Mời các thành viên bình chọn Logo cho Monospace.vn
Knah
5 nămBình luận: 12
Như vậy là sau nhiều ngày diễn ra thì đến nay cuộc thi thiết kế logo dành cho Monospace cũng đã kết thúc. Đã có rất nhiều logo đẹp được các bạn thiết kế, khiến BTC cũng rất khó khăn khi quyết định chọn ai bỏ ai. Sau 3 ngày vò đầu bứt tóc và tranh luận nảy lửa, BTC đã quyết định chọn 3 mẫu sau để làm một cuộc bình bầu cuối cùng. Hôm nay mời các bạn tham gia bình chọn logo mà các bạn thấy là xứng đáng nhất để dùng cho Monospace.

Chúng ta dựa theo số bầu chọn để BTC trao giải nhất và giải khuyến khích cho các bạn tham gia. Cuộc bình chọn sẽ tự động đóng sau 7 ngày kể từ hôm nay. Các bạn có thể thay đổi chọn lựa trong thời hạn bầu chọn. Theo thứ tự từ trên xuống ta có: logo1, logo2 và logo 3.

Bài phát động cuộc thi tại: Đây Anh em có thể vào để xem các chú giải logo của tác giả.
Sau khi có kết quả, BTC đang sắp xếp một buổi họp mặt giao lưu trao giải, sẽ có thông báo.

1

2

3
Tất cả các bác tham gia thiết kế gửi thi mình đều thấy đẹp, chú thích đọc thấy càng thích. Đề nghị BTC trao giải hết đê 😃
g-men
ĐẠI BÀNG
5 năm
Số 1 và 3 nhiều chi tiết nên gây rối, khó nhớ và không gây ấn tượng mạnh bằng số 2
sô 2 và 3 mình thấy hợp lí. k quá màu mè :3 vote 2
Logo 3 nhìn rất dễ chịu với lại, bố cục ngang rất phù hợp với trang web. Cái số 2 cũng được. Cái số 1 quá rườm rà
Số 1 phía trên là chú giải, logo chỉ là phần phía dưới thôi :3
3 hình phía trên bài và 3 hình phía dưới bài thứ tự ngược nhau. Vậy là chọn theo thứ tự của hình nào? Có chú thích trên bài là thứ tự từ trên xuống, nhưng để hình vậy có thể gây nhầm lẫn, Ad nên sửa lại.
Theo em thấy thì cả 3 cái nếu dùng làm logo diễn đàn thì đều chưa ổn.
1/ Cái shape vòng ở trên đầu quá to, các nét thì mỏng, khoảng cách giữa các chi tiết hơi nhỏ, sẽ gây khó đọc. Màu sắc cũng dùng chưa có chủ ý lắm, cảm giác logo nhìn vào xỉn. Không nổi bật.
2/ Cái này xét về tổng thể và hoàn thiện thì tốt nhất trong 3 cái, nhưng lại có nhiều chi tiết nhỏ, khi thu nhỏ vào sẽ khó nhìn, mất chi tiết. Ngoài ra, sử dụng logo texture kiểu này cho diễn đàn mang phong cách phảng thì hơi thốn.
3/ Logo này xét về tổng thể và hoàn thiện thì kém nhất, màu sắc, hình ảnh, khoảng cách đều không ổn.

Nếu bắt buộc thì em vote để nguyên cái logo hiện giờ :p;)
Vaanres
CAO CẤP
5 năm
Cái nào cũng chưa ổn hết, nếu dùng tạm thì được -.-!
Khoa Rufus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi nao tong ket vay ad, qua 1 tuan roi
Như vậy bạn đoạt giải nhất là bạn @Hairom và bạn đoạt giải nhì là @DemitryVegas . 2 bạn vui lòng inbox cho mình thông tin qua facebook để mình hẹn gặp và trao giải nhé 😃
https://www.facebook.com/An.monospace
Khoa Rufus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mono Sao em đã inbox mà kg thấy anh trả lời. Facebook em là Hoàng Anh Phan đó 😃
đã trả lời bạn nhé, nó vào mục khác nên mình ko thấy 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019