Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mọi người chia sẻ vui buồn ngày Tết!

liencoii
3/2/2012 10:2Phản hồi: 35
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tết năm nay là cái tết đầu tiên mình làm dâu ... Mọi thứ với mình thật trọn vẹn mặc dù có nhiều thứ ko như kế hoạch ... Nhưng quan trọng nhất mình cảm nhận được hết tình cảm mà ba mẹ chồng dành cho mình ... Mình cảm thấy rất vui, rất hạnh phúc vì nhờ cái tết này, chồng hiểu vợ hơn, iu thương vợ nhiều hơn ...
30 tết, sáng: Đi chợ mua nốt những thực phẩm còn thiếu cho mấy ngày tết.
30 tết, chiều: Đi mua hoa chưng, hehe.
1 tết, sáng: Dậy lúc 8h lui cui nấu nướng cúng kiếng.
Còn lại là ở nhà toàn tập đó các bạn.
Tớ sợ tết lắm, vì nhà tớ 2 nhóc đang nhỏ chứ đỡ đần gì được hơn nữa MC ốm nằm ở nhà nên chẳng dám đi đâu........mà mọi việc từ to đến nhỏ toàn 1 mình lo thôi, bố thì bận chăm 2 đứa là may lắm rùi
Ai mà lấy chồng đấy,nếu mà ko có cơ hội dc ở gần mẹ chồng thì thời gian tết là thòi gian cảm nhận tình cảm của mẹ chồng đấy.
Con người có những lần cảm thấy hụt hẫng, buồn chán và nhiều khi mất đi cảm giác dc yêu thương. Chúng ta cũng có nhiều điều đó dc xem như là kỉ niệm đấy.
Mẹ ơi, cha ơi cho con một bờ vai vững chắc để cho con tiếp bước. hay cho con đôi cánh vững chắc để con đương đầu với bão táp của cuộc đời nhé. Con cảm ơn những lời đã dạy con và thời gian vừa qua con dc về nhà có một dịp tết thật thú vị.
Mẹ ơi con cần có những lời mẹ khuyên,cần những lời mẹ dạy để con có thể mạnh mẽ hơn, vững tin hơn và có thể có được những điều kỳ diệu từ mẹ.
Tuổi thơ tôi luôn luôn có những điều thật thú vị,nhưng tết tư này kia thì sẽ có nhiều điều cho tôi cảm giác dc yêu thương và có thể sẻ chia những cảm giác bên gia đình cho mọi người thân quen của mình.
Tôi luôn luôn ước mình có thể lớn lên, bay xa hơn nhưng cứ mỗi năm tôi có thể quay về bên gia đình người thân của mình.
Có nhiều nguòi vẫn luôn luôn nói đùa với nhau, tết đến là cái chết sắp đến gần đó, vì giờ hoàn cảnh khó khăn quá nên mọi người ai ai cũng sợ tết, đặc biết là vấn đề kinh tế đấy.
Mẹ ơi đời con sẽ luôn luôn lắng nghe và học theo những gì mẹ dậy, mẹ là tình thương, lòng nhân ai mà con đã học dc đấy.
Tết năm nào cũng thế thôi mọi người, những dịp thế này đi công tác giúp đỡ mấy người nghèo sẽ tốt hơn nhiều đó.
Niềm vui sẽ được nhân đôi nếu bạn muốn biết dc hương vị cuộc sống từ tết. Đó là dịp để cho mỗi người chúng ta nhìn lại, tỉnh thức và luôn luôn thấy yêu cuộc đời hơn.
Con người sẽ cho ta những bài học thật quí và bổ ích. Và mẹ là người luôn dõi theo con, đồng hành và che chơ cho con.
Người đi một nửa hồn tôi chết, một nửa còn lại bỗng dại khờ. Đó là câu nói mà ai ai cũng biết, tình cảm thật tuyệt vời và hương vị của ngày tết cũng thế đấy, giống như tình cảm của mẹ giành cho con,giống như tình cảm của con giành cho mẹ đấy.
Trong dịp tết thì tớ biết có một chương trình Yêu Thương Sum Vầy này cũng thú vị lắm, nó mang tính nhân văn cao, nội dung của chương trình này vun đáp cho hạnh phúc gia đình của mình không chỉ trong dịp tết mà trong những ngày thường nữa đó. Nếu chúng là là người như thế nào (người mẹ,người con hay người chồng) thì cũng sẽ cảm nhận được những điều thú vị thông qua những nội dung thể lệ của chương trình đó. Dù không khí tết ngày xưa hay ngày này cũng thế ah, bạn sẽ có những cảm giác thăng hoa của cuộc sống. VÌ cuộc sống này muôn màu muôn vẻ mà các bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019