Mọi người có thể cho em biết kính chống ánh sáng xanh hoạt động như nào không ạ ?

16/4/2018 9:55Phản hồi: 13
Mọi người có thể cho em biết kính chống ánh sáng xanh hoạt động như nào không ạ ?
Chả là hôm trước mẹ em vừa mua một cái kính kêu là chống ánh sáng xanh các kiểu ! em cũng thử GG đọc qua nhưng mà mù mờ quá ? ai biết chỉ giùm với ạ. Tác hại của ánh sáng xanh thì em biết rồi mà còn cái kính thì chịu 😔:(
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kính chống ánh sáng màu xanh hoạt động để chặn các tia sáng có hại màu xanh và ngăn không cho chúng chạm tới mắt chúng ta. Kính bảo vệ mắt có một bộ lọc màu vàng được thiết kế để cắt các tia sáng màu xanh ra khỏi màn hình và ngăn chúng tiếp cận mắt.

Kính chống ánh sáng màu xanh là một giải pháp tuyệt vời khi bạn liên tục phải tiếp xúc với ánh sáng màu xanh, bởi vì chúng nhỏ gọn tiện lợi, bạn có thể dễ dàng mang theo. Có thể bạn sẽ nhận thấy rằng sau khi sử dụng kính chống ánh sáng màu xanh trong một thời gian, thì các triệu chứng như nhức đầu, đôi mắt khô và mệt mỏi và chất lượng giấc ngủ kém sẽ giảm và bạn sẽ có thể làm việc trên máy tính hoặc xem TV mà không cần lo lắng về sức khỏe.
Bạn tham khảo kĩ nhé
Toàn lũ quảng cáo nhảm bán kính. Ba cái bài báo nhăng cuội nêu tác hại ánh sáng xanh nhưng deck bao giờ nêu đc định lượng ánh sáng xanh như thế nào, tiếp xúc trong bao lâu thì có hại. Toàn nói nhảm
@hoanglam9902 gắt vậy bác em hỏi thật mà 😔:(:(
@hoanglam9902 Vậy cái kính có tác dụng thật không vậy ạ ?? đắt dữ lắm
Milly.Milly
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanglam9902 cũng ko hẳn là như thế đâu ạ. mỗi ng một quan điểm : https://matti.vn/thong-tin-huu-ich/kinh-chong-anh-sang-xanh-co-hieu-qua-khong/
Cái kính có tác dụng lọc ánh sáng xanh thật. Nhưng ánh sáng xanh từ đt, màn hình máy tính các kiểu ko thể đủ gây hại như mấy bài báo nói. Cũng giống như nói phóng xạ gây chết người, chuối ăn cũng có chất phóng xạ nhưng ăn vài triệu quả mới đủ chết
@hoanglam9902 Dạo này nhiều pic kiểu này lắm bác ạ ~ sáng ra đường còn thấy cái biển to đùng quảng cáo kính cơ 😁:D giờ cái gì cũng bán được
@hoanglam9902 đầu tiên em đọc mà giật mình , tại họ cứ nói quá
hóng với mn
Manhcuong17
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng hóng
hóng quá đi mất
ho em hóng vs ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế