Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời dùng thử Tenlua.vn - một dịch vụ upload và chia sẻ file tốc độ nhanh của Việt Nam

Duy Luân
23/12/2013 12:28Phản hồi: 201
Mời dùng thử Tenlua.vn - một dịch vụ upload và chia sẻ file tốc độ nhanh của Việt Nam

Tên lửa (Tenlua.vn) là một trong những dịch vụ lưu trữ và chia sẻ tập tin hiện đang được triển khai ở nước ta. Trang web này cho phép bạn upload và chia sẻ file ngay lập tức mà không bắt buộc phải đăng kí. Tất nhiên, nếu muốn lưu và quản lý những tập tin hiệu quả hơn thì chúng ta vẫn nên đăng kí thành viên chứ không thì việc tìm lại các file trước đó tương đối khó khăn. Tốc độ upload của Tenlua.vn còn tùy thuộc vào chất lượng đường truyền mà bạn đang sử dụng nhưng nhìn chung ổn, đạt gần mức upload tối đa của gói cước ADSL mà mình đang sử dụng. Về tốc độ download, với tài khoản miễn phí hoặc chưa đăng kí thì khá tốt, khoảng chừng 300-500KB/s, cũng là mức tối đa mà mạng nhà mình có thể truyền tải. Nếu bạn dùng gói cước ngon hơn thì sẽ nhanh hơn nữa.

Nếu quan tâm, mời các bạn dùng thử Tenlua.vn tại địa chỉ http://tenlua.vn. Lưu ý là các bạn nên dùng Chrome để có được tốc độ tối ưu nhất nhé. Còn nhận xét của mình sau một thời gian dùng thử Tenlua.vn như sau:
  • Điểm tốt:
    • Giao diện đơn giản, đẹp và khá "ngầu" với tông đỏ-đen
    • Hỗ trợ upload cả file lẫn folder bằng cách kéo thả tiện lợi, ngay trong giao diện cũng có thể kéo thả để sắp xếp thư mục
    • Tài khoản khách khi download chỉ phải chờ 5 giây
    • Tốc độ upload và download tốt, cho phép upload file lớn đến 25GB
  • Điểm chưa tốt:
    • Lúc đăng kí mình không thể tự kích hoạt tài khoản, phải nhờ hỗ trợ. Hi vọng lỗi này đã được khắc phục
    • Trong quá trình thử upload, có một lần web bỗng nhiên báo không thể tải tập tin lên và mình phải upload lại từ đầu
    • Hi vọng trong tương lai Tenlua sẽ có ứng dụng riêng để việc truy cập từ thiết bị di động hay PC dễ dàng hơn, lúc đó chúng ta khỏi cần phải thông qua trình duyệt
Ngoài ra, dịch vụ này còn phép bạn nâng cấp thành "Thành viên Vàng" để tăng tốc download lên nhanh hơn nữa. Một số thông tin chi tiết hơn về các cấp độ thành viên và tốc độ truyền tải như sau:
  • Người dùng không đăng kí: cho phép upload lẫn download, một tập tin có thể lưu được 15 ngày và dung lượng file tải lên tối đa 25GB
  • Thành viên thường: Upload, download với tốc độ tối đa vào khoảng 500KB/s và có 50GB lưu trữ.
  • Thành viên trả phí: Upload, download với tốc độ tối đa nhanh hơn mức ở trên. Có 200GB lưu trữ thông thường và 100 GB lưu trữ vĩnh viễn.

