Mời mọi người xem clip tự làm một chiếc máy bay đồ chơi Airbus A350 và xem nó cất cánh, cực kì...

TuyenTEX
17/9/2021 4:50Phản hồi: 146
Mời mọi người xem clip tự làm một chiếc máy bay đồ chơi Airbus A350 và xem nó cất cánh, cực kì...
Mời mọi người xem clip tự làm một chiếc máy bay đồ chơi Airbus A350 và xem nó cất cánh, cực kì thú vị. Sao clip này chỉ được có 16tr view thế nhỉ, tầm này phải 50tr chứ, đã quá đã luôn.
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

YOGA
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá đỉnh
Điện tử, vật lý, cơ khí, thiết kế, đồ họa, in ấn, khí động học..., tầm cỡ anh chàng này phải là ứng cử viên cho vị trí giám đốc kỹ thuật của Airbus mới xứng đáng. Quá đỉnh 👏👏👏
TuanHanu
TÍCH CỰC
3 năm
@Penguin Pingu Cỡ này là level kĩ sư chứ cái gì mà giám đốc kĩ thuật, đừng tâng bốc quá 😆
@Penguin Pingu tay hàng xóm mình trước học cơ khí điện tử gì đó từ hồi 9x ổng đã làm máy bay bay được bằng vỏ chai coca khổng lồ rồi, mà lúc đó làm gì có nhiều thứ sẵn với tài liệu như bây h....về sau ổng làm chủ quán net =]]
soclose_hn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ác Tăng mày vào làm theo đi
@Penguin Pingu đừng có phấn khích quá đà mà nhận xét như vậy chứ 🤣🤣
Đỉnh!
BruceWayne
TÍCH CỰC
3 năm
hix, chỉ 1 người làm @@
quá tuỵet vời, xem ko rời mắt giây nào
brilliant! 👏🏻
dual1
CAO CẤP
3 năm
Coi cái này hỏi sao phương tây nước nó giàu và mạnh về công nghệ ;))
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@dual1 giỏi đến mức thành kĩ nghệ tinh xảo luôn
dhphucs
CAO CẤP
3 năm
chiếc này mà chuyển sang dùng tua bin phản lực mini nghe tiếng rít còn phê hơn
alibaba12341
ĐẠI BÀNG
3 năm
dạng clip này quá tầm thường đã rất nhiều người trên youtube làm và hướng dẫn chẳng qua là làm khung vỏ rồi mua động cơ ráp vào. Clip này của 1 ông nga ngố tự tay chế tạo căn chỉnh ra động cơ phản lực luôn đây. Từ đúng chất từ A đến Z
alibaba12341
ĐẠI BÀNG
3 năm
@princez chuẩn nếu mua lắp 2 con turbin vô thì còn đã
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@TsanHoang Chuẩn, drone ngon bổ rẻ, nhẹ nhàng thực tế
@DKez VN có mấy nhóm, mà máy bay bằng nhựa chứ ko tới mức này
@alibaba12341 đỉnh vậy
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 năm
Tuyệt vời! Đã thật
tannm12
ĐẠI BÀNG
3 năm

