Mời chia sẻ về làm việc tại nhà (WFH) trúng iPhone XS, iPhone 7

cuhiep
27/3/2020 3:45Phản hồi: 1.203
1.203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm việc ở nhà giúp mình tập trung nghiên cứu tốt hơn nhưng khi có vấn đề thì khó bàn bạc với đồng nghiệp
cu trâu
ĐẠI BÀNG
4 năm
boyster
ĐẠI BÀNG
4 năm
Stay home with love!

Kte
TÍCH CỰC
4 năm
Góc làm việc của mình, làm việc ở nhà có cảm giác làm được nhiều việc hơn, đỡ tốn kém hơn.
Nhật Cắt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm việc ở nhà, khi đó mình tiết kiệm được 2 tiếng mỗi ngày đi/về,
Từ đó mình có thể làm được những điều mình thích,

Ví dụ, mình đã quay video, và giờ đang ngồi dựng về "Mình đã LON (Làm việc ở nhà) như thế nào?
Có video mình sẽ xin phép gửi để chia sẻ anh em.

Ps: Mình muốn nhúng video đó vào comment này thì phải làm sao ạ, mình dựng xong video rồi.
Feenix909
TÍCH CỰC
4 năm
Góp vui với ae phút chót.
Chúc mọi người stay home vui vẻ khoẻ mạnh 😁
5K - luuquangminh.jpg
@Feenix909 đẹp quá
Feenix909
TÍCH CỰC
4 năm
Định tham gia từ lâu nhưng mải làm quên mất may vẫn kịp post 1 tấm chót ở trên.
Em là freelancer photographer, công việc chủ yếu nay đây mai đó làm việc trên macbook, về thì cắm thêm bàn phím và thỉnh thoảng monitor ngoài.
Đợt dịch corona này nhiều công việc bị tạm hoãn và cũng mở ra 1 khoảng thời gian để tổng kết công việc cũ và tìm hiểu thêm các mảng quay/chụp mới.
Em rất thích đồ công nghệ và cũng đang tìm hiểu mảng review đồ công nghệ thế nên là em xin phép tặng các bác Didongviet 1 tấm nữa, tiện tay chụp (2k & 8K).
Trong hình là Macbook Pro 2018 cánh tay phải của em, ko thể thiếu trong việc chụp và quay video, bên phải là iPhone 11 Pro Max đang để trên đế sạc không dây, 1 cây bút và 1 quyển sticky note. iPhone này rất tiện cho việc check góc khảo sát hiện trạng vì có đủ dải tiêu cự từ rộng tới bán tele.
Bên trái là chai rửa tay Sanytol, em cầm theo mỗi lúc ra ngoài vì nó nhỏ và mùi rất thơm và tất nhiên kèm cả khẩu trang y tế nữa 😁 Ngay phía dưới là iPhone 6S Plus em dùng làm máy phụ và làm điều khiển cho 1 số thiết bị chụp ảnh (gimbal, slider, flycam).
.
Dịch như thế này thì em cảm thấy mình tiêu tiền hơi bị quá đà vì hay phải ở nhà online, mà online là hay táy máy mò vào các trang bán điện thoại, đồ công nghệ các thứ thành ra nhiều khi là lại tặc lưỡi... quất thôi =)) Có nhiều đồ mới để trải nghiệm nghịch ngợm nhưng mà tiền thì cứ thế bốc hơi =))
.
Chỉ mong dịch sớm hết để đi cày lại, kiếm tiền upgrade đồ đạc tẹt bô để sẵn sàng cho các job thú vị hơn.
2 - luuquangminh - resize 2k.jpg
Hello các tình yêu của diễn đàn tinhte.
WFH: Đây là không gian làm việc của mình tại ngôi nhà thân yêu. Mình rất thích góc làm việc nhỏ này vì nó đem lại cho mình sự yên tĩnh, tập trung và thoải mái.
Mình làm một lúc 2 công việc: Giảng viên huấn luyện bảo hiểm của công ty BH nhân thọ Dai ichi life và giáo viên tiếng Anh dạy giao tiếp cho học sinh và người đi làm. Đây là 2 công việc mình vô cùng yêu thích, vì mình muốn làm những gì liên quan đến sư phạm, một công việc đem lại cho mọi người kiến thức và các kỹ năng cần thiết và có thể áp dụng ngay trong cuộc sống.
Trong những ngày dịch Corona bùng phát, mình mới thấy tinh thần yêu nước của người dân Việt Nam thật tuyệt vời, mỗi người đều nghiêm chỉnh tuân theo một cách tuyệt đối những chỉ đạo quan trọng của Chính phủ và Bộ Y tế để phòng chính dịch, với mục đích: "Mọi người vì một người, một người vì mọi người" và rất hy vọng dịch sẽ nhanh chóng kết thúc để thế giới quay trở lại cuộc sống bình thường
Và cũng thấy rằng, trong đại dịch này, Bảo hiểm nhân thọ, đặc biệt là bảo hiểm chăm sóc sức khỏe đã đem lại giá trị nhân văn to lớn như thế nào, khẳng định được ý nghĩa và tầm quan trọng của BHNT. Chúng ta hãy làm những điều tốt đẹp nhất với một mong muốn là tạo một thế giới hòa bình, yên lành và gắn kết. ;)
@cuhiep ơi, cho em hỏi mình công bố kết quả chưa anh?
@Tan Duy Bui Chưa thấy nhỉ?
IP Man
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang hóng kết quả
cafe555
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep có kết quả chưa?
thanhtinh
TÍCH CỰC
4 năm
Lại chìm vụ này rồi
chắc Ad đang cách ly xã hội
Cách ly rồi nên k quay tay trao giải được ạ 😔
cafe555
ĐẠI BÀNG
4 năm
@teutamteu Chuyển phát nhanh vẫn làm việc
@cafe555 Bình tĩnh chờ, chắc còn làm việc với đại lý bán, cách ly xã hội sẽ khó khăn gặp nhau mở kho lấy đồ, còn chụp choẹt làm thương hiệu quảng cáo cho ng ta chứ bác, người ta tặng mình mà, còn lấy được máy rồi thì ship đơn giản hơn.
thanhtinh
TÍCH CỰC
4 năm
Dự là không ai được gì. Hay hôm đấy là 1-4 nhỉ?
TERRAV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng kết quả !
cafe555
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa thấy gì @cuhiep nhỉ?
Qua 1/4 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp