Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về bàn phím ảo Word Flow dành cho iPhone: chế độ dùng một tay, đoán từ, lướt để gõ,...

ART+
25/4/2016 19:20Phản hồi: 105
Mời tải về bàn phím ảo Word Flow dành cho iPhone: chế độ dùng một tay, đoán từ, lướt để gõ,...
Sau nhiều tháng thử nghiệm nội bộ thì hôm nay, Microsoft đã chính thức cho tải về ứng dụng bàn phím ảo Word Flow dành cho người dùng iPhone. So với các loại bàn phím ảo khác trên iOS, Word Flow có những nét đặc biệt riêng và rất hay như: chế độ sử dụng bằng một tay, tính năng lướt ngón tay để gõ từ, khả năng nhận diện và đoán từ thông minh, và đặc biệt là có thể trang trí bàn phím ảo theo nhiều cách. Khá đáng tiếc là Word Flow không hỗ trợ gõ Tiếng Việt.

*Hiện tại thì Word Flow đang là ứng dụng miễn phí trên App Store Mỹ, các bạn dùng App Store Việt Nam sẽ không thể thấy và tải được, bạn cần phải chuyển vùng sang Mỹ

Đầu tiên là chế độ sử dụng phím bằng một tay - điểm đặc trưng nhất trên Word Flow. Chỉ với một thao tác vuốt xuống, Word Flow sẽ tự động chuyển bàn phím về dạng rẽ quạt hướng phải hoặc trái tuỳ nhu cầu dùng. Rất hay đó là khi ở giao diện rẽ quạt, kích thước bàn phím và các phím chức năng khác như emoticon, viết hoa, đổi bàn phím vẫn hiện diện và được sắp xếp hợp lý, tính năng đoán từ cũng được hiển thị thu gọn ở phía trên.

Lướt ngón tay trên bàn phím để gõ từ không phải là mới, và mọi thứ vẫn rất tốt trên Word Flow, mình có thể tự tin gõ bằng cách này với tỷ lệ chính xác là 99%, thậm chí còn chính xác hơn cả gõ theo cách thông thường, có điều là vì chưa quen nên tốc độ gõ vẫn còn chậm.

Ngay phía trên bàn phím là dãy từ mà Word Flow gợi ý, nó sẽ học hỏi thói quen của người dùng qua thời gian rồi sau đó đưa ra những từ mà người dùng sẽ hoặc có dự định gõ tiếp theo. Cuối cùng, Word Flow cho phép chúng ta trang trí bàn phím theo nhiều cách: một là chọn các phông nền mặc định, hai là theo một cách cá nhân hơn đó là thêm ảnh từ camera roll vào, tất nhiên bạn có thể crop ảnh sao cho phù hợp với phím.

105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Razor11
CAO CẤP
8 năm
Android có app nào giống vậy ko mấy bác
@Razor11 Android có lâu rùi bác, Swiftkey nhé
qu.an2224
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Razor11 Android bác dùng Swiftkey ấy
tungchu005
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đại Dương E Rờ Chế độ 1 tay ở chỗ nào bác, e đag xài mà tìm ko thấy
VO7T
TÍCH CỰC
8 năm
@tungchu005 nhìn nút 3 gạch góc trên bên trái, chọt vô đó nó ra menu rồi chọt 1 tí nữa là ra.. nó có thêm 2 dạng: 1 dạng toàn bộ bàn phím co về 1 bên, 1 loại tách cái bàn phím ra thành 2 nhóm trái - phải -> thích hợp với thiết bị màn hình to.
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@qu.an2224 Mình thấy nó có cái chế độ dùng 1 tay như thế kia đâu
Nhìn hay đấy. Mà bác nào dùng đi rùi cho ý kiến
Chuyển sang Store Mỹ đi tong cái account
q1u2a3n4
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyensang12 Tạo thêm 1 acc store Mỹ nữa... mình dùng 2 acc, 1 VN, 1 Mỹ... Store Mỹ đa dạng hơn Store VN nhiều
@nguyensang12 Vui thế. 😃. Tui đang ở Store Việt. Chuyển sang Store Mỹ bắt phải có Visa Card chứ k có mục None. 😃. Thế thôi v.
He he, cài được rồi có vẻ ngon, Ủng hộ Microsoft, hi vọng surface phone sớm ra mắt , phone của Microsoft bảo mật và mượt mà hơn androi và iphone nhiều cho dù cấu hình thấp hay cao. Dùng thay bàn phím tiếng anh hay đó nhưng ghét cái không tắt được âm thanh gõ, khó chịu quá, có ai biết cách tất âm thanh khi gõ mà không cần để chế độ silen không, bàn phím của iphone mặc định thì tắt tiếng rồi còn em này thì chịu không tài nào tắt đk
@tranquan1988 Bác vào phần thiết đặt tắt âm bàn phím là được mà :3 nhưng em thích để để gõ cho có cảm giác .
@NTLK9 Không tâc dụng, nó chỉ tắt âm bàn phìm của apple thôi. Của phần mềm này nó ko tắt
vit cum
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tranquan1988 Vào cài đặt của nó để tắt b nhé.

