Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời dùng thử BSend.vn - gửi file lớn max 20GB không cần đăng nhập, lưu trong 10 ngày

Duy Luân
13/10/2016 12:23Phản hồi: 64
Mời dùng thử BSend.vn - gửi file lớn max 20GB không cần đăng nhập, lưu trong 10 ngày
BSend.vn là một dịch vụ mới của Tenlua.vn cho phép bạn gửi file dung lượng lớn - tối đa 20GB - mà không cần đăng nhập, đăng kí tài khoản, cũng không cần tải bộ cài, và hơn hết là hoàn toàn miễn phí. Tất cả những gì bạn cần làm là chọn file, nhập email người gửi (là bạn), nhập email người nhận (hỗ trợ nhiều người cùng lúc), vậy là đủ. Cơ chế hoạt động của BSend khá đơn giản: file của bạn sẽ được upload lên server, lưu trên đó kèm đường link cho bạm bè download. Sau đó 10 ngày, file sẽ bị xóa đi. Link đến BSend: http://bsend.vn.

Về cơ bản, BSend giúp chúng ta gửi file lớn nhanh và tiện lợi hơn chứ không có tác dụng về mặt tốc độ. Bạn vẫn sẽ dùng mạng Internet của mình để upload file, tức là tốc độ sẽ phụ thuộc vô đường truyền của anh em ngon tới đâu. Riêng anh em nào sử dụng Tên Lửa đã đăng kí gói VIP thì sẽ được download với tốc độ cao hơn người dùng thường (chỉ áp dụng với chiều download, không ảnh hưởng tới đường upload).

Cái mình thích ở đây đó là tính dễ sử dụng của dịch vụ này. Mọi thứ đã được đưa sẵn ra giao diện chính, bạn không cần phải suy nghĩ nhiều hay phải đi qua hàng loạt menu như một số dịch vụ share file miễn phí khác. Mình cũng không (hoặc chưa) thấy quảng cáo xuất hiện, nhưng nếu có quảng cáo thì vẫn ủng hộ vì đây là dịch vụ free.

Một điểm cần anh em lưu khi sử dụng BSend đó là file chỉ được lưu trữ trong 10 ngày. Như vậy rõ ràng chúng ta không thể dùng cách này để chia sẻ những file cần lưu trữ dài lâu rồi. Ví dụ, bạn có thể dùng BSend để chia sẻ file cài game, ổ đĩa hệ điều hành, file ZIP lớn chứa nhiều tập tin nhỏ trong đó... Còn những file như tài liệu quan trọng, hình ảnh, video quan trọng bạn sẽ phải dùng Tenlua.vn hoặc các dịch vụ đám mây khác để chứa.

Hiện tại BSend đang ở giai đoạn beta, mời anh em dùng thử và hãy cho Tenlua biết ý kiến của anh em nhé!
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PingMD
CAO CẤP
7 năm
Cũng giống giống fsend nhưng lưu file lâu hơn 3 ngày.
Thêm 1 dịch vụ nửa.
tungvt86
TÍCH CỰC
7 năm
Trời. Nhưng gửi này mà download được 20 GB về thì cũng mệt 😃
nsttsn267
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết vấn đề an toàn thông tin thế nào nhỉ?
tindecken
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nsttsn267 mình nghĩ ko an toàn đâu, tốt nhất nén file, đặt password rồi gửi. Tự bảo vệ mình trước.
@nsttsn267 Chỉ là file bạn muốn chia sẻ thôi mà
giong thang send68 hoi truoc minh hay xai, ma thagn kia luu lau hon
Đặt cái tên trừu tượng dễ liên tưởng quá 😁
@finalmagic cái điều mà ai cũng biết:oops:
dtcuong257
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốc độ thì sao nhỉ?
Duyluandethuong chứ gì mà phải che :3
😁 toàn sài hfs thôi
nhưng vụ này thấy cũng tiện
thank ad share hhehe
nhìn y chang thằng fsend của fpt =))
Thêm một dịch vụ để chuyển file lớn khi cần
giống Fsend
kids0407
TÍCH CỰC
7 năm
trước giờ xài Fsend. Nhanh chóng mặt luôn. Y vầy
RuKien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dịch vụ hay, mặc dù lâu rồi mình không có nhu cầu download các file lớn như thế. Càng có nhiều dịch vụ cạnh tranh nhau thì người dùng càng được lợi :3
Này đi sau thằng Fsend thấy có dc thêm 3 ngày lưu trữ, không biết có gì khác không, có khi copy code thằng Fsend qua quá =]]
Hôm rồi dùng Fsend.vn gởi bị lỗi, hôm nay dùng thằng này cũng gặp lỗi giống vậy? 2 thằng này cùng của 1 thằng code hay sao ấy nhỉ 😃
@tuannm050879 cha nào con nấy thôi 😃
@tuannm050879 chắc phải xem lại file của bạn bị gì mà ko up lên dc 😁
BSEND làm em nhớ đến anh Quảng và Bphone :">
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình down từ nước ngoài hay dùng myairbridge. Tốc độ phập phù do kết nối quốc tế. Vui thì max speed 😁
Lapras
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hơn được thánh Fsend ở chỗ 10 ngày 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019