Thanh niên này còn tự làm động cơ phản lực kia 😆)
alibaba12341
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tannm12 bác cũng mê ông này giống tui à
tannm12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@alibaba12341 Đúng rồi bác xem cuốn lắm luôn 😆. Test rồi canh chỉnh hoài cuối cùng cũng xong. Đỉnh thiệt.
@tannm12 Điều khiển cũng khó lắm chứ k đùa
@tannm12 Hành tinh nga đúng ở đẳng cấp khác biệt. Một cái RC vậy cung tầm 30k $ chứ k ít đâu các đồng chí.
@tannm12 đỉnh thiệt sự
Máy móc và trình độ tay nghề đều xịn. Nhìn sướng thật !
ht_oneinone
ĐẠI BÀNG
3 năm
không biết có bác nào nghĩ giống em không đấy là bọn khủng bố mà xem đc clip tự chết tạo như thế này thì cũng căng đấy vì nó sẽ chế tạo ntn rồi phục vụ cho mục đích đánh bom kiểu nhỏ lẻ.
@ht_oneinone Chúng nó chả chế đầy ra rồi ấy, ko sơn vẽ đẹp vs quay clip up youtube thôi 😁
Red_Skin
TÍCH CỰC
3 năm
@ht_oneinone Thỉnh thoảng bạn xem tin thời sự sẽ tin có thiết bị bay không người lái mang theo bomb đó. Loanh quanh mấy nước Trung Đông thôi. Đa số đều bị phòng không xử lý hết nhưng cũng có lúc gây thiệt hại cho cả căn cứ Mỹ
Red_Skin
TÍCH CỰC
3 năm
@leedual Tomahowk chỉ có trên tàu Mỹ thôi nhé bạn yêu
@ht_oneinone tụi khủng bố nó nghĩ ra lâu rồi bạn
nokiss8888
ĐẠI BÀNG
3 năm
ntn làm công nghiệp ra mà bán cũng ngon ấy chứ 😁
@nokiss8888 Bán cho bên điện ảnh làm đạo cụ cũng ngon phết, mấy cảnh bay như trong clip nhìn từ xa cũng giống mấy máy bay thật, làm đạo cụ cho máy bay nổ trên bầu trời nữa thì y bài luôn !!!
@khunghoang kinhte 2008 Chắc người ta làm lâu lắm rồi ấy chứ 😁
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
3 năm
@khunghoang kinhte 2008 1 năm dc mấy phim về đề tài khủng bố thảm họa trên máy bay mà bán bạn
siêu quá siêu, ko hiểu công việc bình thường của các b ý là gì nữa? @@
Giả sử bản vẽ thiết kế và các thiết bị điện đã có thì các Giáo sư tiến sỹ ở Việt Nam có đọc hiểu và chế tạo được không nhỉ ?
@Arex Nói chung ở cái tầm như trong video thì phải vừa giỏi ở rất nhiều lĩnh vực, vừa giàu, vừa rảnh. Mấy bạn nói cứ như dễ lắm ai cũng làm đc ấy.
phongvu95
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hai chín sê Ông trong video là có kiến thức + tiền + đam mê.
Còn ở VN bác chưa có ai làm vì họ không có đủ 3 yếu tố trên.
Để trả lời cho câu hỏi của bác "Giả sử bản vẽ thiết kế và các thiết bị điện đã có thì các Giáo sư tiến sỹ ở Việt Nam có đọc hiểu và chế tạo được không nhỉ ?" thì em xin khẳng định là "Đọc có hiểu và chế tạo được" nhé.
Câu hỏi của bác chỉ nhắc tới vấn đề kiến thức thì ở VN có rất nhiều người có đủ kiến thức để làm nhưng họ lại không có đủ Tiền và đam mê. Bây giờ bác hoặc công ty nào đó tài trợ dự án này (trả full tiền nguyên vật liệu máy móc rồi treo 2 tỷ nếu hoàn thành dự án) em tin nó sẽ bay còn ổn định hơn con trong video đấy.
Red_Skin
TÍCH CỰC
3 năm
@phongvu95

VN có nhiều bác chơi kĩ lắm nhưng toàn đứng tuổi rồi nên lười sống ảo thôi. Tầm trẻ trẻ lấy đâu ra tiền mà chơi. Ngoài sân bay Gia Lâm có nhiều bác 6x tuổi, hầu như bác nào cũng đi ô tô hết.
@phongvu95 Khía cạnh mà tôi bình luận là CHẾ TẠO, đặc biệt sản phẩm cần kỹ năng vừa chuyên sâu vừa tổng hợp vừa cần máy móc phụ trợ và vật liệu đắt tiền.

Cách đây 2 năm, Hội nghị khoa học toàn Giáo sư tiến sỹ do Thủ tường chủ trì đề cập đến VN không chế tạo được ốc vít (tôi hiểu là ốc cho Samsung, Canon...). Ai cũng thấy vô lý, vì có cả bản vẽ + máy móc, nhưng không ai sản xuất, vì sản xuất ra đắt, không ai mua. Sản xuất ra không ai mua thì kết quả tương tự như không sản xuất được.

Bạn cần 3 thứ : Full vật liêu + Máy móc + 2 tỷ, nhưng nếu kèm theo tiến độ 2 ngày, thì Bạn cũng không dám nhận vì chưa làm bao giờ.

Nếu tôi có đủ 3 thứ trên tôi cũng không giao cho BẠn, vì biết bạn chưa làm bao giờ, mặc dù bạn rất đam mê, nhưng chưa có kỹ năng. Trên thực tế luôn có Ông chủ này, tên là THỊ TRƯỜNG.

Để ý Video trên, động tác người thợ rất thuần thục, chứng tỏ kỹ năng rất cao, đã làm ra nhiều sản phầm, và bán được.

Ở VN, có tiền và đam mê, chỉ có Cường Đô La
theladu
CAO CẤP
3 năm
Đỉnh
Cũng như cái máy bay làm bằng xốp bán ở thảo cầm viên giá 20k thôi. Cái khó của việc làm máy bay, tên lửa, tàu vũ trụ nằm ở chỗ "giới hạn chịu đựng của vật liệu" thôi.
Việt Nam làm từ bìa carton bay kìa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019