[Mới mua] Logitech Mx Master 3
Vanthe187
1 nămBình luận: 73
Chuyện là sau hơn chục năm gắn bó với Windows, mình đã chuyển qua Macbook. Cũng từ đó nhu cầu dùng chuột của mình không còn vì touch pad của macbook quá ngon, gắn chuột vào thao tác rất khó chịu và thế là con g603 của mình đã phải vứt xó.
Chuyện chẳng có gì cho đến hôm trước do OT quá độ mà mình bị đau ngón trỏ (có lẽ vì dùng ngón tay switch screen quá nhiều ?). Mình lên mạng research về chuột dành cho macbook, ứng cử viên hàng đầu có lẽ là Mx master 2s. Tuy nhiên tình cờ nhìn thấy tiki có bán mx master 3, sau tìm hiểu thì thấy nó mới ra từ đầu tháng 9 năm 2019 - quá hot. Vô tiki thì hoá ra là gian hàng joybuy (là của JD bên trung của), mình đánh liều mua dù biết là không có bảo hành. Sau gần 2 tuần chờ đợi thì em nó đã về tay.

Ấn tượng đầu tiên là vỏ hộp vô cùng đơn giản, rất mỏng, không hề có nhựa như những con logi mình đã từng mua.

Vì là hàng JD nên hộp cũng như các sớ đều là tiếng hoa (có tiếng anh ở 1 số chỗ).

Ngoại quan chuột gần tương đồng với MX master 2s. Nói gần là vì chuột vẫn dùng công thái học trong thiết kế và có phần bè bè ra rất đặc trưng cùng nút cuộn ngang.
Ở phiên bản này đã cải tiến hơn ở cách bố trí 2 nút Back-Forward để dễ bấm hơn rất nhiều so với bản 2s.
IMG_0976.jpg IMG_0977.jpg IMG_0979.jpg

Và 1 điều nữa: Cuối cùng thì logitech cũng trang bị USB C trên con chuột này... cũng hợp thời thôi.

Cảm giác dùng:
1. kết nối bluetooth để làm việc với macbook khá ổn. Không bị rớt kết nối như trên mx 2s
2. cần có thời gian để làm quen khi chuyển từ pad siêu mượt qua
3. phần mềm logi option hoạt động tốt, có vài options tuỳ biến rất hữu dụng
4. chế độ scroll auto cực sướng, làm việc với file dữ liệu dài không còn mỏi tay quệt như trước.

