Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về Android 5.0 cho LG G3 D855

vuhai6
1/12/2014 4:34Phản hồi: 73
Mời tải về Android 5.0 cho LG G3 D855

Hôm qua thì người dùng LG G3 chính hãng đã có thể cập nhật Android 5.0 Lollipop trực tiếp trên máy thông qua OTA. Tuy nhiên vẫn có một số bạn không nhận được bản cập nhật, nguyên nhân thì khó mà xác định được là vì đâu. Vì thế, nếu bạn không nhận được bản cập nhật OTA thì không cần bận tâm nhiều, tải file dưới đây về và dùng flashtool để cài trực tiếp từ trên máy tính nhé. Đây là firmware do LG cung cấp trực tiếp trên website của họ nên có thể yên tâm là bản chính thức, điều cần lưu ý là phải sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện nhé.

Tải về D85520A_00.KDZ:
Cách cài đặt:
  • Cần có driver LG: tải về tại đây.
  • Để up rom bằng KDZ thì các bạn sử dụng LGMobile Support Tool (B2CAppSetup.exe). Cách thức thực hiện giống như trên LG G2. Tham khảo tại đâytại đây cách làm chi tiết.
Tham khảo thêm:
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có gì hot ko nhỉ, đã fix được các lỗi cơ bản về sóng yếu chưa? Ra nhanh nhưng phải chất lượng thì mới ngon đc
@nguyenqthin tin bạn đi 😃 hàng mới phải ngon hơn hàng cũ chứ, cứ nghi ngờ hoài là sao 😁
😃 Chúc mừng LGfan. 😁:D Các bạn nhớ chuẩn bị tinh thần 50-50.
@AmbitiousMan Đồng quan điểm vs bạn, mua về dùng sướng là dc, bán chả dc cái j, đổi thì để máy cũ cho bố mẹ hay em nó xem phim cũng dc.
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
Van còn nhiều app chua tương thích nên các bác cần suy nghĩ kỹ truoc khi up
Lên thấy ngon lành cành đào ...chả lỗi lầm gì cả? app cũ vẫn ngon .... Hết!
G3 dùng rất nóng và luôn tự tắt khi nhiệt độ làm rát tay đặc biệt khi chụp hình, quay phim hay dùng chơi game nặng !
@quangminh2212 Mk dùng g3 lâu rồi ko thấy nóng gì hết .
@quangminh2212 Giao lưu G2 đi. Hàng chất lượng, pin trâu.... bạn khỏi phải bù tiền luôn. 😁
thienha20
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangminh2212 Bác này chưa dùng G3 bao giờ phán giống thánh. Mình chơi game năng hàng giờ có thấy tắt đâu
@lekry mình củng chẳng thấy có vấn đề ji. Tuy có hoi lag 1 Tí.
Phân vân quá
Ngoc7621
TÍCH CỰC
9 năm
LG phấn đấu giữ. Tiết là chia tay LG rồi.
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
quá ngon LG. Vừa rẻ vừa nhanh.
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên ko ok thì xuống lại
Bá đạo nhỉ. Quá ngon cho đội LG
lenam_kts
ĐẠI BÀNG
9 năm
G3 Tmobie của mình vẫn chưa thấy có gì....nhọ?
celebrity_sg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lenam_kts G3 co tu shutdown ko bac?
lenam_kts
ĐẠI BÀNG
9 năm
@celebrity_sg lúc đầu bị..sau mình hardreset vài lần rồi đưa lên bản 10r bằng LG flashtool giờ thì hết rồi...
TuanHanu
TÍCH CỰC
9 năm
G3 chính hãng chưa thấy OTA nhỉ, bác nào xác nhận cho e với 🤔
M3ga
CAO CẤP
9 năm
LG vội vàng quá, lên 5.0 mà chẳng thấy Material Design đâu, nửa nạc, nửa mỡ. Mong sớm có bản update cập nhật Material
aerislimit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy viết trong bài trước và up screenshot là V20d mà cuối cùng up cái bản kdz V20a cũ xì cũ xịt đã bị leak từ gần tháng trời?

https://www.tinhte.vn/threads/anh-em-dung-lg-g3-len-5-0-chinh-thuc-qua-ota-nao.2396242/
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG sướng thế
linhnd119
TÍCH CỰC
9 năm
Thanks Bác Hải nhưng em chưa có G3 để test :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế