Mới lục được món này cũng khá hay!
bao serbia
4 thángBình luận: 10
Mới lục được món này cũng khá hay!
Cuối năm công trình quá chừng kiểu kịp hoàn thiện rồi tân trang bộ mặt đô thị nên phải gọi là Tối mặt.
Số là sắp thảm nhựa trục đường chính nhớ ngờ ngợ như nhà mình có cái nhiệt kế dạng thanh giống vầy lấy ra đo kiểm tra nhiệt độ luôn. Đúng là còn chưa lẫn nhớ là có thì ra là có.

Mình cực ghét đồ nướng (vì có được đi đâu đâu thấy người ta đi cắm trại ăn đồ nướng nên mình ghét) nhưng bữa lướt Tiktok thấy người ta cũng có cái nhiệt độ giống vầy nên nay viết vài dòng cảm nhận về nó chơi.

Thú thật từ ngày biết cái vụ viết bài cảm nhận kiểu này thấy cuộc sống thi vị hơn mình không chuyên viết kiểu review mà chỉ là cảm nhận cái được cái mất của món mình có, nhờ có việc làm ham mê chia sẻ mình đã bỏ nhậu được rồi đó anh em ạ, cứ mong hết giờ về làm việc, về làm ở tiệm, viết bài và chơi với con. Thấy Thi vị hẳn chứ anh em.

Nhìn tổng quan thì con này cũng chả có gì gọi là bí thuật nhìn sơ là biết đây là cái nhiệt kế điện tử, phía mặt sau thì người ta có ghi công dụng cả nhưng mình thấy việc đo nhiệt độ nhựa để nghiệm thu mình cần hơn thì mình xài. Hihi

Quảng cáo

Có đo cả nhiệt độ sữa cho em bé mà mình có cái bình đun đến cái nhiệt độ chuẩn sữa thì nó cứ giữ vậy hoài nên cũng chả xài.
Rượu thì mình nghỉ rồi mà với cái tầm uống rượu thưởng thức có cả canh nhiệt độ thế thì dẹp chả phải level mình đâu.
Mấy công dụng chính của em nó mà được nhà sản xuất in luôn trên bao bì
Nhiệt độ đồ ăn thì càng không: món mình làm ngon nhất là ốp la với mỳ gói thì cũng chả cần cái này làm gì dẹp luôn.

Thấy trong cái bao bì hướng dẫn có thể đo đến 300 độ thì mình chỉ nghĩ ngay đến việc đi đo nhựa đường nghiệm thu.
Máy gồm 2 phần: cái kim đo bằng cái gì mình cũng không rõ chắc inox quá và cái thân máy có hiển thị nhiệt độ ở độ C và độ F, với cái On/OFF nhìn cái biết liền kakaka.
Kim đo nhiệt độ được bọc bằng cái túi cao su để đừng đâm trúng ai
Body máy có nút nhiêu đó thui à cũng dễ xài

Ngoài sau thì có nắp pin xài cái pin đồng hồ mua chắc chừng 20 quá, vật giá giờ leo ghê quá. Có sẵn mà xài còn cái pin thì về mua 1 vỉ để cơ quan cho anh em xài.
Mặt sau của máy

Quảng cáo

Nói chung thì mình cũng đo vài cái chẳng hạn nhiệt độ nước trong bình pha sữa cho con cũng khá ổn đó. Tầm giá chấp nhận đươc cũng dễ xài mà độ bền chắc cũng cao vì ngoài ra có làm gì quăng quật đâu mà hỏng.

Mình có test thử nhiệt độ môi trường rồi dùng cả bật lửa đốt xem sự thay đổi đột ngột nhiệt độ có làm nó chết không nhưng không anh không chết đâu em. Tính ra cũng ngon lành đáng đồng tiền.
Vừa đốt xong là mình chụp tầm hơn 100độ mà nhả nhiệt khá nhanh
Hơn 1 phút sau: gia giảm 1 cách đột ngột vậy mà vẫn còn xài được là ngon rồi.

Nói chung thì thấy cái này cũng hiệu quả cho việc bếp núc, pha nước tắm cho con hay pha sữa gì gì cũng êm phết có vài chục ngàn mà xài đủ thứ để khi kẹt việc kiếm xài không ra, đáng mua 1 cái đó anh em à.
Mà anh em nào thấy còn công dụng nào độc lạ cmt bên dưới mình thảo luận thêm nhé. Mình mua trên Shopee có 85000, giá cũ tận 170k. Không anh em cũng có thể tham khảo mấy mẫu khác dạng này trên Tiki.vn hay Lazada.vn cũng có.
Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

10 bình luận
Like
@nem nướng nha trang Thank bạn nhé
n5610xms
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Đúng loại để đi cắm thảm rồi
Cười vô mặt
@n5610xms Đồng nghiệp chào nhau nè
Ủa, nhựa đường của tôi đâu rồi thím ?
@astrazeneca kkaka, công việc đó nhạy cảm ko chụp dc thím ah, nhiều yếu tố chẳng hạn ATLĐ, Biện pháp thi công v..v.v. mình chụp trc khi đem đi chọt nhựa
bokuhiep
ĐẠI BÀNG
4 tháng
cái này mua 40k trên shoppee thôi cho rẻ nha ad. ad đần
@bokuhiep Kaka, mình nói thiệt chứ cái gì rẻ rẻ dưới 100k là ít nào mình mua lắm, mình hay xui mua đồ tào lao k ah
Bro nào làm bếp thì biết thôi. Cây này công dụng là đo nhiệt độ thực phẩm dạng “immerse” (nhấn chìm).

Cắm vào phần dày nhất thực phẩm để đảm bảo nhiệt độ nấu đạt chuẩn hoặc đạt nhiệt nấu tối thiểu.

Còn loại đo bề mặt thực phẩm và vài loại khác nữa.
@#nguyenphong83 Bếp là em bái bai a ạ. Lấy đo nhiệt độ này nọ ctr ổn hơn khá rẻ hư chà tiết

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019