Kết lại Mx master 3 là một con chuột đáng mua, bản upgrade hoàn hảo cho những ai đã thích thiết kế của dòng mx master đặt biệt là 2s. Tuy nhiên ở Việt Nam mình tìm chưa có hàng chính hãng nên khi mua là chấp nhận rủi ro T.T cho một con chuột giá gần 2.8 triệu.
daohoangson
ĐẠI BÀNG
1 năm
Con này nhìn hầm hố ghê
@daohoangson Con này dòng cao cấp. Dùng rất đã. Tuy nhiên hàng nội địa tàu nên toàn chữ tàu, thớt nên mua trên amazon sẽ ngon hơn
Arch Megumin
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mới mua con m330 silent plus mà thất vọng với cái scroll có tiếng khủng khiếp so với nghĩa silent của nó
@Arch Megumin Mình dùng m331 đây có thấy tiếng gì đâu nhỉ
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đang đợi em MX Vertical 😁
@iGosu.net con đó kén size tay lắm hả bạn? mình đang định mua mà sợ không vừa tay
Mình dùng con mx2s đến giờ vẫn thấy ngon. Đang muốn up lên bản này
Mình cũng mua con này tầm được 1 tháng, công nhận cái auto scroll mới đã thật, scroll page mượt như trên trackpad của MB. Pin cực kỳ trâu từ khi mua đến giờ chưa để ý đến hết pin là gì 😃
Vanthe187
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Nguyễn hoàng trí hưng Bác cũng mua trên tiki à
@Vanthe187 Mình ở us nên mua trực tiếp trên website của Logi luôn bác 😃
Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Nguyễn hoàng trí hưng click & scroll có ồn như trên bản Master 2 không bạn?
@Jos Skeleton Mình chưa trải nghiệm con 2 nên ko so sánh được bác ơi, hình như click vẫn giống nhưng scroll êm với mượt hơn
Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Nguyễn hoàng trí hưng Cảm ơn bạn
"'Khoa"
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình đang xài dòng mx anywhere 2, khá ổn áp, chỉ có tiếng click chuột hơi ồn th
spykid
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@trantuananh1996 thay dễ ko bác? có cần mỏ hàn ko?
@spykid Có chứ bác, ko có mỏ hàn sao thay đc 😁 còn lại thì dễ
pkhanhq
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@"'Khoa" Xài ngon không bác ơi?
mình định mua để dung song song với Mac OS và máy tính Win 10
Bạn cho mình hỏi là mình muốn mua hàng trên tiki nhưng thừ mình cần nó lại là hàng quốc tế của joybuy , không biết mua hàng này làm sao trả trước hay trả sau và có uy tín k ?
Vanthe187
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Đình Phong 2 Không còn hàng thì bạn ko mua đc đâu
@Vanthe187 Ok cảm ơn bạn để mình mua thử tại đơn hàng trên 3 triệu nên mình hơi lo và k biết thanh toán làm sao
@Đình Phong 2 Mình có bán em này hàng Úc chuẩn, giá 2tr7, bác cần thì alo em nhé. ĐT: 0904219290
H410
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@AC Designer còn ko bạn, và có ở HN ko 😁
Mình có con Mx Anywhere 2s sạc bằng cổng USB C 😁
@pkhanhq Ngon bác ạ. Mình mua xong thuốc mấy ae trong cty mua thêm 2 con nữa 😁
@spirit3x Nó đây
lsi1897
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@trantuananh1996 Bác tự thay đầu USB C à, hay ra tiệm làm, mình cũng đang muốn thay sang USB C để tiện đồng bộ chân sạc các thiết bị
@lsi1897 Mình tự thay, đầu USB C của chuột nó chỉ sạc thôi nên chế dễ
Cũng đang đinh mua nè, mỗi tội thấy hơi to đem theo cũng hơi chiếm chỗ
Vanthe187
ĐẠI BÀNG
1 năm
@TienNguyenNhat so với mx master 2 thì mình thấy nhỏ hơn nhiều, nằm gọn trong 1 ngăn để chuột balo mình
Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cho mình hỏi độ ồn click & scroll ra sao bạn, mình đang xài MX Master 2 thấy click & scroll ồn ào quá
Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Jos Skeleton @Vanthe187, @nonliving cảm ơn 2 bạn, để chờ Phong Cách Xanh về hàng để qua lăn thử 😁
Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
1 năm
@AC Designer Bạn kinh doanh hay dư xài thanh lý?
@Jos Skeleton Ah, mình dư 1 em ý mà. Đều nguyên tem hết chứ ko phải hàng dùng rồi bạn à.
có bác nào biết chỗ bán hay nhận order uy tín con này không ạ? trên tiki hết mất màu đen rồi 😔(
@phanhhhh Tìm dealer thông qua đại lý chính thức xem cu
@phanhhhh Mình có bán em này hàng Úc chuẩn, giá 2tr7, bác cần thì alo em nhé. ĐT: 0904219290
Con này sử dụng trên macbook có bị lag không bạn?
Vanthe187
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Kevin.Chung Không lag, mà nếu so với dùng usb thì cảm thấy usb mượt hơn
rujk
Trứng
1 năm
thấy con này sang năm mới có chính hãng e cũng đang đợi mòn mọi :<
Chờ Logi VN có con này thì xúc thôi
nh0cbond
ĐẠI BÀNG
1 năm
mình mua cũng gần 2 tháng rồi, mua ở Úc có ~2tr4 gồm thuế thôi ;)
nonliving
ĐẠI BÀNG
1 năm
Em làm cái clip so sánh tiếng ồn, dân nghiệp dư nên các bác đừng chê 😁

Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
1 năm
@nonliving Haha, scroll êm ru luôn
@nonliving click vẫn ồn nhỉ, cải tiến chút là con này 10/10 rồi
nonliving
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@leechnao Khá ồn, ngồi họp click to quá bác ạ, ở trên có bác nói thay switch, mà mình thấy hardcore quá 😁
@nonliving switch xịn thì nó sẽ ồn như thế. Logitech thiếu gì con không ồn, nhưng chỉ là dòng giá rẻ. Nếu ngon thì hơn thì họ đã đưa lên con MX Master rồi.
Mình đang dùng con M705 từ năm 2004, cũng đã phải thay switch 1 lần, mua về tự thay, vọc vạch cũng vui.
App tinhte lại lag rồi. Cuộn lag quá
namnao
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Mình mới order , 1 tuần nữa mới có.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019