Mới được tặng Máy làm đá siêu tốc CRENOT VORTEX Z6 - Mở hộp thử cho anh em xem

Lab Reviewer
5/10/2022 8:6Phản hồi: 50
Mới được tặng Máy làm đá siêu tốc CRENOT VORTEX Z6 - Mở hộp thử cho anh em xem

Video mình mở và dùng thử - Anh em có thể xem qua nhé

Mở đầu

Do mình mới chuyển nhà, gia đình mình lại uống những đồ uống sử dụng đá lạnh rất nhiều và liên tục nên bạn mình mới tặng cho mình chiếc máy này, cũng cùng thương hiệu mình hay mua trước đây, một phần vì là thương hiệu từ Canada và giá thành cũng phải chăng. Anh em cùng mình khám phá thử chiếc máy Làm đá siêu tốc CRENOT VORTEX Z6 nha

Đóng gói - thiết kế và thông số chung

Vỏ ngoài của chiếc máy cũng khá lớn và đóng gói rất chắc chắn

Mặt trước của hộp cho biết vài thông tin sơ về sản phẩm và khối lượng đá cụ thể sản xuất trong 24H ( 26 Pounds - khoảng 11kg đá)
Mặt bên ghi những điểm nổi bật nhất của chiếc máy, như nhỏ gọn, chế độ tự làm sạch, thời gian làm đá siêu tốc cũng như vận hành rất êm ái
Mở hộp em nó để khám phá bên trong
Em nó khá nhỏ gọn, chỉ có cái hộp là to thôi, Kích thước khoảng 20 x 30 x 30
Mặt trên của máy, tổng quan máy có màu sắc đẹp, gọn gàng
Thông số của máy, mình không rõ có thể sử dụng khi camping hay này kia những nơi không có điện hay không, nếu được thì quá tốt.
Phần khung có thiết kế tản nhiệt ở 2 mặt của máy

Quảng cáo

Phần lõi bên trong để sản xuất đá gồm 9 thanh - tương đương với 9 viên đá /1 mẻ đá
Phần khay chứa đá và cảm biến hồng ngoại thông minh

Tính năng nổi bật

Khả năng làm đá siêu tốc dùng môi chất lạnh R600A

Nói về lõi và công nghệ bên trong cái máy làm đá này thì mình có đọc thông số và lên tìm hiểu thì nó sử dụng môi chất lạnh R600A (chi tiết anh em xem bên dưới về thông số nhé)

Screen Shot 2022-10-05 at 14.50.17.png
Thì máy được sử dụng loại Gas khá tân tiến có rất nhiều ưu điểm
Khả năng làm đá siêu tốc, nhanh nhất là 7 phút trong điều kiện hợp lí
Mình đã thử sử dụng và đo thời gian thì thời gian làm đá của em nó rơi vào khoảng 10 phút chứ không phải 7 phút cái này có thể do tác động của môi trường và các yếu tố khác, sẽ làm thời gian làm đá dao động. Nhưng như vậy đã là rất nhanh rồi.
Screen Shot 2022-10-05 at 14.37.27.png

Quảng cáo

Thiết kế nhỏ gọn - trọng lượng không qúa nặng và dễ dàng mang đi du lịch - cắm trại

Thiết kế của máy khá chắc chắn và gọn gàng, và trọng lượng khoảng 7kg dễ dàng mang theo để cắm trại cho gia đình, cực kì tiện lợi để sử dụng

Chế độ làm đá thông minh - có 2 size đá để lựa chọn

Máy có 2 size đá đó là size S và L

Size S
Screen Shot 2022-10-05 at 14.44.00.png
Size L
Screen Shot 2022-10-05 at 14.44.16.png
1 mẻ đá là đủ sử dụng để relax rồi
Screen Shot 2022-10-05 at 14.45.22.png

Hoạt động rất êm ái - kèm theo chế độ làm sạch thông minh

Máy sử dụng rất êm và không quá ồn, cho dù căn nhà của bạn yên tĩnh, máy cũng có chế độ làm sạch và được hướng dẫn chi tiết trong sách HDSD, anh em có thể vệ sinh sau mỗi ngày sử dụng để đảm bảo máy không có mùi hay ẩm mốc.

