[Mời chia sẻ] Làm cách nào để cải thiện Wi-Fi yếu, Wi-Fi hay rớt?

Duy Luân
8/11/2016 23:3Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở nhà mình cũng xài vnpt gói 30Mb, nhưng chỉ cấu hình cho modem vnpt cấp IP, còn wifi thì xài cục Access Point của Apple Airport Express. Đo speedtest lúc nào cũng dc 38Mbs. Các bạn muốn mở rộng mạng thì mua 2 cục Apple này, nó có chế độ tự bắt tay với nhau, chỉ 1 sóng wifi trong nhà mình!
https://thoidaicongnghe.vn/product/apple-airport-express
@anhphuongkhtn2004 speedtest gói 30Mbs VNPT
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
VND thần chưởng giải quyết được hết nhé
Mua 1 con buffalo về sài đi bác. Sóng xuyên tường. 😃😃
motocross
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà cũng hay bị rớt wifi, chẳng hiểu sao luôn. Gọi FPT mấy lần mà chẳng khá hơn.
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@motocross KÊu nó thay cái router đi bạn
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@motocross kêu hỗ trợ xuống vẫn bị thì nói nó bridge
xong mua thêm con wifi ngoài gắn vào
Kích wifi bán đầy bạn ơi, viết bài dài qua mà thị trường chỉ cần 150k là có 1 em vút vút
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@diemthuyathaco Mình dùng kích rồi, có thấy nó hiệu quả đâu, chỉ thấy cột sóng mạnh lên thôi, chứ đường truyền chả đáng là bao
Là em yếu thì tăng tốc bằng 150k mua cái kích wifi là xong, tội gì mà viết bài rõ dài vậy ad
Ace rành mạng tư vấn e cái. Nhà e làm nhà trọ 5 tầng thì nên thiết kế và lắp đặt ra sao cho wifi khỏe và ổn định ạ. Hiện tại e đag dùng gói 55mb của fpt
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Van locxxx đi dây lan mỗi tầng 1 con
rẻ hiệu quả
cái này không biết e hiểu đúng không. nhưng khi wiffi công ty e (Công ty em làm dịch vụ bảo vệ ngần hàng giá rẻ) yếu e dung kích sóng để kích lên, mạng căng đét dùng thoải mãi.. công ty em dùng kích xóng mecury 3 râu ,
Ponichinki
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em câu trộm wifi hàng xóm rồi dùng Totolink EX200 kích sóng:p:p:p:p:p
@Ponichinki haha.. dùng mấy cái trên cho rẻ.. được cái dung cái kích sóng này.. mạng mình khỏe mà mạng chủ wifi lại yêu
Lâu lâu em lại reset cho thằng modem một cái, nó mà nóng thì cũng nên để sang chổ mát.
Nâng gói cước là phải nhờ dịch vụ bên mạng hay sao ạ?
ndc686
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thấy nói chọn kênh nào cho băng tầng 5Ghz nhỉ?
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ndc686 5ghz có phải cạnh tranb nhiều như chuẩn N đâu và bước sóng nó ngắn khỏi cần chọn
titi giddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy nhà hàng xóm dùng cái router huawei của viettel mà nhà mình cách 3 nhà vẫn bắt ké được gần 3mb/s dùng rất sướng vì nhà họ chỉ có 2 ông bà già ko dùng hết băng thông. Dùng được 3 năm rồi ko biết còn dùng chùa được đến lúc nào đi nữa
@titi giddy Chỉ có 3 mbps mà nhanh sao bạn ?
3MB/s mới nhanh chứ...
titi giddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TsanHoang 3MB/s đó bạn
wifi yếu chủ đề muôn thủa có rất nhiều nguyên nhân mình thấy cách duy nhất mà các hộ gia đình có thể làm đc đó là di chuyển vị trí đặt modem sao cho modem ở trung tâm giữa các nơi đc sử dụng nhiều nhất và đổi mật khẩu wifi. còn để kiểm tra đc tốc độ mạng thì chỉ có người biết chút về IT mới biết kể cả cái Speedtest cũng ko chuẩn lắm.
ACE có thể tham khảo cahs đổi mk wifi tại: https://bit.ly/2GbVKsq
Mình thấy quan trọng vẫn là bộ phát như nào. Bộ phát của mình mua trên lazada phát ngon. Còn mua ở ngoài cách 5m và bức tường k bắt đc
Thang998
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hehe cảm ơn bác nhé, mạng nhà e dạo này đang yếu quá mà áp dụng các tips bác chia sẻ mà cải thiện được tốc độ cả wifi luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019