Mọi người ở nhà buồn chán không? Chứ mình nhớ cảnh được đi vòng vòng, ăn quán quá :cry::cry: Nhân dịp hồi trước có cơ hội cầm con Realme 8 Pro nên mình dùng để quay 1 cái clip dẫn mọi người đi bảo tàng nè. Dịch không được đi đâu, thì coi như đi tham quan online vậy :)). À do lúc đi hơi dài nên mình cắt làm 2 clip, này là phần 1 nha :grin::grin::grin: Mới làm clip dạng này chưa quen, có gì mọi người góp ý với mình nha #realme
Mọi người ở nhà buồn chán không? Chứ mình nhớ cảnh được đi vòng vòng, ăn quán quá 😢😢

Nhân dịp hồi trước có cơ hội cầm con Realme 8 Pro nên mình dùng để quay 1 cái clip dẫn mọi người đi bảo tàng nè. Dịch không được đi đâu, thì coi như đi tham quan online vậy 😆. À do lúc đi hơi dài nên mình cắt làm 2 clip, này là phần 1 nha 😁😁😁
Mới làm clip dạng này chưa quen, có gì mọi người góp ý với mình nha

#realme
Ở nhà có gì mà buồn chán, ngồi viết lách, làm vlog, tỏ ra bận rộn để quên đi mối tình đầu cho hết ngày, thế là hết chán. Đơn giản.
@poiuy1234 Mối tình đầu nữa hả 😆))
@poiuy1234
@poiuy1234 Nhiều việc, vừa làm vừa nhớ những tình đầu.
p700i
CAO CẤP
1 tháng
@poiuy1234 Có chục mối tình, quên từng mối tình là hết thời gian chứ có gì mà buồn nhỉ
Kiểu tóc của em nhìn hơi già. Thay đổi phá cách đi. Bảo đảm sẽ trẻ đẹp hơn nhiều 😁😁👍👍👍
@NghiepTranVINA Tại trán em sân bay lắm nên cũng ít kiểu. Tính đi cắt lại cái đóng cửa hết trơn rồi 😔((
@Rubi Lee Trán anh cũng sân bay nè. Em ra tiệm lớn kêu nó đổi mẫu tóc nào cho trẻ trung, cắt ngắn bớt cũng được rồi nhuộm màu lên cho tươi. Bảo đảm trẻ lại. Hết giãn cách làm thử đi. Refersh cho mới mẻ 👍
@Rubi Lee mặt dày lên chút đi mod
ko ai toàn diện cả đâu, cái j cũng phải xinh đẹp này kia mới tự tin thì đó chỉ là cái bề ngoài thui, nhìn hoài sẽ chán
làm mình giàu kiến thức đi sẽ khác hơn nhiều đó, khi đó mọi chuyện đều là chuyện nhỏ
lenam098
TÍCH CỰC
1 tháng
@Rubi Lee Con gái trán cao thẳng, tuổi thơ dữ dội 😆
bulknick
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Lúc quay đừng đưa lên trán nhiều quá nha. Đúng là trong cuộc đời này không có ai toàn diện mà 😔
@bulknick Dạ nét đặc trưng thừa hưởng từ ba mình 😆) đừng chê, mình chưa buồn mà ba mình buồn trước đó
bulknick
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Rubi Lee Well mình đâu có chê. Chỉ là muốn nhắc bạn để lần sau cải thiện hơn 😃 Dù gì thì những gái nào có trán như vầy đều rất thông minh mà 😃
@bulknick Chán thật 😆
@Rubi Lee Sao chỉnh giọng đi làm gì Rubi ơi, để nguyên giọng của e cũng hay mà.
Sao up được clip dài vậy nhỉ? Hôm up thử một cái clip tầm 2 phút mà nó chẳng hiện lên.