Cảm biến hồng ngoại thông minh và khả năng tiết kiệm điện - báo thiếu nước …

Phần cảm biến hồng ngoại nằm ngay trước khay ra đá có chức năng tự động dừng hoạt động và giữ lạnh khi đầy đá bên trong.
Vì sử dụng loại gas mới và có chế độ tự ngắt khi đầy nên máy rất tiết kiệm điện (mình có hỏi shop bán thì họ kêu tầm 2400vnd tiền điện thôi) anh em có thể mở liên tục luôn.

Vậy thì nó hơn gì so với cái tủ lạnh - và có nên mua không ?

Đây là câu hỏi mình nói đầu tiên sau khi cầm nó luôn, đó là nhà có tủ lạnh rồi mà còn máy làm đá nữa thì có thừa không? Sau đó thì bạn mình mới nhắc, ví dụ như tiệc tùng trên chung cư, hay nhiều hôm rất cần thiết uống mà tủ lạnh hết đá, mình phải chờ vài tiếng mới có đá trở lại, tới lúc đó thì tàn tiệc rồi, hoặc có mấy lần mình với gia đình đi cắm trại, nơi đó đi mua đá cũng khó mà chưa chắc đá ở đó đã sạch sẽ vệ sinh (nhà mình có con nhỏ nên phải lo vụ này) khi đó nhiều khi mất hứng vì không có đá để uống - còn đá bỏ thùng giữ nhiệt mang theo thì nhiều khi không đủ. Rất bất tiện.

Kết

Cá nhân mình thấy nếu nhu cầu sử dụng đá nhiều hoặc cuối tuần hay đi cắm trại thì anh em nên mua, vừa đảm bảo chất lượng đá mình sử dụng tốt hơn mua ở ngoài mà lại liên tục, không sợ quá dư hay thiếu. Trọng lượng và thiết kế của nó cũng khá đẹp để decor hay mang đi ra ngoài. Với giá thành khoảng gần 2triệu thì mình thấy đây cũng là sự lưa chọn hợp lí. Anh em thấy sao về chiếc máy này, với nhu cầu cá nhân của anh em thì có mua hay không? Cho mình ý kiến bên dưới nhé. Cám ơn mọi người.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhìn cái tên thương hiệu lạ lạ mà lại kiểu như tiếng Pháp mạnh dạn đoán lại anh hàng xóm đội lốt. Mà đọc bài thì thấy là Canada. xin lỗi chủ thớt vì đã nghi ngờ 😆
@ducps2 Nó có dấu cơ bác ạ. Lúc đầu cũng tưởng Pháp. E xúc thêm con hàng massage. Hôm sau giới thiệu cho a e lun
sally1
ĐẠI BÀNG
2 năm
thấy cũng có bán trên này
@ducps2 Google thì lại ra là của simigo VN.
@Frozental Phoenix toàn lùa gà bác nhỉ,hic
@toilachi9 Lướt shopee, lzd thấy có máy (hình như) của xiaomi cũng xêm xêm giá. Để nghiên cứu xem thử. 😁
greatboys
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang dùng con này, những mẽ đầu đá mỏng nhanh tan, những mẽ sau nước đã lạnh thì đá dày hơn lâu tan hơn. Để làm đá nhanh hơn thường mình sẽ đong nước và bỏ vào tủ lạnh trước, khi cần làm đá mình sẽ cho nước lạnh này vào máy. Trước khi bắt đầu bữa tiệc mình thường cho máy chạy trước 1h
@greatboys Cũng khá ổn đó bạn
Chaebol
TÍCH CỰC
2 năm
@greatboys quá mất công, tự nhiên sinh chuyện chi vậy ra mua bịch đá 10k uống cả xóm
@Chaebol còn vụ vệ sinh nưã
ngochunggk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@greatboys nếu bình thường thì có đủ cho 1 gia đình xài thay cho tủ lạnh ko bạn?
TiaMa
TÍCH CỰC
2 năm
e hỏi cái e google thì mấy web báo có gần 2tr thôi đúng là con này ko mấy bác nhỉ,máy làm đá giờ rẻ ah
@TiaMa Nó đó bạn. Rẻ mà
Giá 1,8 triệu trên Shopee Mall, đây cho ai cần. Máy làm đá siêu tốc CRENOT VORTEX Z6
@Blue.trắng.2019 Có phải Mall đâu bác

