Mời nghe Air Supply, cùng chia sẻ band nhạc anh em hay nghe thời niên thiếu

AudioPsycho
11/2/2020 9:15Phản hồi: 123
Mời nghe Air Supply, cùng chia sẻ band nhạc anh em hay nghe thời niên thiếu
Hồi xưa má dạy tiếng Anh cho từ nhỏ nên nghe ba cái nhạc này sớm riết bị ghiền. Mà lúc đó còn bé tý, cỡ 15-16 tuổi đã nghe nhạc của Air Supply, mấy bản như All Out of Love và Lost in Love có biết cái gì đâu. Giờ sau khi trải nghiệm yêu đương nhiều rồi thì thành ra thấy hơi sến. Anyway, nhạc của Air Supply đến giờ mình vẫn hay nghe, vì nó gợi nhớ lại khoảng thời gian mình tập đàn guitar đi cưa gái, quen bạn gái đầu tiên, trải nghiệm vài cuộc thất tình, chung quy lại là cũng thăng trầm cùng với mình qua 2 3 năm cấp 3.

Nghe album tổng hợp những bản hay nhất của Air Supply trên Spotify tại đây
Một phần nữa nhóm nhạc 2 người này có một chất nhạc khá êm ái, tình cảm, giọng nam cao và ngọt ngào của Russell Hitchcock giúp ta thư giãn rất tốt. Mới tối qua mình và @abuchino nghe xong thấy hay nên lên đây rủ mọi người nghe chung. Sẵn khoe luôn là bản vinyl của mình là bản Allen Gardner thu âm, nên tiếng hay hơn mấy cái bản 24bit trên Tidal nhiều, đó cũng là một điểm rất hay khi anh em chơi vinyl đó.

Thế band nhạc, bản nhạc nào làm mọi người bị ấn tượng khó phai nhất thuở "17 bẻ gãy sừng trâu" ? Comment, chia sẻ nhạc nhiều nhiều cho anh em và mình nghe ké nha.
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Come as you are của Nirvana nhé mod 😁

@Hassler Lên cuối năm 12 em mới bắt đầu mò vào hố hard rock, ha ha
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
Slow Rock thi đại học xong mới bắt đầu nghe tới hết đại học chuyển qua SNSD rồi EDM 😆.
@ntlvn Chuyển gu nhanh như người yêu cũ trở mặt vậy 😃)
pionguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì thích nghe Beegees và Queen!
@pionguyen Mình thì thích Lệ Thủy, Ngọc Huyền và Kim Tử Long... há há
pionguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rongxike cái đấy cũng có nghe nhưng toàn bị đầu độc của mẹ và bà ngoại ahihi
ndohoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pionguyen Mình cũng fan cuồng của Bee Gees. Nhưng mãi đến 2014 mới bắt đầu nghe và ghiền đến giờ.
romeo88vn
TÍCH CỰC
4 năm
Hồi xưa mới biết nghe nhạc thích nhóm HOT của Hàn Xẻng mà sau này rã nhóm và lâu k nghe lại cũng k nhớ bài nào. Chỉ nhớ có bài trong phim trái tim mùa thu
NamAnn
TÍCH CỰC
4 năm
"I would rather hurt myself
Than to ever make you cry..."
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
knight2255
TÍCH CỰC
4 năm
Michael Jackson
Booney M
Michael Learn To Rock
Modern Talking
Blackstreet Boys
Taylor Swift
@knight2255 Trừ Taylor ra thì còn lại đúng ý tôi hết
@anhtuan1066 Taylor là sau sau chút
@knight2255 trừ mai cồ learn to rock ra là tui thích hết :v
@AudioPsycho Ngược t
Thích nhất là mltr
xyzmen
CAO CẤP
4 năm
@knight2255 Tất cả ban nhạc, ca sĩ trong 2 cuốn All time greatest hits (sau này hình như có cuốn 3). Đi lùng xin, mượn, mua, ghi lại (ra tiệm băng)...đoạn trường có ai qua mới biết khổ ra sao....
iSoft
TÍCH CỰC
4 năm
Thời sinh ziên nghe Good bye cả ngày
you1234
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhóm Ace of Base
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích nhất chính là Making Love Out of Nothing at All của ban nhạc này. Nghe hàng bao nhiêu năm, đến bây giờ nghe đến đoạn dồn trống vẫn phê như thế 😆))
@ndkhanhs Hồi cấp 3, đối diện cổng trường mình bỗng mọc lên cửa hàng loa, cứ đến 5h chiều nó bật bài này với Hotel California ầm ĩ , át cả tiếng giảng của thầy cô 😁
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sskkb Từ bài này mình mới biết đến Air Supply chứ trước đó mù tịt 😆
@ndkhanhs Mình cũng vậy, haha
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@ndkhanhs hồi cấp 3 mua đĩa CD lậu kiểu tuyển tập nhạc US-UK, vô tình nghe "All out of love" và thành fan của 2 cha nội này tới giờ lun 😁
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
4 năm
Air Supply, MLTR, Bức Tường (The Wall), Nirvara, Queen, Guns n Roses, Metallica, The Beatles, ... nhiều lắm hihi
Xưa rất thích nghe nhóm này với bài Goodbye, từng có thời mình còn học guitar và tìm hợp âm bài này để đánh, lắm lúc cứ nhẩm theo và thuộc lyrics lúc nào chả hay! Mặc dù mình cũng thích bản "All out of love" nhưng vẫn có hứng nghe hơn dưới sự trình bày của nhóm OTT. Tuy nhiên Air Supply ko phải là nhóm mình thường xuyên nghe, gu của mình khá thập cẩm nhưng chủ yếu xoay quanh thập niên 90, 2k như 2 Unlimited, ABBA, Ace of Base, Boney.M, Modern Talking, DJ Bobo, Eminem, Westlife, Five, Backstreet Boys, Bad Boy Blue, C.C.Catch, Blue System, Toybox, Aqua, MLTR, Dr.Alban, Vengaboys ... Cụ thể hơn nữa danh sách các bài trong máy tính hiện nay của mình như ảnh attach 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Em cũng thích nhất bài Goodbye của nhóm này
@vanhiepstudio Bài này nhẹ nhàng ca từ dễ hát, giai điệu dễ thuộc 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình cũng cực mê bài đó, mở lên nhắm mắt lại thưởng thức từng nốt
Saigonam
TÍCH CỰC
4 năm
Có Ozzy là nghe 😁
TangLy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Saigonam Me too, rất bồ kết Goodbye to Romance, :D.

Bonus:
Mình thích Air Support 😆
những tác phẩm kinh điển thời còn đi học...😃
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Hồi trẻ nghiện nhất Linkin Part với Hollywood Undead
Mình vẫn ko hiểu sao chất âm từ vinyl lại tốt hơn nhạc số bây giờ?
@hakuruno Nhờ dàn loa đắt tiền nữa..
@hakuruno Bác tìm hiểu về khái niệm digitize (số hóa), cũng như sampling rate (tần số lấy mẫu) và quá trình chuyển đổi analog-to-digital là hiểu liền 😁
Hkt nha ae
ôi 1 thời mới nhớn thường
im lying alone with my head on the iPhone 😁
@caffeinezzZ =]]
Xin câu này copy tối làm status
@AudioPsycho chuẩn luôn ấy mod, giờ không còn trăn trở tưởng tượng như xưa với cái đt cục gạch nữa, cứ gối đầu lên ip là 2 đứa yên tâm ngủ haha
Guns and roses
caphedahp
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Chim và Bướm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119