Mời offline trải nghiệm máy ảnh Fuji X-Pro2 và X70, sáng Chủ Nhật 21/2/2016

tuanlionsg
19/2/2016 4:4Phản hồi: 85
Mời offline trải nghiệm máy ảnh Fuji X-Pro2 và X70, sáng Chủ Nhật 21/2/2016
Thân mời anh em dự buổi trải nghiệm hai máy ảnh không gương lật mới nhất của Fujifilm: Fuji X-Pro2 & Fuji X70. Camera Tinh Tế mượn được 10 chiếc cùng những ống kính XF mới nhất của Fuji để anh em trải nghiệm, tìm hiểu, tham khảo về hai chiếc máy đang được nhiều sự quan tâm này. Ngoài việc các Mod Camera Tinh Tế chia sẻ giải đáp các thắc mắc, trong buổi trải nghiệm, chúng ta được chụp thử các mẫu nữ nên anh em mang theo thẻ nhớ SD của mình.
* Buổi trải nghiệm này được Fujifilm Việt Nam hỗ trợ và mời nước uống tại Cà-phê miễn phí.
* Số lượng tham dự giới hạn: 100 người và BTC gọi điện xác nhận trong danh sách đăng ký.

• X-Pro2 là chiếc mirrorless Flagship đầu bảng của Fujifilm với cảm biến X-Trans III - Fujifilm X-Pro2 sử dụng cảm biến mới 24.3MP và chip xử lý X Processor hoàn toàn mới. Máy có hệ thống lấy nét hàng đầu của Fujifilm hiện nay với 273 điểm lấy nét, trong đó có vùng lấy nét theo pha 49 điểm ở dạng vuông 7x7.
  • X-Pro2 được chế tạo cho người dùng chuyên nghiệp với 2 khe cắm thẻ nhớ, bộ xử lý hình ảnh riêng, chụp ảnh RAW nén/không nén và cảm biến X-Trans thế hệ 3 với độ phân giải cao hơn.
  • Fujifilm đã mở rộng phạm khu vực lấy nét của X-Pro2 lên 77 điểm lấy nét theo pha, hầu hết tập trung vào 2/3 khung hình ở giữa, khu vực mà chúng ta thay đổi điểm lấy nét nhiều nhất.

Vài nét về Fuji X70:
  • Fuji X70 là chiếc máy cực kỳ nhỏ gọn cho cả người dùng gia đình, phụ nữ lẫn những người dùng chuyên nghiệp muốn có thêm một chiếc máy bỏ túi tiện dụng.
  • Mặc dù máy cực kỳ nhỏ gọn nhưng mang trong mình sức mạnh của một chiếc X-T10 với cảm biến X-Trans II, chip xử lý EXR thế hệ II và hệ thống lấy nét 77 điểm. Tất cả gói gọn trong thân hình dày 2,59 cm và trọng lượng chỉ 340 g. Máy có ống kính không thể tháo rời với tiêu cự 28mm, khẩu độ lớn F/2.8.
  • Cảm biến APS-C, ống kính 18.5mm (góc nhìn tương đương 28mm trên fullframe) f2.8
  • Fujifilm giả lập các tiêu cự 35 và 50mm bên cạnh 28mm nguyên bản bằng cách crop bớt hình.
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có mẫu như hình là đông như hội. ^^
Mình được biết một vấn đề,đó là 10 cái máy ảnh thông số giống nhau ,nhưng lại cho ra những bức ảnh khác nhau mới lạ chứ! Như con nokia 603 ngày xưa đó,cầm hai con máy đó lên cùng chụp một đối tượng,mà chất lượng ảnh khác nhau kinh hoàng! Máy ảnh này cũng vậy thôi!
@anhmutcobedi1990 Chỉ cần lệch 1 chút, ánh sáng khác đi một chút là đã có 2 bức ảnh khác nhau rồi 😁
@Gia Tường Mình để hai lỗ camera cách nhau 5cm ,chụm lại hai đầu! Sao vẫn khác nhau?? Không phải tại ánh sáng đâu. Do chất lượng camera bị khác nhau đó?
@anhmutcobedi1990 Ko có ý gì nhưng cũng có thể là vấn đề về mắt
Có em trong hình cover đi off là em muốn đi rồi 😁 quá đã
@cuhiep Face Chau Huynh Kimmy - mode này mình gặp tại 3 event, hi!
@cuhiep Đẹp nhưng em chỉ tiếc, hơi phẳng xíu :D
Đăng ký ở đâu vậy Mod?
@TedPham Bấm vào "Đăng Ký" ở trên đầu bài đó bác.
anhbetong
TÍCH CỰC
8 năm
chuẩn bị thẻ và đi thôi :3
hieunghia85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng muốn tham gia.!
Các bác đi nhớ là phải mang thẻ nhớ để lưu mẫu về xem lại có đẹp như xem tận mắt không nhé 😁
@NoithatSonPro Nhớ mang máy FF Ca Ni + ống chân dung luôn nhé. Ha ha!!!
SG là HN lại... ngồi nhìn :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
off trải nghiệm máy sợ nhất các thánh cứ cầm rồi giữ như của riêng của mình.
Hình như là đăng ký vì mẫu =)))))
Mình vào chỉ vì cái hình người mẫu thôi.
Đi xem bạn PG xinh đẹp kìa
Bác @tuanlionsg chơi ác quá. Lại đúng ngày đi ăn giỗ. 😔
@Hungdunghcmc Thiệt là ... ác quá! ;) Nhưng mà giỗ gia đình đi, hẹn dịp khác.
Không nói nhiều, có mẫu như hình thì đi, ko thì thôi 🆒🆒🆒
@Scorpius DLord Mẫu của bác đây ạ :rolleyes:
@muadalat Ko chịu, cần mẫu như trên cover cơ 😁
Tuấn Hugo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@muadalat CGOJ 😁
anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có mẫu em cũng ko vào làm gì
sang_sone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mẫu là bác @tuanlionsg nhá, hình ở cover mang tính chất minh hoạ ;)
@sang_sone Mẫu của Fuji mừ ;) Có các tiểu cảnh và mẫu xinh.
trickyboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này đăng ký thế nào vậy bác TuấnLionsg ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019