Mọi người ai biết chổ nào thu nhận đệ tử học nghề chỉ giúp mình với :(

sanpham.tk
19/2/2020 1:39Phản hồi: 6
Chào mọi người , mình hiện tại ở sài gòn .

Muốn tìm 1 chổ để học nghề sửa chữa điện thoại để sau này đi làm . Mọi người trong group ai biết chổ nào ổn hoặc có thu nhận đệ tử xin cho mình ké 1 chân với .

Mình thấy trên mạng thì đầy website trung tâm này trung tâm nọ tuyển học viên . Nhưng mình nghe mấy đàn anh đi trước nói vào đó toàn lý thuyết thì nhiều thực hành thì ít .

Nếu đc thì nên đến mấy chổ tiệm sửa xin học thì may ra đc học nhiều hơn , sau này có nhiều kinh nghiệm hơn.

Mong ae giúp đỡ với , do không quen ai trong ngành nên khó tìm quá .

Ở Long An hoặc Mỹ Tho cũng được , vì mình có thể về quê mình ở để theo học .
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có ông anh chuyên sữa chữa dc gần 15 năm. Đào tạo cho mấy người bạn làm nghề luôn. Dc cái học xong có vài người qua cầu rút ván ý ( mà toàn bạn bè k đó). Học cái này quan trọng người ta có tâm chỉ kinh nghiệm hay k thôi chứ vô kiểu thu học phí rồi chỉ kiểu nữa vời cũng k ra ngô ra khoai gì đâu.
@Sở Khanh Con đúng rùi bạn , có mấy chổ gần nhà cũng nhận mà mình thấy không ổn lắm , học phí cũng hơn 20tr mà bài học toàn là cơ bản với đơn giản ... học mỗi ngày 3 tiếng 4 tiếng 😔
@Sở Khanh Con tìm được thầy có tâm khó lắm, mà quan trọng thái độ của người học nữa
@Sở Khanh Con anh bạn có nhận học viên không???
Mình thấy vào học trung tâm này trung tâm nọ cho nắm lí thuyết nguyên tắc nguyên lí máy !
rồi đi xin học việc ở các chổ sửa dtdd sau . không học lớp 1 mà muốn học luôn lớp 12 để thi đại học cho nhanh hả ?
muốn thực hành nhiều thì mua máy về thực hành ! máy cũ 500k/máy anroid ios windowphone có đủ cả .rành rồi thì mới đi làm máy 5 triệu-10 triệu !
nghe mấy đàn anh đi trước nói thì hỏi mấy anh đó có nhận không ?
vì mình nghĩ ở chổ học việc cũng dạy nhưng sát thực tế hơn trung tâm , tất nhiên cũng có lý thuyết
đàn anh ở đây là mình thấy cũng có mấy topic của tinhte , mấy bác vô cmt thế đó mà 😔
chứ cũng k có ý muốn đi tắt thế đâu bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019