@hoangminh2018 Up app bản mới nhất nha bạn
Mình cũng muốn cafe với bạn bè và ăn hàng quá 😂
TuanDanh95
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Sắp ổn sòi 😆)))
Đi lòng vòng nha, đi vòng vòng là đi kiểu j? Ngôn ngữ mod viết như nói vậy.
Chịu. Cũng cuồng chân rồi nhưng mà ráng chờ dịch ổn rồi đi lại 😣
Mới bơm ra Vũng Tàu hít hơi biển “xả chét” nè mod 😂
Mình chỉ thấy chán vì ko được đi cà phê, ăn uống thì có thể mua mang về 😆 cũng hơi thiếu thốn
Đang dịch bớt đi nhé mod
Đôi khi đơn giản vậy mà giờ thành thứ xa xỉ mod nhỉ
Mình ko ở SG nhưng vẫn đi du lịch từa lưa. Nói chung làm những gì pháp luật, quy định ko cấm là đc. Thiếu gì cái chơi. Chỉ ko có tiền mới buồn chán chứ có nhiều tiền ở nhà mình vẫn thấy vui hehe
Dĩ nhiên rồi, bọn trẻ con mới tội kìa
120k 1 người thì quá đắt cho người Việt
Hết dịch anh đưa em đi được ko?
hppl
TÍCH CỰC
1 tháng
con gái sao không tự nấu ăn ở nhà ,lười vậy
@hppl Gái giờ kiếm được đứa biết nấu ăn còn khó chứ nói gì tự nấu ở nhà, nhưng nhớ không nhầm thì chủ thớt có đăng bài làm bánh tart, cũng có thể chỉ để sống ảo, review, etc, mình nghĩ biết vậy thôi, đánh giá người ta làm gì.
@hppl Việc thích đi ăn ngoài quán đâu có nghĩa là ngta không biết nấu ăn đâu bạn
@hppl Ủa liên quan gì bạn. Chẳng lẽ giờ mình thèm vịt quay, mua con vịt về quay hả bạn. Sao bạn biết mình không nấu, mắc cười
@Kalanhikov Ủa tại sao phải cần kiếm con gái nấu ăn chi bạn? Mình nấu được để nuôi mình mập đó bạn 🙂🙂
@Rubi Lee Xả stress tí nhé XD.
Ai cũng nên biết nấu, ít nhất là mấy món đơn giản đủ để phục vụ bản thân hay gia đình sau này, nhưng xã hội giờ chị em nghe thích nghe feminists là làm việc bếp núc là xấu hổ, hạ thấp bản thân, rằng chị em phải tạo dựng sự nghiệp, là người phụ nữ "hiện đại" trong khi vẫn đòi hỏi bạn trai, chồng phải "truyền thống" như là ga lăng, nhiều tiền, phục vụ chị em tận răng (vậy thì có sự nghiệp hay ít nhất công việc làm gì?), cao ráo hay ít nhất phải cao bằng chị em (trong khi đàn ông mà muốn chị em thân hình vừa, không muốn béo thì bị kỳ thị misogynistic, fat shaming, etc. mà chiều cao bất khả kháng không thay đổi được, còn cân nặng thì đa số là dễ dàng thay đổi trừ khi có bệnh lý đặc biệt). Thế nên giờ nhiều chị em đến luộc trứng cũng không xong. Nếu xác định ở một mình thì không phải vấn đề gì nhưng xu hướng chung, vẫn chiếm đa số là lập gia đình thì tất nhiên yếu tố biết nấu ăn sẽ quan trọng vì đó là cái mà người đàn ông tìm ở người phụ nữ. Đàn ông và phụ nữ không giống nhau, nên yêu cầu cũng không giống nhau.
Nói đi nói lại, tặng mình cái bộ Qobo đi. Lúc tìm bài làm tart, thấy Qobo video trên Rubi Ham Chơi trước khi thấy bạn đăng lên tinh tế 😃, đã sub.
Con gái đứa nào cũng than như này cả 😃