Mới mua được cái quạt 1tr1, thiết kế đẹp, mát, chẳng có gì để hư
Mới mua được cái quạt 1tr1, thiết kế đẹp, mát, chẳng có gì để hư
Chắc anh em từng thấy quạt Xiaomi, SmartMi này nọ sẽ nói cái quạt này mà đẹp gì. Đúng, nếu so với những cái quạt Xiaomi thì nó không đẹp, nhưng nó rẻ hơn rất nhiều và quan trọng là nó làm tốt nhiệm vụ của nó: quạt cho mát.

Trước khi mua 2 con này, mình cũng mon men qua coi mấy cái quạt Xiaomi mà thấy không con nào là thật sự mạnh và có thể dùng cho nhiều phòng, nhiều khoảng cách khác nhau. Xưa mình từng thử Smartmi 2 hay 3 gì đó, không thích lắm. Anh em đang xài quạt Xiaomi thì chia sẻ trải nghiệm nha.
@anhtuannd với giá 3 cái quạt Xiaomi chắc bác mua được cái máy phát điện 😃 chạy được 8 cái quạt
thường lúc cúp điện
@zNgọa Longz Máy phát điện sẽ dính xăng, mùi, dây dợ, không hợp nhà có em bé
brighten
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Duy Luân 250k bật số yếu nhất mà thổi muốn bay nè
Cười ra nước mắt
@brighten =))) mạnh quá có khó chịu hông
Sau này có nhu cầu thì xem thêm mấy cây quạt của KDK đi mod Luân. Chắc chắn và bền hơn Asia.

Nhà mình có vài cây dùng hơn 15 năm rồi 😁
@liketheblues Asia bền kinh khủng, mấy quán cà phê hay dùng nó nhất !!! Mở 24/24 mà 4-5 năm chưa xi nhê !!!
@Frozental Phoenix Hàng ngon giá cũng khơ khớ. Cây KDK N30NH nhỏ tí cũng hơn 2m5 rồi. Nhưng mà công nhận êm lại còn mô phỏng gió tự nhiên nữa.
tamle_o
TÍCH CỰC
1 tháng
@khunghoang kinhte 2008 Asia hay bị bệnh gãy cổ nguy hiểm vl. Xiaomi thì yếu
@Frozental Phoenix KDK là xịn nhất nhưng ko có inverter nên chỉ có 3 chế độ gió, dùng điều hòa hơi lạnh
Chẳng có gì để hư ?
@Tuat Phan Thật ra loại quạt ko remote mới bền hơn (mà vẫn hư).
Loại này hay bị hư con Triac bên trong mạch điều khiển 😆
@minhtienbk Đồ điện tử nào mà chả đến lúc hư !
@Tuat Phan Rồi cũng sẽ tới lúc công tắc hư, motor khô nhớt, gãy cổ, ko đảo gió được, quạt nóng mà quạt ko quay…
Nói ko có gì hư thì phải nói quạt pana.
vinush
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Tuat Phan =)) Ông bắt bẻ câu chữ thế thì cũng không chuẩn lắm. Cái câu "Chẳng có gì để hư" ở đây ý nói đến hầu hết sản phẩm là các thành phần cơ khí cơ bản, bền bỉ, dễ dàng sửa chữ nếu có sự có sau 1 thời gian dài sử dụng. Ví dụ thêm bên các bác ô tô hay bảo xe toy "không có gì để hư" cũng tương tự vậy chứ nó không mang ý nghĩa đen thuần tuý là như bạn nghĩ kiểu bất tử không bao giờ hỏng được.
Quạt thì ko có gì để hư, trừ cái động cơ...
@MrNamN Chuẩn không cần chỉnh
@MrNamN Tháo cục đó cầm ra đổi cục khác về lại chạy ầm ầm.
Có hư nha mod. Có điều con này ngon.
Senko tính năng y chang vậy giá có 750k rẻ hơn của mod nhiều 🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA Senko lởm lắm, ồn kinh khủng
@narutoxboy Mình thấy ổn mà. Không ồn lắm đâu bro
@NghiepTranVINA Cánh 3 cái nhỏ nó ồn bro, tiết diện chém vào gió nhỏ thì nó ồn
@narutoxboy Quạt mình 7 cánh mà mở suốt không cảm giác nghe ồn lắm đâu bro.
Đánh đổi vẻ đẹp 1 tí nhưng mát là chơi thôi. Sg nóng quá mà 😆
Hỏi ngu phát là lý do gì để cái quạt này đạt ngưỡng giá 1tr nhỉ? 😁
@Penguin Pingu được cái đẹp, có remote, quạt làm tốt những gì nó cần làm tốt
@Duy Luân nhìn thấy nó quay yếu quá
@manchirua Nhìn video sao thấy được bạn 😁. Nó lạnh phải đi đắp mền luôn đó
@Penguin Pingu Công nhân giờ lương cũng xem xem 10 triệu/tháng rồi bạn. Hồi xưa lương 4->5 triệu thì nó 700-800 trăm, bây giờ giá vậy là OK rồi bạn !!!Đó là chưa kể nguyên vật liệu thời Covid nó lên theo ngày chứ chả theo tuần, theo tháng nữa !!!
1,1 triệu mod mua con mitsu, mình tin chắc là ngon hơn đấy 😆
@Giang Nhỏ Thật! Mitsu thừa sức đập chết con này, cục máy của mitsu làm chất lượng thật sự.
ikondoit
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Giang Nhỏ Mitsu có remote cũng phải 1.6tr chứ đâu có giá 1.1 tr nhỉ?
@ikondoit DMX đang bán online tại Sài Gòn giá 1,1tr đấy bác
@Giang Nhỏ sửa quạt mitsu đát lòi , cánh quạt 350k , vòng nhựa gài giữ lồng trước sau 300k . dùng 6-7 năm cũng yếu như quạt thường
ikondoit
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cám ơn bạn. Nhà mình đang xài 2 cái L16-RV này từ 2018 vẫn ổn. Quạt êm, có điều khiển, có bánh xe nên dễ kéo đi các phòng.
Giá đợt này khuyến mãi tốt quá. Tháng trước con này trên ĐMX giá 1.7tr. thấy hơi cao nên mua quạt sharp 1.3tr mà độ hoàn thiện quá kém ko thể bằng con này được.
Đừng nói là 'chẳng có gì", chỉ là chưa đến lúc để hư thôi 😆
Sau nhiều đời quạt mua của các hãng VN từ chính hãng đến hàng nhái, mình quyết định mua quạt mitsubishi và quả thật ko hối hận, bền vãi nhái, không bao giờ có tình trạng bị kẹt do bui bẩn bám vào trục rotor của quạt.

