Mời chia sẻ kỉ niệm về Galaxy Note
Rất hay và hữu ích!/6 người
cuhiep
2 thángBình luận: 260
Mời chia sẻ kỉ niệm về Galaxy Note
Mình xài Galaxy Note 2 trong lúc sửa cafe Tinh tế ở bên đường 3 tháng 2. Tức là cách đây cũng 8 năm. Mình dùng nhiều nhất là chụp hình và ghi chú trên hình. Mình đi siêu thị điện máy coi máy lạnh, đèn, coi đồ đạc xong chụp hình và ghi chú lại để về nhờ người đi mua 😁

Anh em chia sẻ công việc hay kỉ niệm của anh em với Galaxy Note làm quen nhé, vì Galaxy Note mới sắm ra đó mà :D

Tặng anh em tham gia cmt cái nón Tinhte.vn và cái Ví SEN Đà Điểu cho vui vẻ cả nhà. Khi nào Note mới ra mình kết game và tặng.

Qùa:

Ví SEN Đà Điểu. Link: https://tinhte.vn/thread/qc-khacten-com-ra-mat-vi-sen-da-dieu.3168445/
Nón Tinh tế: Link: https://tinhte.vn/thread/tren-tay-non-tinh-te.3154838/
Rất hay và hữu ích!/6 người
Mình thì dùng Note 7 để học từ vựng tiếng Anh. Cứ rút viết ra và viết 10 lần từ nào chưa thuộc.
Vẽ vời thôi

