Mới đọc 1 bài báo nói về việc apple dùng chiêu trò để hạn chế việc thay màn hình Iphone của bên thứ
huedhcs
3 tháng trướcBình luận: 10Lượt xem: 357
Mới đọc 1 bài báo nói về việc apple dùng chiêu trò để hạn chế việc thay màn hình Iphone của bên thứ 3 bằng mã true tone, rồi dòng thông báo trên màn hình.
Thêm nữa, phụ kiện apple cũng bán với giá trên trời chẳng khác gì chính con iPhone, như ốp silicon của iPhone SE mới ra giá 35 đô. Phụ kiện của bên thứ 3 cũng thế: cái cọng dây cột 2 tai airpod với nhau, đế mac có bánh xe...
Sự độc quyền và truyền thống cắt cổ như thế vì sao nhiều người vẫn mê apple thế ạ? Người nhiều tiền là vì muốn mua hàng ngon dù giá bất hợp lý? Người ít tiền hơn chút vì muốn "đẳng cấp" như ai? Thật ra cũng có những người ít tiền khác, xàu máy cũ, máy xách tay.
Ý kiến cá nhân mong được thảo luận.
Chưa chắc mắc tiền đã ngon. Ví dụ cọng dây sạc của Apple coi xài thời gian hư trong khi cọng dây sạc bọc dù của mình được 1 người bạn tặng cho dù chẳng biết hiệu gì vẫn xài tốt trong khi máy sắp đổi. Người ta xài đồ phụ kiện Apple chủ yếu 1 số người lười tìm hiểu vô Apple Store thấy tiện thì lượm luôn thôi. Riêng mình không bao giờ mua phụ kiện của Apple
Quan trọng là cái cảm giác đồng bộ. Và độ tiện lợi nhanh chóng khi nó đi với nhau. Biết là đắt nhưng tốt vẫn là ok.
Ép để hút máu
Biết max thì ae nên xài cẩn thận hơn để khỏi thay mất tiền
Vì mục tiêu của họ là trải nghiệm người dùng, và cũng để đảm bảo danh tiếng cho hãng. Thay một panel màn hình lô vào máy, rồi xài ạch đụi lag lên lag xuống, xong người dùng quay ra chửi "iPhone như sh!t" hay "iOS như c*t" mà quên rằng họ đã thay đồ lô vào máy!

Giá hợp lý hay không thì không bàn, vì tùy quan điểm người dùng.
Họ bán cho bạn sự mượt mà và ổn định nên vậy, vì sao giá bên sam v.v.. rẻ hơn nhưng ngta vẫn thích apple.
- Thiết kế.
- Sự ổn định từ lúc mua đến về sau.
Các bạn biết ốp của con SE này khi mới ra rất chát. Năm ngoái tôi tìm trên các shop giá khoảng gần 500.000 đ. Song may tôi tìm trên Fpt, còn hàng, với giá 250.000 đ mà lại được tặng thêm một chiếc.. mà đúng hàng sx tại Hàn Quốc. Nhưng không dễ nhận hàng đâu. Đến cửa hàng có mã số đơn hàng nhưng mhaan viên họ bảo Hết hàng. Mình gọi cho tổng đài, tổng đài nói bác chờ tí. Ngay tức thì khi tổng đài chưa gọi, nhân viên liền nói: xin lỗi bác cháu để riẻng hàng cho bác rồi nhưng cháu không nhớ. Mang một chiếc ra sau vài phút mới gọi bạn khác lấy chiếc nữa để giao cho bác ấy.... Thế đấy các bạn ạ. CÁC BẠN NGHĨ SAO vụ này...
" phù hợp nhu cầu mỗi người " là câu mình luôn nghĩ đến , và mình nghĩ nó như câu chuyện so sánh áo Gucci và Zara có thể giống chất liệu nhưng nó lại ko giống nhau
Điều gì đã khiến nó đắt giá dù giá đắt? Giá như thế liệu có xứng đáng với giá trị thực tế mang lại? Sự mượt mà, ổn định có lẽ là 1 lý do, nhưng mình nghĩ như thế chưa đủ, hoặc chưa đáng.
@huedhcs Mình nghĩ nó đắt vì nó được nhiều người yêu thích nên giá đẩy lên cao chứ như nexus dùng android thuần mượt kém gì iphone đâu
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019