linh0125
TÍCH CỰC
2 năm
Trưa hoặc tối có khách, bỏ thêm nước vào ngăn đá. Đi xa mua bao đá 5k bỏ vào thùng, mấy khu du lịch mà k bán đá là nói phét. Đồ dư thừa/dễ dàng thay thế>>> bỏ!
@linh0125 ngăn đá đang full lấy gì bỏ thêm. khu du lịch có bán, còn đi camping chỗ nào bán. đồ dư thừa thì hãng ko làm để bán. --> chê nha.
@linh0125 Dg ngồi ăn uống hết đá phải chạy đi mua?
Đi xa ko có đá sạch, uống nhiều đau bụng?

Thiếu gì trường hợp đâu. Ai cần thì mua.
Những món này ko thực sự cần thiết nhưng có sẽ tiện hơn rất nhiều.
Chaebol
TÍCH CỰC
2 năm
@trungmum mình thấy quá dư thừa trong khi bạn ra tạp hóa mua bịch đá 10k thì uống cả xóm nhé
món này hay quá.
Tâm K
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm ơn bài viết chia sẽ , không biết mình ở Việt Nam có mua được không?
@Tâm K mình cũng ở VN mà
Lâu lâu có tiệc tùng gì thì chạy qua cửa hàng tiện lợi mua bịch đá sach. Đỡ mất công chứa cái thùng này trong nhà lâu lâu mới dùng. Đi camping thì cũng mang theo đá để ướp đồ từ trước ai mà đem tới tận nơi mới làm đá
ủa ủa được tặng mà 2tr gì ở đây kha kha
@Lệnh_Hồ_Xung Là s bạn. Thì lúc lên xem giá thấy gần 2tr mà
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
Hết mùa uống đá rồi, mua cái bình giữ nhiệt hàng xịn cũng tầm giá này 😔
@thegate Đừng rơi vô hố sưu tầm li Starbucks như tôi :(
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@Lab Reviewer Ko sưu tầm, chỉ sử dụng hàng ngày, nhưng cũng có 3 món yeti, stanley, themos rồi :(
Hay thì có hay ý nhưng mà k thường xuyên có nhu cầu mấy
Lukaz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sản phẩm hay đấy, hoá ra bữa giờ hay đau họng là do uống đá bẩn ngoài chợ
MDK125
ĐẠI BÀNG
2 năm
ai hay uống đá thì mua, nhiều người ko cần nhưng người khác cần, nhiều ông lãm nhảm mắc cười ghê
@MDK125 Nhu cầu mỗi người mỗi khác mà 😁
10p được 9 cục à? đi 2 người con thấy thiếu nữa là
@Lab Reviewer à tức là 1h được 54 cục, thế phải làm trước 1-2 tiếng mới mong ổn
cơ mà 4 thằng nhậu thì thiếu đá chắc cú =))
2 thằng thì chắc đủ
@choigiky Nhậu ún đá ít thôi. Tan cho nhạt màu hay gì 😑
ngochunggk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lab Reviewer Lúc làm đầy thì được khoảng bao nhiêu bạn? đủ cho gia đình nhỏ xài ko?
@Lab Reviewer Tính lon bác ơi, bỏ đá cho cố có mà no ói 🤢
Giá 1tr7 ok phết
Cá nhân mình đang dùng tủ lạnh có làm đá sẵn nên cũng thấy không cần thiết lắm.
Còn về việc bán nước thì mình toàn mua đá bao cho nhanh. Tốc độ này chỉ thích hợp dùng cho gia đình 2 người thôi nhỉ
nhà mình dùng tủ lạnh làm đá tự động, khay đá bao giờ cũng đầy ko lo thiếu, chỉ trừ tiệc to giỗ chạp mới thiếu thì khi đó đi mua 10k 1 bì đá tha hồ dùng, cái này với mình là thừa thãi
mình thấy nếu đi dã ngoại cầm 1 bịch đá đi dùng, hết thì nó tan hết, về đỡ phải cầm về, còn hơn là cầm cái máy này kích thước cũng ko ít hơn là bao
thật ra thì không có "bạn mình tặng" nào ở đây cả 😆))
tập bỏ uống đá cũng 2 năm : ))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019