Mọi người cho em hỏi, hiện giờ em đang phân vân giữa việc mua iphone 7 và 7+ :(( mọi người có thể c

linhnguyenle
26/11/2019 17:45Phản hồi: 28
Mọi người cho em hỏi, hiện giờ em đang phân vân giữa việc mua iphone 7 và 7+ 😔( mọi người có thể cho em lời khuyên về 2 con này được không ạh, trong thời điểm hiện tại thì mua con nào là ổn nhất? em cảm ơn nhiềuu lắm :((
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TTT Thúi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nên chọn 7+ cho việc giải trí. Pin trâu hơn màn to hơn. 7 nhỏ chỉ để nghe gọi zalo fb là họp lí. Cố gắng tí lên 8+ đi bạn
Thích nhỏ gọn thì ip7, Máy mình ip7 iOS 13.2.3 onscreen cũng được 5h.
@Khaihoanhao76 3h hết date. 5h chắc sạc 2 lần hoặc nghe nhạc mp3 =))
iTect
TÍCH CỰC
4 năm
IP7 nhỏ gọn nhưng pin hẻo lắm em. Vote 7 Plus.
ducnsh
CAO CẤP
4 năm
Từ 6s trở xuống thì mình thấy còn đắn đo chứ 7,8 thì nên chọn dòng plus vì có thêm cam, thêm ram, pin. Tất nhiên nếu bạn cảm thấy dòng plus quá to thì vẫn có thể mua dòng thường
Pin to mà to thì 7 p là ok đó bác ơi
7 hay7+ sắp tối cổ r nên mua thì 7+ hợp lý hơn
Cứ plus pin trâu + màn hình to mà quất.
vinh0203
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn nên nói rõ nhu cầu của bạn và giá tiền bạn có để mọi người góp ý tốt hơn nhé!
2 con đó khác nhau kích thước và camera. tùy bạn thích nhỏ hay to, chụp hình nhiều thì plus.
ThoaiteamNA
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đã dùng qua 7+ thì thấy rất ổn, Pin trâu, mà hình to tuy vướng víu nhưng dùng thích hơn. 7+ là có chụp ảnh chân dung rồi. Nếu bác chưa mua thì em vote con 7+ ạ.
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
2 con này cũng chẳng khác nhau mấy, cũng già đời rồi. Bạn thích màn to, pin trâu ( so với ip), cam kép thì lấy 7+, còn nhỏ gọn tiện lợi thì lấy 7
number123456
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích to thì 7 plus còn thích nhỏ nhắn thì dùng 7. Cá nhân mình khuyên nên chọn Xr
@kudatluv93 nếu ng ta mua 7+ mới tiền đó chỉ mua đc xr cũ, nhỡ ng ta k thích hàng cũ thì sao bác =)))
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Thì Xr cũ có sao đâu. Mn góp ý kiến cho thớt lựa thôi mà sao phải quắn.
number123456
ĐẠI BÀNG
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Đó là mình tư vấn như vậy, nếu chọn XR cũ thì không phải cao lắm mà vẫn sẽ sử dụng ok trong vòng 3 năm nữa. Nếu lựa chọn thì XR dù đắt hơn một chút nhưng sẽ ngon hơn mà.
number123456
ĐẠI BÀNG
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Giờ XR hàng cũ giờ tìm máy ngon dễ hơn. Giờ mua 7plus cũ mới dễ gặp hàng không tốt đó bạn vì bản bày đã ra lâu rồi, muốn tìm được con máy ngon cũng không phải dễ
mình thấy tính năng thì gần như nhau, khác nhau là 1 cái to 1 cái nhỏ hơn thôi, thích to dùng plus nhỏ thì dùng 7 thường
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@Linh Ngọc 98 Cấu hình nó khác nhau, 7+ ram 3Gb mạnh hơn + Camera xóa phông
ĐanBinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
7 Plus nha bạn
QuangHuy2991
ĐẠI BÀNG
4 năm
7plus k phải bàn cãi
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
mua mới hay mua cũ ?
Mua mới tầm 11tr~11tr5 thì để tiền đó mua Xr xài ngon hơn 6996 lần, Xr đang rẻ còn bảo hành dài tầm 12tr.
Mua cũ thì 7+ cũng ok nhưng phải biết coi máy mới hốt đc máy ngon, tầm 7tr~7tr5 nhưng thêm thêm xíu mua 8 plus cũng là 1 lựa chọn ko tồi.
ip 7 thì yếu, cũ, tầm 4~6tr phụ thuộc vào độ zin ngon của máy, hàng 99% thù đúng 99% là nấu dựng, --> ko nên mua
vấn đề là bạn có bao nhiêu tiền và mục đích sử dụng
Mua luôn ip11 bạn nhé.
Nhu cầu của mình và tài chính thấy hợp thế nào thì quất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019