mọi người tư vấn giùm ngok.

ngok3bie
19/8/2011 10:10Phản hồi: 49
Nhà ngok có 5 người, 2 chị thì có 1 chị đi Ab nhưng giờ đang bán đi vì tiếng máy xe, chị còn lại muốn mua 1 chiếc xe nhưng lại đang phân vân giữa jupiter 2011 với wave rsx. mong mọi người tư vấn giúp. thanks mọi người nhiều lắm. :giggle:
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe nào cũng đc bạn àh, thích xe nào thì quất xe đó thôi..mình nói thật đó, xe nào cũng có cái hay và cái k hay riêng, nên mua xe là cứ theo cảm tính, nhìn con nào có cảm tình là cứ múc, chứ nhiều khi tính già hóa non..hehe
chúc chị bạn kiếm đc con xe như ý nhá
Bùn nhỉ Jupiter đi so với Wave Rs, so với Future x đỡ tủi hơn.Nhưng mà ko sao, tùy chủ thớt thôi, xe nào cũng bền cả, wave rs có cái cốp rộng, còn jupiter rc 2011 thì 115 cc mới có cốp rộng, jupiter mx 110cc thì cốp nhỏ.
Còn phải suy nghĩ sao bác?
em sợ đưa dòng Fi vào, lại có người vào khen công nghệ Fi, em không thích thế nên đem so với Rsx.
Like mạnh câu này nha 😁 hãy dẹp qua mọi chuyện và tập trung chuyên môn nào pà kon, đã có topic giao lưu nhé, mọi ý kiến chuyển wa đó hết nha 😃

[MENTION=899098]ngok3bie[/MENTION] : nên ra tận nơi và trải nghiệm từng xe thì sẽ hay hơn, mỗi người 1 ý thích nên tư vấn là 1 điều cực khó. Nếu góp ý kiến chủ quan thì mình xin vote 1 phiếu cho Ex vì mình like dòng đó. Ngoài ra thì tùy từng người 😃
em không sợ gì, em chỉ sợ giống em đợt trước, ra thử xe bị bắt trả tiền thử xe, đợt đó giận kinh khủng :banghead:.
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
em gái này tâm lý ghê , RSX thì thằng bạn anh đã từng sử dụng nói rất tiết kiệm xăng ,nhưng nhược điểm là xe quá yếu ,còn Ju thì hồi đó giờ chưa xài nên a chưa bít hj
Ơ, ở chỗ nào bắt trả tiền thử xe thế, từ đó giờ đi thử xe chưa bao giờ nghe chuyện đó :-s
chất lượng giữa 2 cái thì mình hok pik chứ cái Ju nhìn đẹp hơn, thể thao hơn cái RSX á....
:giggle: vậy thì Ju R/c loại mới vừa đẹp, vừa tốt, thấy mấy đứa bạn đi mà khen hoài.
k nên chấp nhặt bác ơi.........keke
xe toàn vn nhưng công nghệ sx là của nước ngoài, nói như bác thì sinh ra yamaha, honda để làm gì?
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
công nghệ nước ngoài nhưng chất lượng vn bác ơi ,tay nghề của công nhân + kĩ thuật viên việt nam còn kém,nên chất lượng chiếc xe sẽ kém so với nước khác,bác đừng nói tay nghề công nhân việt nam ngang tầm với công nhân của nhật hay ý nhe
Nói như you sao ko mang qua nước ngoài sx, ở vn sx làm gì, xàm, có biết nhân công vn dc mệnh danh là " giá rẻ" ko you.
Còn thợ sửa xe Hon hay Ya đều từ trường nghề Vn ra cả, có ông làm thợ ở Ya nghỉ qua Honda làm và ngược lại là bình thường.Đến thời buổi này còn kêu thợ Honda sửa tốt hơn Ya, xe Honda tốt hơn Toyota, công nghệ cũng chỉ có thế, tùy hãng đưa ra chính sách ntn thôi.Tui chỉ kết câu " phụ tùng Honda dễ kiếm và rẻ hon Ya" ngoài ra đừng nói mấy câu xàm xí.
Xe Honda: Đời cũ từ khoảng năm 2005 trờ về trước thì tốt thật, nhưng gần đây chất lượng giảm trần trọng. Bảo hành, sữa chữa không tốt, giá lại cao ngất ngưỡng (do tụi honda nó làm giá). Máy đi mau xuống,

Xe Yamaha: tuy có hơi tốn xăng hơn tí (vì máy bốc), nhưng năng lượng sinh ra cũng đem sử dụng thôi chứ mất mát gì. Không đáng kể, được cái giá thành đúng theo trên mạng, máy cực tốt. Chạy đầm, kiểu dáng cho giới trẻ. Đi xa bền.

Mấy con air blade và Future nhìn già . Mấy chú thanh niên mà đi cái đó người ta bảo là cán bộ. Sao sánh bằng Nouvo 135 RC và jupiter RC.
Với sự trau truốt từng chi tiết ngoại thất và những nỗ lực tạo nên sức mạnh động cơ, Jupiter RC phiên bản 2011 mang đến một cảm giác kiêu hãnh cho người điểu khiển trên mọi nẻo đường.

