Mọi người tư vấn cho mình SSD với , mình dùng laptop GL753VE, SSD 512Gb giá dưới 5 triệu là ổn ạ. M

Obey Quang
28/8/2019 13:37Phản hồi: 11
Nếu như mình không lầm, thì có phải máy của bạn là một con Gaming ASUS ROG GL753VE không?
Con này có hỗ trợ khe SSD M2 PCIe, nên bạn có thể mua SSD M.2 kích thước 2280, chuẩn tốc độ PCIe (NVMe) nhé.

Samsung hoặc Intel là 2 hãng SSD mình khuyên bạn nên chọn, giá tuy mắc, nhưng chất lượng 2 hãng này là rất tốt và tốc độ ổn định (tiền nào của đó thôi).
Mà nếu có 5tr thì bạn mua được luôn SSD 1TB luôn ấy chứ?
Tìm SSD Samsung EVO Plus 970 500GB, hoặc SSD Intel 760s 512GB.

Ngoài ra thì máy bạn có thêm một khe RAM nữa, nâng cấp tối đa 16GB RAM. Máy có sẵn 8GB rồi, nâng thêm 8GB nữa là đủ. (Nếu bạn đã nâng RAM rồi thì thôi)
RAM thì chọn hãng Crucial hoặc Corsair nhé.

Ở Hà Nội thì chọn Tuấn Phong Store (tuanphong.vn), ở Sài Gòn thì tìm ở Memoryzone.
2 chỗ này mình thấy bán hàng khá là uy tín và chất lượng, giá cả cũng hợp lý, hay có sale.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Paimon
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu như mình không lầm, thì có phải máy của bạn là một con Gaming ASUS ROG GL753VE không?
Con này có hỗ trợ khe SSD M2 PCIe, nên bạn có thể mua SSD M.2 kích thước 2280, chuẩn tốc độ PCIe (NVMe) nhé.

Samsung hoặc Intel là 2 hãng SSD mình khuyên bạn nên chọn, giá tuy mắc, nhưng chất lượng 2 hãng này là rất tốt và tốc độ ổn định (tiền nào của đó thôi).
Mà nếu có 5tr thì bạn mua được luôn SSD 1TB luôn ấy chứ?
Tìm SSD Samsung EVO Plus 970 500GB, hoặc SSD Intel 760s 512GB.

Ngoài ra thì máy bạn có thêm một khe RAM nữa, nâng cấp tối đa 16GB RAM. Máy có sẵn 8GB rồi, nâng thêm 8GB nữa là đủ. (Nếu bạn đã nâng RAM rồi thì thôi)
RAM thì chọn hãng Crucial hoặc Corsair nhé.

Ở Hà Nội thì chọn Tuấn Phong Store (tuanphong.vn), ở Sài Gòn thì tìm ở Memoryzone.
2 chỗ này mình thấy bán hàng khá là uy tín và chất lượng, giá cả cũng hợp lý, hay có sale.
@Alan Moschus Mình cảm ơn bạn nhiều lắm
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
@Alan Moschus Bác cmt quá chuânt
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
500G và có m2 PCIe thì Samsung bên dưới là chuẩn rồi
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
Còn ko mua dòng Pro thì đồ bền cao hơn, read/write cao hơn
KazumaLee
ĐẠI BÀNG
5 năm
dòng plus thì tốc độ cao - pro thì lifewrite cao gấp đôi dòng plus tốc độ thì thấp hơn chut
SSD 1920GB 2.5" duoi 5tr bền hơn 860pro lh mình.
tzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
SSD thì cứ samsung mà quất thôi bác, mình dùng 2 con SSD samsung thấy chạy rất ổn định
Samsung thẳng tiến.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019