Mọi người ơi! Cho em hỏi là em đang học ngành quản trị kinh doanh, thì mọi người có thể tư vấn cho

locanblue
11/4/2020 19:1Phản hồi: 11
MacBook Air 2020 theo mình thì không nên dùng phần mềm nặng như Final Cut Pro X tại vì nó không có hệ thống tản nhiệt tốt...

Nó có 1 cái quạt mà ko có ống dẫng nhiệt nên CPU dễ chết nếu render video liên tục.

Photoshop và Web browsing với Safari (ko phải Chrome) thì okay!!

Theo mình thì bạn nên chờ MacBook Pro 13/14" mới hoặc là mua MacBook pro 16" luôn.

Mình đang dùng MacBook Pro retina 15" 2014 nâng lên NVMe 2TB intel 660p và rất ổn. có điều render videos ko nhanh bằng MacBook pro 16" mới
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VLH
Trứng
4 năm
MacBook Air 2020 theo mình thì không nên dùng phần mềm nặng như Final Cut Pro X tại vì nó không có hệ thống tản nhiệt tốt...

Nó có 1 cái quạt mà ko có ống dẫng nhiệt nên CPU dễ chết nếu render video liên tục.

Photoshop và Web browsing với Safari (ko phải Chrome) thì okay!!

Theo mình thì bạn nên chờ MacBook Pro 13/14" mới hoặc là mua MacBook pro 16" luôn.

Mình đang dùng MacBook Pro retina 15" 2014 nâng lên NVMe 2TB intel 660p và rất ổn. có điều render videos ko nhanh bằng MacBook pro 16" mới
Macbook Air, GPU yếu như sên mà đòi chạy FCPX thì coi chừng thay máy! Ít nhất cũng phải Macbook Pro 13".
Macpro 13 dư sức đáp ứng
DraLeak
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm YouTube thì nhu cầu render ko phải nhẹ, PTS ... thì chỉ nên phang Pro chứ Air thì chỉ làm cảnh thôi, yếu và màn ko nét đâu!
@Vietnam Pro Travel Macbook Air 2018 đã có màn hình Retina rồi nhé!
Nhu cầu làm video thì lên Macbook Pro đi bạn, cho ổnhonw chút
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
Nên dùng Pro 13' là vừa đẹp.
Mình nghĩ bạn nên ưu tiên Macbook Pro để render video bạn ạ, vì MBA chỉ đáp ứng tốt nhu cầu văn phòng (kinh nghiệm dùng MBA đã 6 năm nay)
Pro nhé
dạ em cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ, với tình hình bây giờ, em cũng có đọc nhiều bài trên đây. nên em sẽ quyết tâm đợi Pro 13’ 2020 ạ
StellarFox
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thật ra nhu cầu nhẹ nhàng thì Macbook Air đáp ứng được chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019