Mời chia sẻ app và game Android nổi bật năm 2016

Duy Luân
27/12/2016 12:38Phản hồi: 148
Mời chia sẻ app và game Android nổi bật năm 2016
Mình tổng hợp lại những ứng dụng Android nổi bật và đáng chú ý trong năm qua để anh em dễ theo dõi và download về sử dụng. Những ứng dụng / game này khá đa dạng, từ app chat, bàn phím ảo cho đến VPN hay ứng dụng chuyển hiệu ứng ảnh, game cũng thuộc nhiều loại khác nhau. Mời anh em cùng đóng góp thêm những phần mềm Android mà theo anh em là nổi bật trong năm qua nhé.

Flychat

Đây là ứng dụng chat hỗ trợ nhiều dịch vụ khác nhau: WhatsApp, Messenger, Telegram, Google Hangouts, Line, Skype và Twitter. Nếu bạn thường phải liên lạc qua nhiều kênh thì bạn sẽ thích app này. Flychat được cung cấp miễn phí, có in-app purchase 1$ để bỏ quảng cáo. Khá là hợp lý.

Google Allo

Đây là app chat thông minh của Google, nó vừa hỗ trợ chat vừa có gợi ý thông minh tùy theo ngữ cảnh và thậm chí còn cho phép tìm kiếm nhanh ngay trong giao diện chat. Tuy nhiên đa phần các tính năng hay của Allo chưa hỗ trợ tiếng Việt nên không có giá trị lắm với anh em chúng ta.

Gboard

Gboard là bàn phím ảo dành cho Android, đổi tên từ Google Keyboard trước đây. Bàn phím này gây ấn tượng với mình nhớ độ chính xác cao, khả năng tùy biến kích thước phím linh hoạt, có nhiều theme đơn giản mà đẹp, và trong năm qua nó cũng đã hỗ trợ tốt tiếng Việt TELEX. Hiện GBoard đang là lựa chọn bàn phím mà mình xài trên chiếc điện thoại Android của mình.

Opera VPN

Ứng dụng này rất tuyệt để bạn truy cập vào một website bị chặn nào đó hoặc để tăng tốc độ truy cập. Opera VPN trước chỉ dành cho iOS, nay có cho cả Android. Đặc điểm của Opera VPN là đơn giản, dễ xài, tốc độ cao, độ ổn định cũng cao, hơn hết là miễn phí. Bạn có thể chọn server VPN để kết nối vào thuộc các vùng Mỹ, Canada, Đức, Singapore hay Hà Lan.

Prisma

Ứng dụng này đã khá nổi tiếng rồi. Nó biến những tấm ảnh chụp bình thường thành những bức tranh sơn dầu nhìn khá là đẹp và mang tính nghệ thuật cao. Prisma nổi lên như một trào lưu, trước chỉ có cho iOS, nay cũng đã có cho Android.

Quảng cáo

Slither.io

Có ai nghiện trò chơi con rắn này không? Trò này là một trò có sức hút cực kì cao tuy cách chơi vô cùng đơn giản khi bạn chỉ việc điều khiển con rắn để nó không đụng vào những con khác, trong quá trình điều khiển bạn sẽ cần ăn thêm các viên ngọc để rắn to lên.

Pokemon Go

Pokemon Go sẽ mang bạn quay về tuổi thơ với việc đuổi bắt những con Pokemon mà bạn ưa thích. Hệ thống Pokemon kha khá, hỗ trợ nhiều địa điểm và hình ảnh đẹp là những điểm nổi bật của game.

Asphalt Xtreme: Offroad Racing

Một tựa game mới hoàn toàn trong series Asphalt. Bạn sẽ đua qua những đụn cát lớn, qua các khe núi cũng như vượt những vũng lầy để cán đích đầu tiên. Như các series game Asphalt từ trước đến giờ, Offroad Racing vẫn mang lại hình ảnh đẹp nhờ đồ họa chất lượng cao và gameplay dễ hiểu.

Quảng cáo

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
vote snapseed dễ xài dễ xử lý ảnh nhanh chóng,điểm yếu là phiên bản bây h nó giảm dung lượng ảnh lại sau khi xuất ra ko còn dc như ngày xưa
@OxJade Bác xem mục cài đặt xem. Chọn như mình này.

OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@lamborghini_08 em chụp ra tấm ảnh 5mb và cũng làm như bác nhưng ap màu và chỉnh chút tương phản xong ảnh xuất ra ko còn đúng 5mb mà ít hơn,nó có can thiệp vào dung lượng xuất ra bác ợ
@OxJade Bạn nhầm giữa kích thước và dung lượng ảnh rồi. Giả sử bạn có ảnh cỡ 5000x4000 thì nếu bạn chọn tuỳ chọn "giữ nguyên kích thước", khi file xuất ra cũng sẽ là 5000x4000, còn dung lượng của nó tăng hay giảm là do việc bạn đã làm gì với bức ảnh đó trong Snapseed, ví dụ bạn giảm màu đi, hoặc biến ảnh thành đen trắng, thì dung lượng ảnh có thể giảm xuống, do thông tin lưu trữ trong ảnh bị giảm đi.
@Black Mamba ảnh jpeg ngoài kích thước ra nó còn quanlity nữa; cùng 1 kích thước nếu giảm quanlity thì size sẽ nhỏ đi rất nhiều, mất rất nhiều dữ liệu của ảnh. snapseed can thiệp vào quanlity.
@nta139 Quality có thể đặt 100%, khi đó nó sẽ không nén file JPEG nữa, hoặc có thể chọn ảnh PNG để chất lượng ảnh được tốt hơn.
Game: Clash of Clans
App : Google Keyboard
Mail: Gmail
GBoard công nhận hay thật lại còn thay được hình cho bàn phím
forgettolive
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ghost_recon_xxx thua xa swiftkey
@forgettolive Tuỳ thôi dùng của chính google vẫn ổn định hơn 😆
HacYLang
TÍCH CỰC
7 năm
@forgettolive hóng Swiftkey hoài không thấy bản cho iOS hỗ trợ tiếng Việt, chán ghê.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ghost_recon_xxx
Mình thấy GBoard làm được gì. LabanKey làm tốt gấp đôi (hơi quá lời 😆
Bàn phím: dùng mặc định của htc vì thấy nó nhanh hơn.
Photo: 360camera, photoshop fix, snapseed
Em chỉ chia sẻ 1 game và 1 app mà em thấy rất thích, nhưng không phải ai cũng dùng thôi!

Game: easy Math?
App: Telegram

easy Math?
- game cực kỳ đơn giản về vấn đề quen thuộc là làm phép tính
- dễ nhưng lại khá hóc búa nếu gặp phép tính dạng 3-5+4, đảm bảo 99% là die!
- BXH không bị hack!
- bọn Mẽo và Ấn độ chơi cực kỳ nhiều nhưng chơi lại dốt hơn người Việt!

Telegram
- nói đơn giản nó giống Viber/Whatsapp
- Ưu điểm tuyệt đối: Hoàn toàn free, không có 1 tí rác thải nào!
- Có mặt trên mọi nền tảng! (tiếc là ở VN chưa nhiều ng sử dụng)
- Đi trước và đi đầu trong công nghệ mã hóa tin nhắn đầu cuối (bảo mật tin nhắn)
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h3141592653 Telegram, tốt cực, server đảm bảo nhanh hơn Messenger. Trước vọc mà rủ mấy đứa bạn chuyển qua chúng không chịu. Nên thôi xoá
gdyoon
TÍCH CỰC
7 năm
@h3141592653
@gdyoon Hình như bạn mới chơi easy Math mà điểm cao khiếp nhỉ ;)
Nick YounG phải ko?
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Asphalt Xtreme hơi chán 😕 không có gì nổi bật lắm
App: OperaVPN

Game: mấy game mới nổi năm nay chơi chán bm. Mình thích tactical, strategy RPG và loại này hầu như không bao giờ lên top
cái gg a-lô chẳng ai dùng đành phải xóa.
trình duyệt: chrome + UC
bàn phím: gg keyboard. g-board nhận dạng chữ hơi ngu hơn/hoặc mình ko biết chỉnh
asuwa
TÍCH CỰC
7 năm
@If you dont mind Mình giống bạn này, gõ hay bị gg nó nhận dạng tào lao, gửi nhầm hoài.
Có bác nào biết cấu hình lại ko nhỉ?
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
@asuwa Ý bác là nó tự động sửa chữ mình nhập vào đúng không? Nếu đúng thì bác tắt phần autocorrect là được. Lúc đó bác gõ gì nó cũng để y nguyên không chỉnh sửa gì cả.
khoa shoma
ĐẠI BÀNG
7 năm
Brave browser, xài rất nhanh và mượt, chống quảng cáo rất tốt
Swife for Facebook, thay thế hẳn Facebook lun, cực kỳ mượt và tiết kiệm pin, có hẳn tùy chọn pót bài khi nhấn giữ ở màn hình ngoài 😁
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.happening.studios.swipeforfacebookfree

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.brave.browser
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khoa shoma sao mình tìm trên GPlay k thấy có cái Swife Facebook mà bạn nói nhỉ?
@giainhanhl "Swipe for Facebook" nhé
Bác @khoa shoma edit bài đi, nhiều người hỏi quá trời vì cái lỗi chính tả 😁
khoa shoma
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kaerulard Okie thanks bác :D
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khoa shoma Quảng cáo bây giờ cao cấp lắm rồi. Nhiều lúc chặn ko đc đâu. Hơn nữa còn bị phát hiện adblock và cấm truy cập. Mình dùng Chrome mặc định+ pm adguard. Bao ngon
mk cũng chs dung 1 gemeclash
Game HIT : đồ họa đẹp, nối chơi dễ bị nghiện
@iphone368 Nhanh chán thì có, game quá dễ, mặc dù đồ họa đẹp và gameplay hay.
@kekk Bạn chơi đến lv bao nhiêu mà nói nghe ghê vậy
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kekk Không còn dung lượng để test. Máy chứa đc mỗi MFF
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
Mình xài máy đã Root nên cái App mình khoái nhất là NetCut 😁 , ra quán cafe thay hồ mà quậy mấy chị e :D
@xxTKZ Cut xong hong thèm nối lại cho nó bị hoài :D
@xxTKZ Không root thì có app nào tương tự vậy không bác nhỉ
capxuanhuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xài google earth và game world of tank blitz. Cũng khá thú vị
App: Phone plus doctor
Game: Max Ammo
game của gameloft là trùm hút máu ;)
Flickr, Opera VPN

Xu hướng

Bài mới