@tranquan1988 xài Typiora đi, tắt được âm thanh gõ phím, có tiếng Việt, gõ VNI và Telex, có hàng chữ số phía trên, nhiều theme đẹp v.v...
@tranquan1988 đồng ý với bác đa số quan điểm, cơ mà về việc bảo mật gì đó, kể cả Blackberry thì m thấy chỉ nói là chính chứ việc có bảo mật hay ko, và đánh giá ntn thì thực ra chả có cơ sở nào cả...tất nhiên càng ngày dữ liệu càng quan trọng, tuy nhiên hiện tại cá nhân m ko thấy phức tạp về vấn đề đó lắm
wenquan
TÍCH CỰC
8 năm
Không có tiếng việt thì khó rồi.
chẳng có gì là hay khi không có tiếng Việt.
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
8 năm
K biết các bác như nào chứ dùng 1 tay rất khó chịu, nhất là mấy phím sát mép bấm mỏi tay thôi rồi
kazumi
TÍCH CỰC
8 năm
Thử ngay để xem nó ntn, plus 1 tay chưa thử bao giờ
bàn phím này được đó, hy vọng sớm có android
chừng nào cải tiến hơn chút nữa mình sẽ thử tải
eyes_on_me
TÍCH CỰC
8 năm
ko có tiếng việt
lại phải chuyển vùng !
app nhật vẫn chưa có !
ttthanh14
TÍCH CỰC
8 năm
công nhận là gõ rất sướng. nhưng mà ko có TV thì khó rồi @@
haidang8989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy cũng ổn. Nhưng chưa có tiếng việt thì chưa gắn bó dc rồi
baden009
TÍCH CỰC
8 năm
đã cài, cũng đc nhưng hay gõ sai 1 phan chua quen vì nó ko có cái gì phân biệt rõ giữa 2 phím.
Mình thích những cái gì mà mặc định o_O
Chúc mừng các bạn wp được ngắm cái bàn phím này trên ios
GhostRiley
TÍCH CỰC
8 năm
@Quang Minh Vũ Muốn thông cả họ nhà MS ghê 😁
@Quang Minh Vũ đậu xanh rau má :V :V :v
@Quang Minh Vũ Tôi thấy bạn nhỏ mọn quá,chẳng liên quan gì cũng cố lôi vào mà đá đểu.đàn ông tí đi.mà tôi nói thật chẳng mấy người xài ios xài bộ bàn phím này đâu,bàn phím của nó cũng rất tốt rồi.hiểu?
Ha_TM68
TÍCH CỰC
8 năm
Em thấy vẫn ko thích bằng keyboard của BB10, hay và vô cùng tiện dụng.
Mình xài free nên ko thể từ vn chuyển sang usa đc
Bác nào cao tay ấn chỉ mình
@Đức Khánh Thế có cài đc ko
@fanclubcongnghe k biết bjo như thế nào nhưng trc em dùng free vẫn chuyển dc mà bác. bác lên mạng thử gg xem
@Cô Đơn vì ai Bg thì khó rồi,mua thẻ nạp card gì đó thì đc,lúc truoc mình cũng chuyển qua chuyễn lai ào ào
tin692
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe Mới đây thì ko chuyển đc nữa, chỉ có ch từ Mỹ quay lại VN thì ko cần thẻ 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019