Mọi người cho mình hỏi,hôm rồi mình dùng vga msi rx580 gắn vào chơi bình thường,nhưng hôm sau đang

Wint Nguyễn
22/9/2019 4:57Phản hồi: 11
Mọi người cho mình hỏi,hôm rồi mình dùng vga msi rx580 gắn vào chơi bình thường,nhưng hôm sau đang chơi nó tắt vga màn hình đen thui vga ko quay,nhưng máy vẫn còn đang chạy ( nhạc vẫn nghe ),lắp con cũ vào xài ok..nay mình đi đổi lấy con vga 580 khác,gắn vào xài vẫn ok,nhưng mình shutdown máy sáng mở lại thì y chang tình trạng con kia...mình lắp lại con 970 cũ thì vẫn lên ( chứng tỏ main,ram,nguồn của mình vẫn bình thường,) vậy lỗi 2 con vga đó hay còn nguyên nhân nào khác khiến 2 con đó xảy ra lỗi khi gắn vào máy mình ko các bạn.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguồn bao nhiêu w ?
@Kilo Victor Nghi thiếu nguồn
DuongPNJ
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa mang 1 con 580 y chang đi bảo hành rồi đây
@DuongPNJ Mình thử 2 con msi luôn,con nào sau 1 đêm cũng chết,vừa đi đổi lấy con asus về thử,hi vọng sẽ ko sao
DuongPNJ
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangvl Tôi đi bảo hành con của MSI còn con của gigabyte thì chạy binhg thường
@DuongPNJ Tui đổi qua asus thì thấy ổn chưa có hiệu tượng gì
DuongPNJ
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangvl Vl, ko lẽ mấy má MSI làm ăn tệ vậy sao
@DuongPNJ Con asus xài tới nay hoàn toàn ko có hiện tượng gì nữa
Bác chơi nguồn bao nhiêu W thế ạ? 450-500W thì dẹp mua bộ nguồn mới 650W là chuẩn nhé bác.
Bác cài driver chưa?
Bác xem case máy bác lắp tản nhiệt đã tốt chưa?
Bác xem chấu nguồn lắp có đủ không? 6 + 8 pin
Nguồn 750w các bạn ạ,vấn đề là có vẽ con vga nó chết luôn,đem qua các máy khác vẫn ko lên,nhưng lắp con vga khác thì lên, mình sợ do cái dàn của mình điện năng thế nào nó làm chết vgA thì xong
DuongPNJ
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangvl Tôi xài sesonic 750w 80plus gold , ko thể do nguồn dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019