Mới mua nên chia sẻ nhanh camera an ninh 360 EZVIZ C6CN, thích nhất quay đêm

nkinhluan
21/3/2021 12:21Phản hồi: 63
Mới mua nên chia sẻ nhanh camera an ninh 360 EZVIZ C6CN, thích nhất quay đêm
Hôm nay mình mua con camera an ninh này gắn cho gia đình bố vợ ở tận miền núi xa xôi, mua trước một con để xem thế nào, lang thang thì mua được con EZVIZ C6CN, giá cũng không quá cao. Sau khi cài đặt và dùng thử một đêm thì mình trên tay nhanh để chia sẻ với các anh chị nào đang có nhu cầu tìm những sản phẩm camera an ninh giá rẻ nhưng đáp ứng đầy đủ các tính năng cơ bản. Mình sẽ không đi quá sâu vào chi tiết như cài đặt, cấu hình vì con này đã ra mắt khá lâu, mình chỉ đi nhanh qua một số tính năng mà mình cho là cần thiết.
Đầu tiên mời các anh chị xem qua video những trải nghiệm thực tế của mình

Máy cầm không quá nặng, và khi bán không kèm thẻ nhớ và cái kệ. Anh chị có thể mua thêm nếu thấy cần thiết.
Mình thử xoay nhẹ 360 độ thi quả cầu camera xoay rất mượt, không hề có tiếng động. Về phần cài đặt ban đầu cũng đơn giản, đối với anh chị chưa dùng lần nào thì se thấy hơi phức tạp, nhưng chỉ cần tìm trên google hay youtube sẽ ra hàng loạt video hướng dẫn.
San phẩm này ngoài sử dụng wifi còn có luôn cổng Lan để các anh chị nào muốn internet luôn được ổn định

Những điều mình thích
  1. Video rất rõ nét, các anh chị có thể tuỳ chỉnh độ phan giải từ 480, 720 đến 1080 tuỳ theo thời điểm mạng yếu hay mạnh.
  2. Tính năng đàm thoại hai chiều cung rất tốt, trong video mình có thử đàm thoại bằng sóng 3G yếu.
  3. Tính năng quay đêm là đều mình hài lòng nhất
  4. Cảnh báo có người vào nhà khi bạn đi xa qua app điện thoại cũng rất hay
  5. Giá thành sản phẩm không quá cao, đáp ứng đầy đủ các tính năng cần thiết cho một máy camera an ninh gia đình
Điểm chưa hài lòng
  • Mặc dù quay đêm siêu rõ nét nhưng tính năng theo dõi vật thể vẫn chưa tốt, chi cần di chuyển hơi nhanh là sẽ mất dấu, hy vọng sắp tới sẽ có bản cập nhật tốt hơn
Nên mua hay không
Với giá thành chưa đến 700.000 trên shopee thì đây là một sản phẩm hoàn toàn đáng mua đối với những anh chị đang cần một camera an ninh gia đình, ngoài ra mình thấy có một số sản phẩm giá rẻ hơn của hãng Ezviz có thông số cũng rất ổn. Giá cả trên Lazada và một số trang mạng khác chênh lệch cũng không quá nhiều, anh chị nên tham khảo phần phản hồi trước khi quyết định. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Eldimio
CAO CẤP
3 năm
Tất cả tụi camera nhỏ gọn này đều có 1 điểm yếu là thẻ nhớ gắn ngay trên thân cam. Chưa thấy hãng nào làm được thiết bị ghi thẻ nhớ kéo dài để vào nơi an toàn.
ricardotr
TÍCH CỰC
3 năm
@Eldimio người ta sản xuất không phục vụ cho số ít, còn không thì dùng truyền thống bằng hdd qua đầu ghi, chứ đi dây giấu thẻ nhớ, vừa giảm tốc độ vữa khó lắp đặt, thích thì mua cloud lưu trữ thôi bác, tại vn mình không có phát triển cái vụ này toàn dùng của tung của vừa kém bảo mật vừa chập chờn
nh_ha
ĐẠI BÀNG
3 năm
@id@wn... Xiaomi như hạch, ăn trộm nó đi rồi mới báo
Foureyes8x
TÍCH CỰC
3 năm
@Đăng Danh lúc trước thì nó tích hợp, giờ tách ra rồi bác. bác phải mua loại chuyên dụng nha,
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
Giàu thì chơi cloud, mất internet thì bó tay.
Đầu ghi IP không dây, đầu ghi nằm một nơi, cam nằm một nơi đều được, mình ở Nhật, cam lắp tại Nhật và nhà + kho ở VN , vẫn ghi hình lưu trữ bình thường, mất internet thì vẫn lưu đc vì cam kết nối với đầu ghi qua LAN.
Ezviz thì hơi hạn chế tính năng, ko hỗ trợ domain riêng nên khó gán từ xa được.
Phiết CN
TÍCH CỰC
3 năm
Không thích lưu vào thẻ thì nó có đầu ghi mà
https://shopee.vn/product/323985577/4760278743?smtt=0.43669167-1616337298.9
@mrcake xiaomi thấy đa số hỗ trợ nas nhưng tùy loại, có dòng aqara thì hỗ trợ nas của nhiều hãng, đầu ghi thường hãng nào xài hãng đó!
@mrcake Mua cái router xiaomi hd pro có ổ cứng bên trong nhé bạn. Ko thì mua nas synology/fake chỉ 2tr bao sân 100 cái cam xiaomi cùng lúc. Tuy nhiên hãy nghiên cứu thêm về router wifi nhà bạn có đủ tải ko, cái này lại là một phạm trù khác.
Kagaku
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanphiet Cái này mình kết nối có cần phải có internet không bạn? Hay chỉ cần kết nối cam với đầu ghi là được?
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@vanphiet con này dở lắm, ko cấu hình từ xa được, ráng tí lấy mấy con 7102 HKVision ngon hơn, hỗ trợ domain riêng, add đầu ghi này vào đầu ghi kia cũng dc, lấy mấy con CS-X5S này về uổng
cái cổng cấp nguồn là micro-usb nhỉ, thấy hay làm chân kim hơn. Mà voz thấy chuộng ezviz với imou lắm, ezviz thì nóng còn imou thì sdcard killer =D.
Con này quay trong nhà thôi.
ngoài trời thì hơi đắt @@
@nguoi_thanbi Thanks bạn
Mình cũng đang xài cái này với 1 cái ngoài trời, hoạt động ổn, hơi nóng.
Cái đế kia bạn mua thêm à?
@blacksun2511 Đúng vậy, cái đế mình mua thêm
@nkinhluan bạn mua thêm đế, thảo nào mình mua không có, cứ nghĩ bị thiếu.
thanh64bit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình còn 1 cặp EZviz c6n full box 100% để lại cho bạn nào 990k nè 😁 không có night color nha
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Quan trọng là server ổn định không thì ko nhắc
EZViz nổi lên như một phong trào cần thanh lý vì hồi trc nó dự đoán sp sẽ bán đc nhiều và có thể mod vào home assistant. Tuy nhiên, với người dùng bình thường thì xiaomi đang có một số con rất ngon với tầm giá, về lâu dài sẽ đc hỗ trợ tốt hơn, chứ kiểu đang cần thanh lý thì mở băng thông server, bán xong rồi bóp băng thông lại thì thi nhau lag/kết nối thất bại như cách imou đang làm ở thị trường VN.

