Mọi người cho mình hỏi tai Apple Ảipods ngoài việc Wireless nghe có hơn nhiều so với tai zin đi...

leequan2012
18/6/2018 3:51Phản hồi: 9
Mọi người cho mình hỏi tai Apple Ảipods ngoài việc Wireless nghe có hơn nhiều so với tai zin đi...
Mọi người cho mình hỏi tai Apple Ảipods ngoài việc Wireless nghe có hơn nhiều so với tai zin đi kèm trong máy không?
Cho mình hỏi thêm tầm giá 2-3tr thì tai nghe Wireless nào nghe nhạc hay chất âm tốt a
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Elv1es
ĐẠI BÀNG
6 năm
Airpods với mình chỉ là tính tiện ích khi đi đường không phải lôi điện thoại ra nghe máy mà không vướng víu với không bị công an để ý thôi, chớ chất âm không thể so sánh với các sản phẩm có dây cùng tầm giá. Tai có dây kèm máy nghe chất âm tốt hơn chút ít, tai trâu như mình thì thấy vẫn ổn.
Bạn mình nó xài airpod nó nói ko khác gì tai nghe có dây chỉ lợi cái tiện ích wireless
Elv1es
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luoncogang88 Thì nó tiện ích vậy thôi, nhưng khi bạn đi đường, bạn mới hiểu tiện ích của nó thế nào, tap để nhận cuộc gọi mà không lo bị giựt cái điện thoại.
Rồi bạn chạy bộ, nếu sài watch như mình thì bạn hoàn toàn có thể vứt điện thoại ở nhà (tất nhiên việt nam chưa hỗ trợ LTE cho watch) nhưng chủ yếu là nghe nhạc khi workout thôi. Không vướng như sài dây khó chịu.
Đó là các giá trị mà nó mang lại với mình.
Dùng tai nghe này thì sự tiện lợi được đặt lên hàng đầu chứ không phải chất âm 😃 Đàm thoại tốt chứ nghe nhạc thì bình thường!
Đổi lại là trải nghiệm sử dụng rất "đã"! đi đường có cuộc gọi thì gõ 2 cái để nhận, gõ tiếp 2 cái để kết thúc cuộc gọi, có thể cài đặt gõ 2 cái để next bài hoặc gọi siri hoặc play/stop bài hát.
Đang nghe nhạc gỡ tai nghe ra là dừng, đeo lại lại chạy tiếp
Nếu đang nghe bằng 2 tai khi gỡ 1 tai ra bên kia vẫn tiếp tục phát.
Nói chung mình thấy trải nghiệm sử dụng rất tốt!
Ai quan tâm tới chất âm thì không nên mua!
@nguyenhanh028pr Đang nghe 2 tai gỡ 1 ra thì nó pause chứ bạn.
@perfectman3010 Mình nhầm, tháo 1 tai ra nó dừng 😃
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
Các tai nghe này cùng hãng mà bạn, đề cao sự tiện dụng còn chất âm thì ko có nhiều đột phá so với bản có dây.
Thực ra bạn nghe earpod mà ko phàn nàn gì về chất âm thì bạn nghe airpod cũng ko phàn nàn gì đâu 😁
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chất lượng âm thanh tốt bằng điện thoại ko? Mình từng xài jawbone era, jawbone by era, plantronic legend nhưng chất lượng gọi ko bằng điện thoại. Mình đã thử gọi qua số khác test chất âm. Khi gọi bằng tai nghe, bên kia báo chất âm ko tốt bằng (họ tự nhận ra luôn vì mình ko nói khi nào xài tai nghe)

Kết nối mấy con mình xài thường hay bị rớt nhất là khi để điện thoại trong túi quần
langtu0076
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này chỉ được mỗi cái tiện lợi, còn để nghe nhạc thì không nên chọn. mình đã từng phân vân giữa airpod và beatx nhưng cuối cùng vẫn chọn beatx vì nghe nhạc thích hơn hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019