Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời chụp ảnh bình minh, ngựa ăn cỏ... sáng mai 5 giờ 30 phút ngày 7/7

Nam Air
31/5/2010 4:7Phản hồi: 73
Mời chụp ảnh bình minh, ngựa ăn cỏ... sáng mai 5 giờ 30 phút ngày 7/7
Mời anh em sáng sớm lúc 5 giờ 30 mai chụp hình "ngựa ăn cỏ dưới ánh bình minh". Vị trí chụp gần khu công nghiệp tân bình, đường Lê Trọng Tấn, Bình Long...như bản đồ dưới đây. Trời vào khoảng 5 giờ sáng sẽ rất trong, vắng và đẹp. Anh em nhớ đến đúng giờ không thì mặt trời lên cao mất... dưới đây là một số hình ngựa ăn cỏ ở vị trí này do mình chụp.

Thực ra chủ định lúc đầu của em là ra chụp cái gốc cây bự này, vì mỗi buổi sáng đi ngang qua thấy bộ khung ngược sáng đẹp đẹp, nhưng sáng nay ra thì thấy lá mọc cũng nhiều rồi với lại khi mình nhìn bằng mắt thì não mình tự động loại bớt được những cái không đẹp, nhưng khi đưa máy lên chụp thì nhiều cái nó chui vào khung hình quá, cho nên rốt cuộc là em chưa chụp được gốc cây mà chỉ chụp cái tán lá của nó và ông mặt trời

Bãi đất to này có nhiều cỏ, tuy nhiên người chủ đất hay ai đó mới đốt cỏ cách đây chừng 1 tháng, cỏ đang trong quá trình mọc lại, người ta hay thả ngựa ra đây ăn, nhiều khi có bầy cả mấy chục con

Quay đi quay lại thì có ngựa và mặt trời, nên rốt cuộc em chỉ lựa ra được 3 tấm này và thêm 2 tấm hình trắng đen, em gởi trước mời mấy anh chị xem cho vui, em cũng xin mời anh Bình gởi hình và anh nhắn dùm anh nào đó hôm đó đi gởi hình luôn nhé, em cám ơn anh

Bản đồ (nhấn vào để ra hình lớn hơn)

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một buổi sáng yên bình ghê em.
Em Trí đây anh Sơn, chỗ này ở gần sát bên nhà em, mà em đâu biết sáng nó đẹp vậy, ngày nào em cũng đi làm qua, rùi cứ cắm đầu mà chạy. Biết vậy hôm mình chụp hình cưới ở đây há, đi gần quá trời, haha 😁
Anh em chụp hình tranh thủ đi, chỗ này là đất dự án của Sacomreal, vài năm nữa nó xây là hết chỗ để có được góc ảnh đẹp á.
Ảnh đẹp bác ơi. Thấy bình yên và cảm giác là lạ khi xem những bức ảnh này
Ảnh đẹp tuyệt ! Khó tin là bác chụp bằng máy cùi ....? Mà máy "pana ts2" là máy gì ta ?
là máy này nè bác
Hình trên chụp xong có Photoshop ko vậy ta? PnS mà đẹp thế ah? 5h30 đến thì 4h30 phải dậy....! Ôi, giấc ngủ của mình!
Cố lên anh, anh sẽ không thấy tiếc đâu. Không khí rất thoải mái ở đó.
Hình thì phải chỉnh lại (nhưng không dùng PS vì nó quá khó).
Hình như cái máy này chống nước đc đúng ko bác ? Em về khoản này mù tịt , chỉ ở ngoài hóng anh em thôi , khi nào có điều kiện sẽ theo anh em chơi DSLR cho nó máu 😁
vohaidang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật yên bình, nhìn ảnh này dễ chịu hết sức!
thanh59
TÍCH CỰC
14 năm
ảnh đẹp,bạn chụp nếu không nói nơi chụp ảnh mình nghỉ chắc ở cao nguyên ,thật sự là bình hưng hòa,ảnh lột tả được cái bình yên trên đồng cỏ,bầu trời,quá đẹp chuẩn không cần chỉnh,tay nghề cao đâu cần máy xịn,chúc vui.....................................
Ku Nam đi chụp o rủ rê nhá ...... Cảnh đẹp quá ..! Chụp cũng đẹp lun.
Máy compact mà chụp ngon phết nhẩy. Máy này mang theo đi hồ bơi thì tha hồ mà chụp 😁
Ảnh đẹp thật anh Nam à, khi chụp những bức ảnh đó chắc thấy tâm hồn nhẹ nhõm và thanh thản lắm anh nhỉ
Sáng mai gặp nhé.
Lâu rồi không chụp sớm... sáng mai lại đi ngửi mùi cỏ và sương, một ít xxx ngựa nữa hahaha thật hấp dẫn.
minhhuynh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi! không ngờ là lại có cảnh này trong TP của mình!
Ở giữa SaiGon đông đúc mà anh tìm được nơi chụp ảnh đẹp quá.
hic, đẹp quá, cảm giác yên tĩnh, làm nhẹ cả lòng! làm em nhớ tới quê nhà, sinh viên nên 4 tháng rùi ko về quê, gần nhà em có nguyên cánh đồng lúa luôn, chụp vào thời điểm bình minh thì................hic, em nhớ nhà................!
tranh thủ thi xong về quê thôi! quê em ở Vĩnh Long...........
ảnh chụp đẹp quá, em cứ ngỡ bác phải lên núi lên đồi ở tận vùng cao mới chụp đc cơ, nhìn ảnh bình yên thật!
thông báo sáng mai trời mưa nha bà con
Khu này gần chợ Sơn Kỳ phải hem? Nếu vậy thì tui biết!
hoangnhuu
TÍCH CỰC
14 năm
Giữa HCM mà có cảnh đẹp như vầy ta?
Cái vụ này có lâu rồi mà ta ....?
Sao bữa nay lại lên trang nhất ....?
Hay tại bác Airblade chưa sửa lại ngày ....?
Bức 2 bà bức 3 thấy đẹp và mát mắt quá. Bác chủ thớt có thể gửi cho em không ạ
khu bác nói là bờ bao tân thắng, gần nhà mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019