêu cầu dự án về cho team dev và pm
hoatongoc
TÍCH CỰC
5 năm
Làm full stack tổn hao nhan sắc lắm đấy các bạn nữ =]]
Vì rất hiếm nên có học bổng này. 😁
vaan
TÍCH CỰC
5 năm
xin face mod nữ ở trên ạ 😁
@realvn Tính vô add làm bạn mà thấy Mèo nên thôi, mình ghét Mèo lắm!
@NDC9057 Có vde 😁
PhongHạ.dt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NDC9057 Bai
phungpt1603
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PhongHạ.dt Mod dễ thuong cực
nangcao072
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ tuyển nử ko ngờ TT lại là cái trang web phân biệt giới tính , không tôn trọng bình đẵng giới như thế . Còn đâu là nhân quyền , nam quyền nửa tôi đề nghị anh em tẩy chay trang web này
Steve Chu
TÍCH CỰC
5 năm
@nangcao072 mới hút cỏ xong à :v
@nangcao072 Hút có mỹ, hút dăm ba cái cỏ tàu rồi comment vậy thấy chưa 😆
Syter
TÍCH CỰC
5 năm
@trontu20 Cỏ gì cũng đâu đến mức này... haiz
thằng bạn hồi cấp 3 theo ngành này ở Remit 7 năm mới ra trường, nghe nó nói khó lắm, ko như xây dựng bọn mày đâu, tới giờ cũng ko biết chính xác giờ nó đang làm gì luôn😁:D
@Nguyễn Thắng 89 yêu trường lớp, yêu thầy cô, và đặc biệt là gia đình ko có gì ngoài điều kiện nên cần gì dùng tới não =)))))
bê đê có đc ko vậy
Bê đuê có học được không mod ơi 😆
@Lexuancuong95 BD thì inbox mình dạy cho free chỉ cần dầu ăn thôi 😁
ThThLam
TÍCH CỰC
5 năm
@Đỗ Gia Ân tóm được 2 đứa buê đuê này mọi người.
@ThThLam J4fun 😁
Biết làm web thì tốt, tự mình làm cho mình, thuê dịch vụ toàn kiểu nó không làm theo ý mình sau khi nhận đủ tiền ý, cay vãi nhái 😁
@Duy Thông Ngố quan trọng là bạn thỏa thuận hợp đồng thế nào trước khi đưa tiền, chứ đâu phải đưa tiền rồi muốn người ta làm thế nào cũng được 😃
@Vo Huu Phuc thanh toán xong, web lỗi gì đó mà nó chậm lắm bác ạ, load 15s mới xong mà năn nỉ cả tuần mới sửa, đắng vãi 😔
tung0404
ĐẠI BÀNG
5 năm
chơi ngu gòi :v
[H][G]
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá cao thế cơ à 😔
QuanDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau tuyển về tinhte làm việc, với mức lương hài lòng + tiền "mẫu" theo bài trên tay 😁
Ưu tiên nữ thế nhỉ
Dame 89
ĐẠI BÀNG
5 năm
full nắc trong 12 tuần thì dc. chứ full stack trong 12 tuần chắc đại học dẹp mẹ luôn.
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
5 năm
mẫu nhìn dễ thương quá, đúng chuẩn mình luôn
dangphu1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quản cáo lại sợ mất học bổng. => lìu tìu
2 suất cho nữ thì nữ nào nó học. nữ làm full stack có mà ngu người à.
Nên suy nghĩ khi học ở đây. 12 tuần full stack cho nữ.
Mình nghĩ là dẹp cái ý tưởng này đi. nó gây phản cảm cho ae dev quá.
Ái Châu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangphu1993 Cái này là học để có thể làm Full stack. Còn bác có muốn làm full stack hay k là việc của bác mà
gungui
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hải Laz Vậy bác nói mình có gì sai logic? Học bổng này nằm trong quỹ marketing của trung tâm dạy lập trình, vậy nên thay vì họ chi cho học bổng 2 giới thì chỉ chi nữ thôi. mục tiêu của họ cũng chỉ quảng bá trung tâm chứ theo bác họ test giá trị dev nữ cái gì với mẫu số liệu bằng 2?
Hải Laz
TÍCH CỰC
5 năm
@gungui Chứ sao. Học bổng 100% mà ông test mẫu lớn thì có mà sập tiệm à. Test trước mọi thứ work out thì mới làm tiếp chứ. Chi 2 giới hay 1 giới thì nó vẫn chỉ có 2 thôi =)) cái chính đầu ra người ta cần nữ thì họ mới cho học bổng để test. Bây giờ nam giới học nhiều không cấp thì vẫn đầy người tới, các công ty cũng không gặp khó khăn để tuyển nam thì ông cấp học bổng cho nam làm gì? Nên nhớ đây là một dạng coding bootcamp chứ không phải trường học.
gungui
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hải Laz Các công ty hay chỉ là cái trung tâm này muốn PR? Liệu công ty họ muốn hy sinh 1 vị trí dev chỉ để test nữ giới hay cần người làm được việc bất kể là nam hay nữ? T đang lên án cái kiểu nhân danh ủng hộ nữ giới để quảng cáo này, nếu họ thực sự mong giúp đỡ nữ giới thì hay trao họ cơ hội thể hiện khả năng,một môi trường bình đẳng với nam giới, nếu họ có thể thành công thì có nghĩa họ có năng lực, công việc rất phù hợp với họ, còn nếu họ k tiếp tục được, thì cũng chỉ là do năng lực của họ chứ k phải vì họ nữ hay là nam mà họ được giữ lại.
Nam theo còn muốn tổn hại nhan sắc ...nữ theo ngành này mau già lắm ... Trừ khi đam mê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019