Mời dùng thử Neopota, bộ theme được thiết kế cho iOS

nhatanhngx
17/12/2020 9:13Phản hồi: 18
Mời dùng thử Neopota, bộ theme được thiết kế cho iOS
Hello toàn thể anh em Tinh Tế, mình là Nhật Ánh và hiện đang là một graphic designer tại Hà Nội. Mình đến với thiết kế đồ họa ban đầu là từ khoảng những năm 2008, 2009 từ việc customize cho điện thoại, hồi ý là Sony Ericsson 😁 .

Sau đi làm có điều kiện thì bắt đầu customize cho desktop và iphone, một thời mài nhẵn mông hàng ngày trên deviantart để kiếm xem có bộ theme nào mới không. Khoảng thời gian ấy thực sự đáng nhớ đối với mình, và để kỉ niệm cho gần 10 năm làm nghề của mình, mình có gửi tới anh em bộ theme cho iOS được thiết kế lấy cảm hứng từ phong cách Skeuomorphic đình đám một thời, kết hợp với Flat design ngay sau nó và sản sinh ra một khái niệm mới là Neo-skeuomorphic (nếu anh em hứng thú có thể google)

Bộ theme bản free với 29 icons được mình design bằng Figma và bao gồm cả 2 wallpapers do mình chụp luôn, bản trả phí sẽ gồm khoảng 150 icons+.

Anh em tải về tại đây và dùng thử nhé, xin cảm ơn 🤘🏻🤘🏻🤘🏻
Nếu ai chưa biết cách cài theme có thể xem qua hướng dẫn tại đây do mình tổng hợp và biên soạn.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
khuyến mãi anh em tinhte up lên bản full free đi bác ơi 😁
nhatanhngx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Yo Movie sẽ có coupon code để có giá tốt nhất cho anh em tinhte, vì mình làm bộ icons này cũng mất thời gian và công sức bác ạ hehe. cảm ơn bác 👍🏻
Đẹp quá bạn 👌🏼Đừng ngại vụ tính phí, giá cả hợp lý phải chăng mọi người ủng hộ thôi mà.
Khi nào có bản full thì cài luôn 😃
Đẹp đấy bác
nhatanhngx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kiên.cp Cảm ơn bác
thinhlink
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này bán lên cydia cho bên JB thì được chứ bán cho mấy bạn non JB làm gì.
Mình cũng tờn tự mày mò pts cop nhặt có, tự chỉnh có. Nhưng chả bao h định bán làm gì
nhatanhngx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thinhlink Nếu bác làm nghề thì sẽ biết vẽ icon cũng là chất xám cả thôi mà 😃 mình đánh dấu 10 năm làm nghề bằng việc thiết kế 1 bộ theme, nó cũng mất công sức và thời gian nữa. Vậy nên mình cứ đăng bán thôi, ai mua thì mua 😁
thinhlink
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhatanhngx Tất nhiên, em đồng ý việc bán chất xám của bác. Nhưng nếu là snowboard hay itheme trên các thiết bị Cydia thì khác, chỉ việc chọn bộ theme là xong.
Đằng này trên các thiết bị Non-JB, việc thay icon dựa trên shotcut, phải chỉnh tay từng đường dẫn + từng app nên khá mất time. Chưa kể việc pop-up của shotcut gây khá nhiều khó chịu.
Nên e nghĩ việc bán trên Cydia hoặc cộng đồng JB vẫn hơn là ở trên này ^^
nhatanhngx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thinhlink Cảm ơn bác, em cũng mày mò JB máy từ ios 3, thì thấy ngày xưa JB còn ok vì vọc vạch được nhiều, với chưa đi làm. Bây giờ JB xong máy dễ có nguy cơ cài malware vào lắm nên không prefer cách ấy, nhất là với những người dùng máy cá nhân để trả lời email hay lưu trữ mật khẩu vs thẻ tín dụng 😁

Thật ra cái gì cũng có ưu nhược điểm, tuy nhiên em hướng tới việc thay đổi diện mạo máy mà vẫn không phải JB hehe. Cảm ơn bác
Sỹ Tài
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao ko tải được vậy mấy pro
nhatanhngx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sỹ Tài ủa link vẫn bình thường mà bác
Sỹ Tài
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhatanhngx Ko thấy link tải luôn bác