Một trong các điểm nổi bật của sản phẩm này là công nghệ đèn LED. Công nghệ tân tiến này được sử dụng cho mặt đồng hồ, hệ thống công tắc, hệ thống đèn hậu tăng tính thể thao cho Juptier RC.

Ngăn chứa đồ rộng rãi được trang bị đèn chiếu sáng và nắp bảo vệ chống trộm rất tiện lợi và dễ sử dụng ngay cả vào ban đêm.
Tay nắm có logo Yamaha cùng các hoa văn khắc nổi tạo điểm nhấn hiện đại, khác biệt hoàn toàn so với các sản phẩm trước đó.
Kiểu dáng thể thao của vành đúc kết hợp với phanh đĩa trước với thiết kế đặc biệt như những dòng xe thể thao nổi tiếng của Yamaha (Floating Disk) cùng bộ gác chân hiện đại làm tăng sự mạnh mẽ và độ an toàn tối đa cho người sử dụng.
Nói cung Ya ăn đứt honda về mọi mặt mà nói

Còn bác có quan tâm dòng xe Suzuki có chiếc Xbike 125cc mầu đỏ đen rất hợp với phụ nữ
- xe bền: X-bike là xe Su nổi tiếng bền, có lọc nhớt nữa.

- Ít hao xăng: xăng cộ X-bike trung bình là 53km/l đường thành phố kẹt xe, 56km/l đường trường.

- chạy đầm: Viva hay Future cũ cũng không đầm bằng, X-bike nó nặng ghê gớm, đến 110kg mà.
màu tem của ju /c bị đỗi khác rồi, màu tem nhìn không được sắc xảo như mấy chiếc trước.
HEAD Phan Đăng Lưu ạ, thử xong >.< chạy đúng 1 vòng quay lại bị thu 200k. :stomp:
há há, nản thế nhỉ..chắc k mua cho nó nên nó cay cú đó mà, đằng nào cũng chạy thử sao bạn k làm vài vòng xung quanh thành phố cho đã tiền xăng nhỉ...
chạy xong về thấy cũng được rồi nó dắt xe vào rồi nói cho xin 200k tiền thử xe. choáng liền tại chổ xém xỉu.
Chả biết lì là lì cái j , xe si nhà tôi 6 năm chưa lỳ, 90 kmh đi 2 vô tư.

Đặc điểm hd là xy lanh có tỉ lệ đường kính/ hành trình nhhỏ hơn ya nên đừng bảo hd bốc hơn.

Một yếu tố nữa là bốc hay ko ở bộ truyền. Bộ truyền của hd đơn giản hơn ya, vd cho bạn là hd dùng vung té để bôi trơn br số, bọn ya toàn khoan lỗ để bơm dầu vào tận nơi.

Bạn hiểu chứ
ah................!.... được bác KTV giải thích rõ ràng y zầy là khỏi ai cãi cùn.... hehe! hòi xưa em học môn công nghệ có nghe nói tới vụ vung té để bôi trơn này, hình như nó không đc hiệu quả lắm thì phải....
Anh chị em cố gắng giữ bình tĩnh trong các cm nhé.
mà hình như xe wave Rsx đồ nhựa nhiều hơn xe Ju đúng không mọi người, hồi chiều dắt thử chiếc Ju mới bên Yamaha Ngọc Phát chạy thử, xe nặng mà đầm xe không kém gì ex, chỉ là đầu xe hơi nhẹ hơn thôi, cốp rộng, có đèn trong cốp, đèn xi nhan sáng.
Bác quê ở Vinh à! Thế chiều nay có đón xem trận SLNA-T&T ko? Thế nào cũng có oánh nhau! 😁
hehe, oánh là oánh thế nào đc hả bác, lúc trc nghệ an hay xung khắc với hải phòng thôi..chứ với cổ động viên hà nội thì k...hì, vì hội cổ động viên nghệ an dàn quân ở cả nước mà...hà nội..vinh...sài gòn...
em đang ở sg, chiều này xem qua tivi thôi...chờ thứ 7 tuần sau xem cúp quốc gia sân thống nhất thôi
ồ thế bác cũng hay ra sân Thống Nhất à, mình cũng ra cổ vũ bóng đá ngoài đó vài lần, công nhận coi trực tiếp vui ghê, nhân tiện chúc mừng SLNA vừa vô địch nhé! 😁
có chứ bác...tuần sau càng vui hơn nữa...anh em ngoài kia lại hành quân vô sg.keke
cảm ơn bác nhá...đội nhà vô địch em cũng vui lây....vì vui lây nên cứ muốn tìm thằng noreason là phang cho nó vài phát để giải tỏa niềm vui
KHÔNG THỂ HOÃN CÁI SỰ SUNG SƯỚNG NÀY ĐC =))
Sự khác nhau được thể hiện ở những điểm sau đây:
- về hoạt động:
Honda tỏ ra êm ái với tiếng nổ êm, ngay cả khi ở tốc độ cao khoảng 70-80 km/h vẫn tỏ ra êm ái, nhẹ nhàng. Điều này có thể giải thích được do cách thiết kế hộp số của hai xe khác nhau. Yamaha có tỷ số truyền khá thấp trong khi Honda lại có tỷ số truyền cao hơn nên cho mô men xoắn thấp hơn, nhưng êm hơn. Ngoài ra, Yamaha có tiếng máy nổ giòn, nghe rất thể thao điều này được khá nhiều bạn trẻ ưa chuộng khi lên đến tốc độ cao chiếc xe tỏ ra khá rung, trái lại với sự êm ái, nhẹ nhàng của Honda.