Anyway, ezviz đang là option khá và đang hướng tới phí cloud hàng tháng.
'nhưng tính năng theo dõi vật thể vẫn chưa tốt, chi cần di chuyển hơi nhanh là sẽ mất dấu '
chỉ có tụi mèo mới đi nhanh ban đêm thôi ,chớ trộm thì rón rén lắm 😁
mình mua cam này nhưng không có cái đế to như của bạn, nên cam này có nhược điểm là khi chỉ có cái đế nhỏ thì bắn lên tường xoay ngang thì ok,còn quay lên xuống của nó không được tốt lắm. góc lên xuống khá là hạn chế.
quynh.nth192
ĐẠI BÀNG
3 năm
@van tuong_pc Mình thấy lắp cắm ngược con cam lại thì xoay lên xuống khá ổn mà
@quynh.nth192 hôm mình lắp thì cho nó xuống hết cỡ của điều chỉnh trên ứng dụng trên điện thoại,còn dùng tay kéo nó xuống nữa mới nhìn được góc bên dưới cần nhìn.
phong.ns
ĐẠI BÀNG
3 năm
có phần mềm coi trên máy tính hoặc web không bạn?
@phong.ns Vụ này mình chưa tìm hiểu, bạn thử tìm trên google thử xem
TungFlamingo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phong.ns có app mobile và app windows nha (macOS thì mình k biết là có không) 😁. Mình cũng đang dùng con này được hơn năm rồi.
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TungFlamingo tên app trên pc là gì vậy bro :D
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@duyennd1207 iVMS-4200 nha bác
netresource
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang dùng một con tương tự, nhưng chức năng đàm thoại 2 chiều không được ngon, delay 3,4 giây (camera gần cục phát wifi nhé)
Còn này nhìn cách build thấy không ngon hơn mấy con Xiaomi
Mình cũng đang xài camera của ezviz, ngon lành
LINH120612
TÍCH CỰC
3 năm
thấy báo là phải check xem từ từ ko cho xem nhanh và ko cho kéo luôn ah mn
DzymART
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LINH120612 Mình dùng có kéo được bạn à.
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng đang dùng 1 con Ezviz, nhưng là C6N, hôm vừa rồi mua trên shoppee 500k, thấy ngon phết 😁
@duyennd1207 Thanks ;)
DzymART
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sử dụng con này cần nhớ tài khoản - mật khẩu đăng ký. Lúc mình dùng do đổi điện thoại khác đăng nhập lại với tài khoản đăng ký số điện thoại cũ thì do không đúng , không chính xác sao đó. Mà không kích hoạt camera lại được đành bỏ luôn.
P/s: Dùng tốt, camera cả ngày lẫn đêm đều rõ, theo dõi được trên nhiều điện thoại, có loa thoại có thể nói chuyện với con nhỏ ở nhà hay, có thể theo dõi theo chuyển động. Lúc mình mua là 650K, có lúc thấy sale còn 500K, 550K gì đó.
@DzymART Thanks anh
nhoxtwi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DzymART Bác bị thuốc hơi cao rồi :3
Screenshot (3).png
Screenshot (2).png
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@DzymART gửi hãng nó đổi mới nếu còn bảo hành, hết bảo hành thì nó hỗ trợ remove acc, còn ko nữa thì mua cái đầu ghi về gán vào là ok
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@nhoxtwi C6N rẻ hơn C6CN nha bác, thêm tiền ship nữa
nh_ha
ĐẠI BÀNG
3 năm
EZVIZ có con nào xài Pin không các Bác? Để ngoài sân khỏi kéo dây như con Xiaomi ấy
reallystorm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới lắp bộ Ezviz này ở nhà gồm 2 cam C6CN trong nhà + 1 cam C3X ở ngoài sân + đầu ghi, tất cả mình đi dây mạng cho ổn định chứ ko chơi wifi. nói chung là ngon so với giá tiền
@reallystorm Cám ơn anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019