Quạt đứng Mitsubishi LV16-RV giá cũng ngang ngửa con này, đắt hơn 100-200k.
@gauto988 Nhà mình có con quạt đứng Mitsubishi mua từ năm 1999 xài đến giờ động cơ vẫn ngon lành, khung bệ chắc chắn. Bị hư tuốt năng nhưng không thể thay thế do không cùng mẫu với tuốt năng hàng Tàu. Nên giờ chỉ đứng 1 chỗ chứ không quay.
Man404
TÍCH CỰC
1 tháng
Mấy con này m là mình mua của Điện Cơ 91, ko thì mua KDK như bác nào trên comment. 2 cái đều ngon 😃
codochi
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Nói hơi thô chứ mới mua mà hư chắc đào mả nhà nó lên mà chửi rồi =))))

Tôi có quạt asisa https://www.nguyenkim.com/quat-lung-asia-a16009-xam.html

Quạt Lửng Asia A16009 Xám Giá Tốt | Nguyễn Kim

Mua online Quạt lửng Asia A16009 Xám tại Nguyễn Kim. Trả góp 0%. Miễn phí vận chuyển, lắp đặt. Mua ngay!
nguyenkim.com

Mua ngoài tiệm đâu 200k cách đây 6 năm (giá hiện tại ~ 350k), cách đây khoảng 1 tuần lần đầu tiên dùng rp7 xịt cho nó khỏi kêu. Vẫn mát như thường. Chắc xài thêm 10 năm nữa tôi mang tặng cho người khác. =))))
@Rockiessoul Là sao?
DKez
TÍCH CỰC
1 tháng
mình thích mấy con cánh quạt đỏ đỏ kiểu này, mạnh, khó hỏng, giá thì ngang mấy con quạt cầm tay mà cắm điện cứ gọi là đắp chăn.
.acu.
TÍCH CỰC
1 tháng
“Chẳng có gì để hư” là gì ???
@.acu. Tít phải tôi tối thế mới nhận được nhiều view
quạt asia sẽ hư cốt trục trước,
remote từ từ sẽ tụt nút.
núm vặn chiều cao lên xuống sẽ lờn, tuột.
chưa kể nhựa hoàn thiện dở.

Mình thấy Asia bây giờ chất lượng so với Asia 15 năm trước chỉ còn bằng 1/5.
@Nam Air Sao liệt kê ra toàn thứ đúng vậy bác.
@Nam Air cho xin đời máy để mua với boss
@tuanhung1433 nhà mình mua quạt của Asia phải kể đến mấy chục cái trong tầm 20 năm qua 😃
@Nam Air Đù nfhe xong tụt cả mút 😃) vậy tầm 1tr có remote mua con nào ổn bác, em cần êm và bền là dc
Có 1 yếu tố nữa chưa review là độ ồn khi hoạt động.
Nhiều quạt khi chỉnh chó trung bình hoặc lớn là tiếng gió ào ào, rào rào.
Còn quạt xịn thì tiênga gió vẫn có nhưng nhỏ hơn nhiều tiếng ào ào rào rào kia
@bestofstrongman tiếng gió ồn là do cánh, cánh 3 êm hơn cánh 5-6 nhé.
@austin_1st Chưa chắc nhabbacs. Nhà mình xài senko 3 cánh ồn khủng khiếp
@bestofstrongman 3 cánh lớn nha, cái cánh mỏng mà nhỏ thì ồn chịu gì nổi
ZeusFate
TÍCH CỰC
1 tháng
Quạt mà chạy nóng ran là đồ bỏ đi giờ người ta xài brushless hết rồi
@ZeusFate Loại đó giá rẻ không bạn?
@Duy Luân Con quạt toshiba f-lsd10(w)vn lúc sale giá cũng tầm tầm con bác mua đó mà nó là động cơ không chổi than (brushless). Có cái remote hơi khó xài tí.
quạt này trông xấu hơn mấy con mitsubisi, cũng không có tính năng gì ngoài quạt cho mát , nhưng đẹp hơn con này