Mọi ng cho em hỏi kinh nghiệm mua đt xiaomi bản xách tay TQ. Làm sao kiểm tra đc máy còn jean k....
Thainguyen1509
2 nămBình luận: 14
Mọi ng cho em hỏi kinh nghiệm mua đt xiaomi bản xách tay TQ. Làm sao kiểm tra đc máy còn jean k. E có tham khảo thử Đức Huy Mobile, MobileCity... Mong ae chia sẽ ạ. E dự mua con redmi note 7pro 4-64gb
Bao tiền đó bác
@motoroladroidturbo 6090k nha Bác
vn_soft
CAO CẤP
2 năm
Bác mua cái quần bò, bỏ điện thoai vào được thì là còn jean
2nd
TÍCH CỰC
2 năm
Mình mua xiaomi bên duchuy,Mobileworld rồi
Bên đó bán đúNg hàng nguyên seal đó bạn
Còn mấy chỗ khác chưa mua chưa bik
@2nd Mình củng có tham khảo bên Đức Huy mà k có màu đỏ.
bác mua quần bò là còn jean ngay
Mua mbcity...6gh.128gh rẻ hơn
Hầu như là đập hộp mà. zin đét
tui đã từng mua 2 cái redmi note 4x và 1 cái redmi note 5 pro ở shop didongso trên shopee, dặn họ để nguyên seal là còn đầy đủ hết, đến giờ vẫn xài note 5 pro, 2 cái kia mua dùm người ta vẫn xài bình thường hết, muốn có tiếng việt thì tự unlock rồi cài rom global hay eu vào thôi. redmi note 7 pro cấu hình và giá thấy êm quá, à redmi note 5 cài google camera chạy ngon phết ta,redmi note 7 chạy android 9 camera 48 mp thì chắc còn ngon hơn nữa
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua xách tay thì bác ko cần chú ý còn zin hay ko vì nó bảo hành ở chỗ thằng bán và thằng bán thường để chính sách BH12 tháng, ko bao gồm nguồn+màn. Muốn bảo hành toàn diện ?? - Bỏ thêm 5-10% giá trị máy mua bảo hành vàng.
Seal máy cũng không cần quan tâm luôn. Nó có máy bọc seal cầm tay, tháo ra bọc lại mấy hồi 😆. Kiểu gì hàng về nó cũng mở ra kiểm tra ngoại hình, sử dụng thử, test kỹ rồi mới nhập hàng vào kho, đóng gói, dán tem của nó. Bác kêu để nguyên máy, nó càng mừng, khỏi unlock, khỏi cài rom. Bác ko biết cài mang ra thì 50-100k nó cài cho bác nhé 😁 :D :D
@Kuroneko13 Mình định vào Didongviet mua ak Bac. Mấy lầy mua LG xach tay bao hành cũng ok lắm. Tks bac
Duong_daik
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua xách tay mì xào cần unlock là unlock cái gì z mấy thím?
@Duong_daik Bình thường hàng xt Mi là bị lock ở rom gốc tiếng trung, ko cho cài rom quốc tế, unlock sẽ mở khóa cái đó để cài rom quốc tế tiếng việt hay EU gì đó, unlock sẽ mất bảo hành (nhưng mua hàng xt là xác định làm gì có bảo hành ra hồn đâu). Máy xiaomi rẻ, hỏng làm cái mới. Hàng chính hãng cũng có thể unlock, nhưng nó có tiếng việt rồi unlock làm chi mất bảo hành mất công.
@Mrquangthang98 Tks bác nha

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019