- về tính kinh tế và tiện dụng khi sử dụng hai dòng xe này:
Đó là phụ tùng thay thế và sửa chữa. Trong khi phụ tùng thay thế của Yamaha chỉ luôn sẵn sàng ở các đại lý bảo hành bảo dưỡng chính hãng và khá đắt. Trong điều kiện ở nông thôn thì việc thay thế sửa chữa tỏ ra khá bất tiện và khó khăn. Trong khi đó, phụ tùng của Honda, dù không ở đại lý chính hãng, cũng luôn sẵn tại bất kỳ cửa hàng sửa xe máy nào và cũng rẻ hơn so với Yamaha. Đây cũng là lý do khiến nhiều người thích chọn các mẫu xe của Honda.

-về nhiên liệu:
Theo kinh nghiệm của nhiều người vận hành cả hai loại xe, thì Honda tỏ ra tiết kiệm nhiên liệu hơn, điều này cũng được chứng tỏ phần nào ở dung tích bình xăng 3,7 lít so với 4,5 lít của Yamaha

---------- Post added at 08:07 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

uhm, bác chưa hiểu à, công nghệ của nước ngoài ,chất lượng vn, nhưng mỗi hãng một khác nhau, bác đọc comment trên của e đã nhé
Nói thêm 1 chút ngoài lề về tay đua Valentino Rossi , một tay đua huyền thoại, khi còn ở đội Repsol Honda, anh này lập một loạt kỉ lục, 1 phần vì tài năng, 1 phần do Honda có chiếc xe đua quá khủng, nghỉ Honda, chuyển sang Fiat Yamaha, xe ko mạnh bằng Honda nhưng anh này vẫn thắng dc 2 năm liền, điều đó chứng tỏ xe Ya tuy pk ko bằng Honda nhưng do có người giỏi nên vô địch hehe
1 chiếc xe cũng như 1 chiếc điện thoại thôi. lấy ví dụ là nokia nhá. tại sao dt sản xuất ở phần lan lại tốt và bền hơn, dù rằng nó cũng là 1 loại, cùng 1 chức năng như nhau...còn dt nokia sản xuất ở trung quốc thì chất lượng lại kém, độ bền k tốt bằng, nhất là chất lượng pin....mặc dù cùng 1 công nghệ, cùng 1 dây chuyền................? đó là 1 vấn đề...nên xe cũng vậy thôi
Bác chủ thớt lấy 1 em exciter côn tay đi, đảm bảo "zọt".
rùi cứ để thời gian chứng minh
Chứng mình gì ku, nói ko lại nên nói bóng gió hả

Ừ, người kia muốn diễn giải về xe bốc hay ko mà tha cả size bình xăng nolx so với con nào đó 3.7 l mà tôi nghĩ xe ab....thì thấy là ko nói chuyện được đâu. Còn chủ thể được đề cập bốc hay ko trong bài trước đó, là Jupiter và wave rsx.

Lại còn chạy êm với tốc độ 80 và nổ khẽ, còn ya nổ to. Kakaka

Ngày sv, bạn tôi cũng sv , nó đèo tôi bằng wave alpha mà cứ 60kmh tôi lại quát nó chậm lại. Tôi cũng gan, nhưng con xe lạng quá và dập dình vì giảm sóc nhũn. Tôi đi viva nên ko quen cảm giác êm và đầm của wave alpha.
Còn rsx khác alpha ra sao tôi chỉ biết qua cái tên , ko cần quan tâm.

Dù sao ya ko có cái xe nào như vậy.

Tiếng nổ thì lại nói ngược !

Vinh của Mạnh là xứ sở của ya mà ! Thị trường bự hàng đầu trên toán quốc
bác nói chính xác, nếu bác để ý thì ở vinh có đại lý xe máy Huệ Lộc...hiện này 1 mình bà ấy làm đại lý cho cả Honda và cả Yamaha...chưa kể cả cửa hàng bán xe của SYM nữa.
xe hay đá banh đây :timebomb:
khicon257
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa thấy từ xe mà bắn qua tập gym lun hả bạn, đá banh nhầm nhò gì....😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119