Mọi người tư vấn cho em với ạ. Em tính mua xe côn tay mà giờ ko biết phải mua xe gì, hãng nào!. Em

kỳ míttờ
25/2/2020 14:41Phản hồi: 41
30-40tr classic GD, GN, Yb, Husky, CG ...
~50tr Underbone Exciter, Winner, Raider, Star SR, MSX..
60-70tr Naked Fz, Gsx, Tfx..
80-90tr XSR150, MT15, R15, W175...
tùy kinh tế, sở thích underbone, Naked, Classic, sport...
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh1999
ĐẠI BÀNG
4 năm
30-40tr classic GD, GN, Yb, Husky, CG ...
~50tr Underbone Exciter, Winner, Raider, Star SR, MSX..
60-70tr Naked Fz, Gsx, Tfx..
80-90tr XSR150, MT15, R15, W175...
tùy kinh tế, sở thích underbone, Naked, Classic, sport...
M mới bán winner sau hơn 3 năm sd, m cungz trải nghiệm lái xe raider nhiều lần, nếu phân khúc 150 con raider nhìn phong cách và máy mạnh nhất, có vẻ ít lỗi nhất. Trải nghiệm m thấy cũng ngon nhất.
Nhược : dáng vưà là nhược vừa ưu điểm.
Chăm sóc chi phí thay dầu, xăng cộ, link kiện có vẻ mắc hơn 2 cu wn và ex 1 xíu. Máy thì mạnh ngon nhưng giàn chân hơi yếu thì phải, xe nhẹ đi tốc độ cao hơi ghê
@boyyeu9x chi phí bảo dưỡng đã giảm xuống ngang với Honda và Yamaha rồi nhé bác
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
4 năm
Raider quá ok rồi,ko vấn đề gi ko biết chê chỗ nào luôn
@ThanhXL1708 mình cũng thèm có 1 em nhưng kinh tế chưa đủ hihi
Tomclancy91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThanhXL1708 Chuẩn luôn, chỉ cần nhớt tốt và vệ sinh sên là chạy ngon phà phà luôn.
Nhỏ người thì mình sẽ chọn MSX 125.
Rai xe nhỏ nhưng dài,giá thì cả 2 đều sêm sêm nhau.Rai gần 50 củ MSX giá xe (chưa biển) dưới 50củ
@bongxu_79 MSX ở đâu dưới 50 củ vậy bác
@lee-de-gil Giá đại lý giờ thấp hơn so với giá đề xuất 1 củ
EX ĐI VẪN NGON CƠM HƠN :d
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
W175 nha, dạo này hn chạy đông vc~
YAMAHA XSR 155 nhìn chất lắm, hoài cổ thì đi con này quá ổn.
Rickc32
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Daviddv9prada Chính hãng tầm bao nhiêu nhỉ
trên 60 củ, ra giấy nữa thì bác tự tính. loanh quanh 70 củ gì đấy.
@Daviddv9prada Kết con này lắm mà giá chính thức cao lắm bác ơi
@Daviddv9prada 83m đấy bác, cao quá. ko biết chính hãng rồi có giảm ko
byducanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiện tại Winner X đang có giá rất tốt 😁
Kinh nghiệm là bình xăng càng lớn càng tốt.
Nhà có cả ex lẫn winner
shysc
ĐẠI BÀNG
4 năm
nếu ko vấn đề về kiểu dáng thì raider ổn nhất, 1m65 đẹp và nhỏ con ok nha bạn, ko thì đợi con ex 155 có van biến thiên ra rồi mua lun, lúc đó vừa có kiểu dáng, vừa có sức mạnh động cơ; nhưng lúc đó rai có update lên nữa ko thì ko biết
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua raider cẩn thận gãy sườn nha. Cứ winner x mà chiển thôi
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
4 năm
@shysc biết được nó fix cho còn ko biết thì chả phó mặc cho số phận. Nói chung ko nên mua
Tomclancy91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mister.Ta0 Nghĩ sao nói gãy sườn pa. Mấy vụ tai nạn đầu xe bán mâm tan nát mà cái khung sườn với dàn máy còn nguyên, thậm chí dàn sàu ko hề hấn gì luôn đó.
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tomclancy91 Xe của cháu bị tai nạn hay sao mà cháu biết rõ vậy? Cháu nhìn với nghe thôi chưa đủ đâu, phải sờ mới sướng 👌
Tomclancy91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mister.Ta0 Xe mình chưa tại nạn chứ mình nghĩ xe bạn bị tai nạn trước xe mình đó. Thì cứ mua winer mà dùng, mà chưa biết ai lớn tuổi hơn xưng hô gọi người ta là cháu. Nc bố láo
misstu
ĐẠI BÀNG
4 năm
win X giá tốt , đồ honda cũng lành
Làm con MSX đi b...
MSX thôi. mình mét sáu lăm , sáu mươi kí đây. Con này đi nhẹ nhàng trong phố. Đi làm đi học cafe ok
@futureneodo giá hợp lí cho 1 em nhập nguyên con.
Suzuki Bandit, tuyệt vời nhé. Raider/Satria thì nhìn phá cách gọn gàng vẫn đẹp
winx thẳng tiến, còn dư tiền độ thêm chút ít
nhưng trước hết nên biết chạy côn và biết chăm cái cục máy DOHC. chứ ko lại đổ lỗi cho đồ honda kém chất lượng
MegaCenterHP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng đang ngắm 1 e côn tay. Mình định khởi đầu bằng 1 e winner X. Raider thì mình loại từ đầu vì quá dị, phù hợp cho ae nào yêu từ cái nhìn đầu tiên hoặc fan ruột. Ex thì mình cực ưng mắt, đặc biệt cái bánh sau oai vệ, kết lòi mắt. Nhưng cân đi cân lại thì winner x nhìn lành tính, đủ ngầu, đủ chất, bền bỉ an toàn (xem kênh go with minc kết quả phượt winner x 1 xuyên việt), có phanh abs, động cơ dohc, giá lại giảm tụt quần^^ 1 vote cho winner X
shysc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MegaCenterHP kiểu dáng mỗi người mỗi ý nên mình ko bàn, đa phần đều kêu nó thiết kế như xe ga, còn yếu tố bền bỉ hiện tại su đánh giá ok nhất do tỉ lệ nội địa hóa thấp, nhưng cũng có câu của bền tại người, xe côn nếu ko biết đi trong thời gian roda là thảm họa sau 5k roda là nát con xe, ngoài ra nên tham khảo thêm 1 số lỗi con này dàn nhựa rất dỏm rung tè le phần, vẫn bị lỗi cam, nhục nhất là tắt máy đột ngột đang chạy tắt máy đứng giữa đường chơi 15p rồi chạy tiếp, thấy mỗi tiếng pô là ok, còn thiết kế pô miễn bàn nhiều người chửi rồi😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019