@poiuy1234 Ai vẽ vậy, bạn à.
quang_35
TÍCH CỰC
2 tháng
@poiuy1234 chất quá
treble
TÍCH CỰC
2 tháng
@poiuy1234 đỉnh vậy bác, vẽ đẹp quá
Rev
TÍCH CỰC
2 tháng
@poiuy1234 đỉnh quá
Có lẻ nhớ nhất là Note8 vì được người yêu tặng. Lúc đó thích nhất là có này có tính năng xoá phông Live Focus có thể tuỳ chỉnh mức độ mờ bao xịn!
quang_35
TÍCH CỰC
2 tháng
@thuyican123 và giờ người yêu là người yêu hay người thân?
Jie
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quang_35 người dưng nha
@thuyican123 thế đã đổi đời note 9 và note 10 chưa bạn?
@gentlemanpro102 Chắc là xài Iphone.
@tranbinh198074 thì cũng phải ip tương đương
tinyvy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
em iu note8 của em lắm, xài 2 năm rồi vẫn rất tốt, ước note mới nhưng mãi chưa có điều kiện :v
@tinyvy Note 20 sắp ra rồi kìa,
mua note 10 chuẩn bài!
Nhà ko có tiền toàn xài dòng S. Xưa xài S6 active, S7 😆)
Kỷ niệm con Thiên hà ghi chú 8 😔 bị vỡ màn mà thay đắt qa
@Jen Minh Tri Mình từng gặp (mình ko xài) mấy cái note vỡ màn , thay màn đắt hơn mua máy second hand khác.
Em Note FE đầu đời!
Ôi đây =)))
Cũng với 2 đời note đầu tiên, nhưng đáng nhớ nhất với em là note 2.
Em note đầu tiên là "chiếc smartphone hoàn hảo nhất" với mình lúc đó, pin tốt, màn to, lại có bút để note 😆) thế là bán em hTC flyer mua bằng tiền làm thêm cả năm nhất thời sinh viên để mua em nó 😃))
Rồi khi note 2 ra, Samsung có chương trình đến sớm giảm 30%, thế là rủ thằng bạn xếp hàng qua đêm 😃)) Hôm đó có dịp được gặp và kết bạn với rất nhiều anh em, trong đó có anh Đảng Zanrzij mod tinhte 😃) nhưng khốn nạn ở chỗ khi mọi người đang đợi đến nửa đêm, Samsung tuyên bố huỷ chương trình... Từ đó dần dần mình cũng chẳng còn mặn mà với note nữa...
WXYZ
CAO CẤP
2 tháng
Chưa từng sở hữu Note, nhưng ấn tượng với cây bút từ hồi xài ké thằng bạn chiếc Note 5. Sắp tới đổi đt có lẽ sẽ cân nhắc rước Note về
deepspace
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@WXYZ Trong hộp có ốp dẻo trong suốt, dùng cũng ok, giảm lực va đập cho các cạnh, rớt thấp ko sao.
@WXYZ Bạn mua ốp UAG bao rớt luôn.
bobatbai
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@WXYZ em có 2 đứa bạn dùng Note10+ thấy kêu không được mượt lắm. 1 thằng buộc phải sử dụng vì mua máy trả góp, còn chưa trả hết tiền 😆) thằng kia thì dư tiền nên mua ip 11pro
WXYZ
CAO CẤP
2 tháng
@bobatbai Em thì đang xài iphone đời cũ, cũng chán vụ đa nhiệm của iphone và cáp lightning. CÓ mong muốn đổi qua Android nhưng ngoài Sam chưa biết chọn mẫu nào
heobubi
TÍCH CỰC
2 tháng
Lần đầu cũng là lần cuối mình dùng là note 3 neo. Dùng dc vài hôm bán vì chơi game bắn máy bay toàn bị lỗi thoát ứng dụng.
quang_35
TÍCH CỰC
2 tháng
@heobubi Note 3 NEO là con hàng chạy theo thương hiệu nhưng thất bại
chuyển từ S9 qua Note 8 và trung thành với dòng Note tới bây giờ. Đang dùng Note 10 và 10+ cảm thấy quá tuyệt. Chờ Note 2020 ra mắt xem thế nào. Nếu vẫn chưa có 5G và 128G thì bỏ qua, 10 seri vẫn còn rất ổn.
@guoming1987 Nghe nói có 5G đó bạn, nhưng VN 5G chỉ để cho có thôi. Để vài tháng triển khai 5G lúc đó mua vừa có mạng vừa hợp giá thành.
@guoming1987 Đúng đấy bạn năm nay nếu mua thì lựa bản có 5G mà mua, năm nay thứ đáng giá để nâng cấp là 5G !!!!
Vẽ vời linh tinh thôi
Mình chưa xài note lần nào nhưng cũng muốn chia sẻ ao ước may mắn trúng quà 😆
Con note đầu tiên sử dụng, Note 2, vẽ lúc vừa lấy máy. 😁
@xuantruong1992 Bác xứng đáng xài Note lắm , em xài note 1 năm rút spen ra 2 lần , xem có bụi cát gì ko lau sạch rồi nhét vô thôi
@xuantruong1992 Đẹp v~ :eek:
dùng galaxy note 3 neo cách đây 4 năm. dùng để note lúc có ý tưởng trong đầu. vẽ vời được mình tưởng tượng trong đầu. rất thần thánh.
Kỷ niệm của mình về Galaxy Note đó là mình chưa bao giờ đủ tiền mua.
Mình chưa từng 1 lần xài Galaxy Note nhưng ấn tượng mạnh nhất với mình là chiếc Note đời đầu nhân dịp thấy trong thang máy khi đi dự buổi training sản phẩm mới của SS cách đây chục năm! Thời đó mình đang xài BlackBerry 9900 & chuẩn bị mua Nokia N900, màn hình 2 dòng máy này cũng như các dòng máy khác cùng thời ko thể có chiếc nào bự chảng như Galaxy Note. Thật sự lúc đó mình khá háo hức, thậm chí ko biết tên của dòng máy này cho tới khi buổi training chính thức được bắt đầu! Cả buổi, mình thao thao bất tuyệt lắng nghe những thứ mới mẻ, kỳ diệu về chiếc Note với những tính năng độc đáo mà chiếc Spen có thể làm được & hỗ trợ qua những thao tác vô cùng đơn giản! Từng có lúc mình tính mua 1 chiếc nhưng giá quá mắc, để rồi vài tháng sau đó mình bị chiếc Nokia N900 chính hãng làm lu mờ & bỏ hẳn ý định mua! Đến tận bây giờ, sau ngót chục năm ra mắt với nhiều thế hệ Note được SS giới thiệu & cải tiến nhưng mình ko có mấy ấn tượng bằng chiếc Galaxy Note đời đầu được giới thiệu vào gần cuối năm 2011. Có lẽ với mình, thứ gì đến lần đầu tiên cũng để lại những trải nghiệm & dấu ấn đáng nhớ nhất! 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
17-12-2013 (2).jpg
@crazysexycool1981 Đúng dồi anh, cái gì lần đầu cũng bỡ ngỡ cũng ấn tượng không bao giờ quên anh nhỉ 😃
@khoanam3004TT Với A thì thế, với những người khác thì ko rõ, chính vì vậy những thứ từng diễn ra hồi nhỏ, gắn liền với kỷ niệm đầu đời thường đọng lại trong A khá lâu 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
vuatocdoDN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Viết lan man mà chả đâu vào đâu, “thao thao bất tuyệt lắng nghe” là gì ?
hailikem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Thao thao bất tuyệt = nói nhiều mất hay , câu này ý chỉ những người nói dai nói dài nói dở .
Bác lại bảo " thao thao bất tuyệt lắng nghe " cũng xin ạ bác
TRƯỚC XÀI NOTE 4 GIỜ ĐANG XÀI NOTE 8 MÀ PIN NÓ HẺO QUÁ .
@SAIGON123456789 dùng dc 1 ngày mà bác, có chơi game ko, mình chỉ chơi khi hết ngày làm việc
Note 10” là con samsung đầu tiên. Nó ngang giá ipad nhưng chả hiểu sao mình lại xin mẹ mua nó. Nói chung nó giúp mình cày real racing khá xịn. Sau này pin xuống quá không có pin thay, bán rẻ 3tr
@nightwish47 Haizz
Không hiểu có nhầm lẫn gì đây không
@Ma Vương _ MT Note 10 inch ra năm 2012 nhé các thím 😆
Tuanpht
TÍCH CỰC
2 tháng
@nightwish47 Lạy cụ
tuannhh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangthanh1994 Con của bác ý là tablet Note 10 inches chứ ko phải là mobile 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019