Mời chia sẻ lỗi trên macOS mới...

Pnghuy
28/10/2021 6:51Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính Năng chia sẻ của em bị ẩn, mò mãi không ra. Bác nào biết cách chỉ giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Ảnh chụp Màn hình 2021-10-30 lúc 16.06.21.png
Ảnh chụp Màn hình 2021-10-30 lúc 16.06.28.jpg
@502 À được từ thiết bị khác lên Mac rồi, cảm ơn bác nhiều. Nhưng còn phản chiếu từ máy Mac qua thiết bị khác thì nó vẫn không hiện, bác có thể chụp giúp em giao diện giao diện của Display bên máy bác cho em xem với được không ạ . Với bác có dùng tính năng Universal Control không ạ
502
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trinhminhhai131017 Phản chiếu từ Mac lên thiết bị khác còn tuỳ vào đích đến có hỗ trợ hay không và có tương thích không nữa. Tính năng Universal Control mình ít dùng mà cũng ko dùng đến, bạn có thể tìm hiểu trên diễn đàn tinhte á, còn Display mình nè.!
Screen Shot 2021-10-31 at 17.41.11.jpg
@502 À vậy là giống của em rồi, cảm ơn bác nhiều.
ciqaz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thì từ khi lên Monterey hay bị mất kết nối wifi. Đang xài hay đang call nó tự động thoát wifi luôn. Phải nhấn chọn lại wifi mới xài được. Trước Big Sur thì không bị. Không biết ae nào bị giống mình không?
Máy mình M1 pro
Screen Shot 2021-10-30 at 20.26.53.png
chenjin0126
ĐẠI BÀNG
2 năm
Macpro 2015 full option khá ok luôn
Trackpad rất hay không nhận click. Mình dùng Macbook Air M1
ilovechem
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trankhanhlinh281991 Mình cũng gặp vậy
Mình macbook pro M1 mới lên. Thấy ngon hơn Bigsur 1 chứt,không nhiều
Hai LE Manh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lỗi mất kết nối vs magic mouse bị 1 lần sau update
502
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có ai lỗi iOS 14.8, 14.8.1 không kết nối được Bluetooth không?, mình kết nối vô không được, connected rồi văng ra, kết nối chuột phím thì ok không vấn đề gì, mỗi cái IOS vô là văng ra, trong khi Bigsur IOS 14.8 bình thường. Add font để thiết kế tạm tạm thôi mà sau khi add xong bị crash rồi khởi động lại rồi liên tục báo send to apple lỗi, chả hiểu sao, chắc còn ra tiếp bản khác.......
các bạn cho mình hỏi.mình dùng macpro m1 2020 nhưng sao nâng cấp lên macos monterey đến đoạn cài đặt vào ổ thì nó báo lỗi :Đã xảy ra lỗi trong khi chuẩn bị cài đặt. Hãy thử chạy lại ứng dụng này. mà mình thoát không thoát đc rồi tắt máy khởi động lại cũng không được giờ làm nào mong mọi người giúp đỡ aj
thinhint
ĐẠI BÀNG
2 năm
trachpad click k nhạy lắm
Chưa thấy gặp lỗi gì đâu các bác
tamngm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sai lầm khi lên Monterey, trackpad thì click chuột không nhận, phải click 3-4 lần mới được. Máy để standby vào mở lên đơ màn hình, không làm gì được, đành phải tắt cưỡng bức.
Mong sớm có bản khắc phục. Không thì khoản cài đi cài lại tốn thời gian.
Bác nào chưa lên thì cân nhắc, kẻo dễ mang thêm bực vào người.
Em dùng Mac Pro 2019.
Applenick
TÍCH CỰC
2 năm
@tamngm Đang dùng con Apple 2008 để làm việc, mà Bác là con 2019 rồi thì...áhhhh !
trangnfc
ĐẠI BÀNG
2 năm
"Lỗi thứ hai đó là khi sử dụng chuột không dây bên thứ ba, mình không thể điều chỉnh kiểu cuộn mà những con chuột cho Mac khác (như Magic Mouse) hay trackpad của macOS đang hoạt động" @Pnghuy bạn tắt chuột đi, rồi kết nối lại là bình thường.

- Một lỗi nữa là kết nối với AirPods hơi bị chập chờn, đang nghe AirPods với iPhone, xong chuyển qua MAC thì không kết nối được (như Big Sur)
Im lặng đi
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao Mac mini M1 mình ko dùng được tính năng live text nhỉ
Applenick
TÍCH CỰC
2 năm
Kết luận : không lên luôn, đợi ra bản cuối của Monterey thì lên !
vừa cập nhật xong là sạc không vào pin, không biết là do sạc hay hệ điều hành nữa trong khi máy mới mua chính hãng chưa được một tháng nên nghi ngờ khá cao là do hệ điều hành
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có ai cho Mac Monterey về cái đặt gốc chia sẽ anh em cái nào 😁
https://tinhte.vn/thread/cach-cai-dat-macos-moi-nhu-the-nao-de-may-hoat-dong-on-dinh-nhat.3425171/

Nên cài mac mới từ USB xoá sạch dữ liệu và cài mới, reset SMC & PRAM máy sẽ hoạt động cực kì ổn định & không lỗi.
open0
CAO CẤP
2 năm
Memory leak !
"Some users who recently upgraded to macOS Monterey are experiencing a bug known as a "memory leak," a scenario in which a specific macOS process or application is bugged out and stays running for prolonged periods in the background, consuming abnormally high amounts of memory or RAM."
Theo macrumors.com
Air M1 có nên update k ạ? :'>
Em up từ BigSur lên bị lỗi này , up lại lần nữa kết quả mất đèn bàn phím , cố gắng tìm dòng illumstion mở mà nó k hiện . Có cách nào khắc phục không ạ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019