201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
Mới đầu còn tốt nhưng nhiều người sử dụng thì tốc độ sẽ thế nào là 1 vấn đề.
@vipcasper Bác này nói chuẩn ko cần chỉnh
@vipcasper Thì vẫn la tenlua.vn thôi. Khi đó thay vì đọc là tên lửa thì sẽ đọc là tên lừa.
@vipcasper nhiều người sử dụng thì tính phí hoặc chèn quảng cáo 😁
dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
Bác ngồi ở server tải luôn hay sao mà đc 65MB vậy :-ss
@Duy Luân Chắc bác mượn cọng dây Lan của SerVer tinhtế tải quá! 😁
Hèn chi load hình từ tinhtế chậm rì luôn! Hehe
@ichuot 100Mbps là gói cáp quang dân dụng xịn nhất ở Việt Nam mà mình biết. Chả hiểu bạn nghĩ gì mà lại nói như vậy 🤔 Có liên quan gì tới cổng LAN ở đây đâu cơ chứ.
zesny95
TÍCH CỰC
10 năm
@holymaninblack Em thử tự tải 1 file trong ổ cứng = idm cũng không được tốc độ đấy :3
@dnhdnh Cái này là PR dữ quá, trang nào down được 65Mb!!!Vãi cả tèo
hieucocc
TÍCH CỰC
10 năm
Kim DotCom sẽ kiện về giao diện nhé
@hieucocc Kim mà đòi kiện thì thằng Kim Tan nó thông chết giờ =))

Để thử cái tên lửa của vn xem như nào 😁
hieucocc
TÍCH CỰC
10 năm
@baotuan Kim không kết tủa, giờ mà còn tan :p
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
điều khoản không thấy hơn fshare... tốc độ lại ko bằng.
giờ ít có site nào tốt đc như mediafire nhỉ !
@FOr You https://mega.co.nz/ thấy tốt mà anh 😁

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zerovietnamese Thêm 1 vote cho mega. Down free mà toàn max speed. Phê lòi :v
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@zidaneff9 cho hết vào queue...thả đêm như torrent 😁
@FOr You thực ra mediafire chỉ được cái miễn phí chứ mình thấy cũng bình thường
@zidaneff9 Ngày xưa có yousendit tốt phết :p giờ cũng héo rùi kaka
ko có link chia sẻ cho 4rum?>>!!
Vip ở đây có bằng vip bên Fshare ko nhỉ 😃
@phong2894 chính xác, Fshare là VIP nhất rồi.. hiện đang có acc VIP vĩnh viễn.. :v
Tungketo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ hàng Việt 😁
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
có nhanh khi có vip,còn không như rùa à
để xem có ngon hơn fshare k
vip cũng bị lỗi tè le hột me cả ra...đang down bị đứt giây ko báo nguyên do,resume ko được,refresh page cả chục lần mới ra link để resume....thua xa megashare
thấy cái giao diện giống thằng mega
Vừa dùng thử như bíp ấy
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
10 năm
nghe hấp dẫn nhỉ
tiện cho các bác chia sẻ phần mềm vs phim, fshare down free chậm quá
ggunf
TÍCH CỰC
10 năm
@xuanbang269 Fshare free thể nào hả bác....nếu không có đk mua tài khoản thỳ dùng tools chỉ 20k/4 tháng. Hoặc có 1 số box của VN-zoom get link ấy, down ầm ầm tốt chán!!! Link tenlua.vn này chả tiện gì đâu, chỉ là khởi đầu lỗi tè le ra đấy!!
khi mà mình hết trả phí thì tài liệu trong mục vĩnh viễn của mình sẽ ra sao?
ko liên quan nhưng hỏi cùng câu hỏi đó bên fshare, có ai biết ko?
trước đây có dịch vu đám mâu gì của việt nam nói cũng hoành tráng lắm sau cũng chả thấy đâu nữa .Trước nói là cạnh tranh với dropbox .
FTTH Viettel ko upload đk 😆 nghỉ
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
tài khoản miễn phí mà download được 300-->500kb/s thì cũng ủng hộ nhiệt tình.... fshare chỉ được 230kbs/s nhiều lúc tải ức chế
Mình mới mua tài khoản 1 năm rưỡi bên Fshare roài. mà link down film xxx toàn thấy fshare ko à 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019