Mới mua được cái đĩa than Belonging của Keith Jarrett hay quá xá hay! Rủ anh em nghe chung
AudioPsycho
một tháng trướcBình luận: 46Lượt xem: 5.010
Mới mua được cái đĩa than Belonging của Keith Jarrett hay quá xá hay! Rủ anh em nghe chung
Mới mua được cái đĩa than Belonging (1974) của Keith JarrettJan Garbarek nên giới thiệu anh em nghe chung giờ nghỉ trưa, kiếm đồng môn nghe ECM 😁

tinhte_ecm_belonging_album (1).jpg

Giữa tuần được bóc seal đĩa mới, cảm giác thật hạnh phúc. Đĩa này nghe rất máu lửa và nồng nàn, âm nhạc phơi phới màu tuổi trẻ

Spotify

Khuyến mãi thêm link xem youtube cho sinh động

tinhte_ecm_belonging_album (2).jpg
Album này có bản Long As You Know You're Living Yours, có giai điệu bắt tai. 6 năm sau khi Belonging được phát hành, Steely Dan ra mắt album Gaucho (1980) thì bị Keith Jarrett kiện vì đoạn intro của bài Gaucho quá giống với Long As You Know You're Leaving. Donald Fagen (đồng sáng lập Steely Dan) cũng thừa nhận là ông rất thích giai điệu của Keith và bị ảnh hưởng. Belonging là một sản phẩm đặc sắc, tiêu biểu mang nét thẩm mỹ của ECM Records, album có chất lượng âm thanh tuyệt vời, rộng rãi và giàu chi tiết, phần trình diễn có một nghệ sĩ alto saxophone mà mình cũng hâm mộ là Jan Garbarek.
Nhạc này thì thua , mỗi người mỗi gu khác nhau, chỉ thích nghe hoà tấu Yanni , những bản nhạc tiếng anh bắt hủ, còn những bản nhạc như chủ thớt giới thiệu thì không biết thưởng thức.
@Lê văn zyx album trên là gu nhạc của giới giàu có sang chảnh, nghe trong villa biệt thự
Mod có vẻ thích Jazz nhỉ?
mở trong quán cà phê là hết bài.
Xịn quá, em dạo này lại toàn nghe acoustics
Mình chỉ thích nghe Richard Clayderman và Sơn Tùng MTP (thật sự).
@hnadov Ko thích nghe 2 thể loại trên (thật sự)
@hnadov Nếu là mình nghe Richard thà nghe Đặng Thái Sơn còn hơn, nhạc thang máy đúng cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, nghe rất đại trà nhưng đáp ứng được số đông
Sơn Tùng thì với mình chẳng phải là nhạc 😃, nó là công nghệ thì đúng hơn
@chantinhts Nhạc sau này thì mình không thích lắm, nhưng từ Lạc Trôi trở về trước thì đỉnh, "Em của ngày hôm qua" mình nghe thường xuyên mấy năm nay 😁
Giờ hiếm người nghe nhạc kiểu này
Album nay hay quá. Có bản rip CD ko nhỉ ad.
Gu chủ thớt mặn thật , đĩa than thì chỉ Boney hoặc model taking .
@uthalinh Gu thớt nặng thật 😃
@uthalinh Thấy nhiều người bảo gu nặng làm mình tưởng khó nghe lắm. Nghe thử thấy hay mà nhỉ :v mặc dù đây là lần đầu tiên mình nghe thể loại này. Mấy nhạc này mà đeo con tai nghe cùng với cái máy phát nhạc xịn thì nghe thích lắm. Nghe được từng tiếng nhạc cụ nó vang trong đầu, không gian chia rõ rệt. Giai điệu cũng tươi vui chứ có gì khó nghe đâu ta?
Mỗi người một gu âm nhạc thôi. Hợp thì ngồi với nhau. Ko hợp thì true wireless thôi
Anh Dũng phú yên đâu?
Nghe không hiểu gì luôn
Quá đã
@cuhiep đã mọe gì, dở ẹt, cứ gồng đú theo trend làm gì 😃, tao cá mày có nghe được loại nhạc này đâu ngoài việc mày thích cái máy đĩa than thôi
@Corsair460m Vãi cá ?
@Corsair460m Kaka
Nom đẹp quá, nhưng e nghe nhạc Chi Pu chứ k nghe dc nhạc này.

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
@Rickyzz Hâhhahahhaha
K phải gu mình
Đọc lướt tưởng album As long as you love me của J Beiber chứ 😃
lựa hôm nào cuối tuần free làm offline mod ơi
Đúng là tai mỗi người mỗi khác, ko nghe được nhạc này.
Nghe tn nhớ game Sim City tuổi thơ hồi xưa quá
@chihung117 1 fan sim city cho hay 😁
1 bài học là đừng bao giờ nghe mod tinh tế rủ rê.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.738 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156