Mời tải về bản thử nghiệm iOS 8, cần UDID để cài

vuhai6
2/6/2014 19:46Phản hồi: 453
Mời tải về bản thử nghiệm iOS 8, cần UDID để cài
Screen Shot 2014-06-03 at 9.23.23 AM.png
Như thông lệ, sau khi giới thiệu ở tháng 6 thì iOS 8 đến tháng 9 mới chính thức, trước thời điểm tháng 9 này thì chúng ta chỉ có thể cài đặt bản beta - thử nghiệm mà thôi. Lưu ý đầu tiên khi bạn muốn cài thử iOS 8 ngày hôm nay đó là cần add UDID trong phần lập trình viên thì mới cài được. Lưu ý thứ 2: iOS 8 mới beta và tất nhiên nó sẽ có lỗi, mình đã dùng thử và thấy nó chưa hoạt động trơn chu như iOS 7. Lưu ý thứ 3: iOS 8 quá tuyệt với những tính năng mới, quá nhiều tính năng hay. Nếu như bạn đã add được UDID (không biết add thì nhờ vả ai đó) thì dưới đây là đường dẫn để tải trực tiếp nhé.

Lưu ý: máy lock - khoá mạng thì không nên nâng cấp mà hãy đợi phản hồi.
Nói thêm về UDID

UDID là mã số định danh riêng của từng chiếc iPhone, Add UDID là thao tác thường được các lập trình viên thực hiện để thêm một chiếc iPhone nào đó vào danh sách các thiết bị test của mình, họ có thể sử dụng nó để phát triển phần mềm. Mỗi khi lập trình viên đã thêm udid của chiếc iPhone đó vào danh sách thì đồng thời Apple cũng cập nhật danh sách của họ. Vấn đề ở chỗ là thường anh em Tinh tế không add udid mà dùng cách nhấn shift update từ iOS 6 lên iOS 7 beta luôn để vượt qua bước kiểm tra udid này. Việc này giúp máy có thể active hoạt động bình thường mà không cần quan tâm đến tài khoản lập trình viên, quan tâm đến udid là cái gì.

Screen Shot 2014-06-03 at 10.03.38 AM.png
453 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

madam77
TÍCH CỰC
10 năm
thôi ko dám ham hố đâu .....
@madam77 cái avatar của bác thì nói điều ngược lại :rolleyes:, mong chờ ios 8 quoa
Vậy máy lock như em ko lên đc rùi 😔

Sent from my Transformer TF101G using Tinhte.vn mobile app
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Hóng các bạn chuột bạch đánh giá đã
notnhac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Những người chưa add UDID có dùng được qua cách Update với iOS 7 beta hồi trước không nhỉ?
@notnhac có, nhưng chiều nay khi mình tắt máy đi bật lại thì dính 😁. ko activate được. vậy là lại ngậm ngùi về lại 7
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
@Thomas-Edison May quá mới update cho con Air thôi 😕
sparkling
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài xong thì có về đc 7 ko bác nhỉ?
@sparkling về lại 7.1.1 bình thường. beta mà bản beta nào cũng cho hạ xuống bản gốc cao nhất hết
anhnm
TÍCH CỰC
10 năm
@gkcongthien Về thì phải lên 7 đấy, ko xuống 6 được đâu
@sparkling bản này cho phép dùng thử thôi mà bạn chưa có bán chính thức lên ko sợ nhé
@anhnm Thế thôi ko chơi 😁
Yeah, đây là thứ em cần
yeuanhphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cùng câu hỏi với bạn trên. Cứ mượt là đc 😃 lỗi tẹo k sao 😃
Thui dự là hao pin hơn IOS 7 ghê lắm. Tạm thời thấy ios 7 đã hao rùi, lên chắc hao dữ.
Nhìu chức năng => hao pin
@nguyensang12 toàn cài thêm app vào ! chiếm bộ nhớ, chiếm ram, nặng máy, lag giật ở bản beta ! ko nên cài !
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyensang12 sao nhiều người cứ nghĩ OS mới là hao pin? tôi thấy 6-7 cũng như nhau. thậm chí 7 còn ổn định hơn. theo tôi bạn lên kiếm con nào chạy iOS 5 thì hơn.
@ngocb2 Vậy bạn cứ lên IOS 8 :p
mrthaotk34
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyensang12 Sáng h e thử thì cảm thấy ít hao pin hơn trên bản 7.1.1 đó bác.e dùng ip5 còn các bác thì ko biết sao.

Gửi từ nokia 1202 của tôi sử dụng Tinhte.vn
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyensang12 tất nhiên. không phải xoắn.
Thử phát nào
IMG_0010.PNG IMG_0011.PNG

sáng may nới trải nghiệm xong nhiều cái hay không cần ADD chỉ cần shift + uadate là done . Chán lại đưa về DFU + Shift restore là về bình thường
@tuongduyduong bạn cho mình hỏi bạn k add thật hay đùa. mình nhớ là ko active được mà. (mình k có ý gì đâu nhé. chỉ hỏi thôi, định bỏ 60k để add )
Quan trọng nhất là lên xong có "xuống" được không.
Auxuanmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doanhp K được bạn, về 7.1.1 đc thôi
@hnadov đã có link Ipad Air ios 8 rồi em nhé:
https://yadi.sk/d/lXnJc5HLS4Nhj/iOS 8 beta - iPad Air (Model A1475) - 12A4265u/
@hnadov đưa về DFU xong tải 7.1.1 restore thoải mái.
SUNGBATO
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hnadov restore lại là xuống liền chứ gì
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hihi, lúc nãy mình cung cấp link trên cho anh em download, có bạn vào hỏi link có virus k. Hài vãi...
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng jaibreck mà thôi,ios 8 được mỗi widget với keyboard nhắn tin nhanh là hữu ích còn lại không có gì đột phá cho lắm
Thôi đợi bản chính thức rồi up luôn thể.
Trời, mới có 2 phút mà chục cmt rồi. các bác ko đọc tin à.
Dạo này apple ra nhiều hàng nóng, tui có nhái bén,ăn trộm tùm lum nhưng đc cái người dùng phê, trước xài ko jb thì cái iphone nó ngu ngu ko tả đc, từ ios 7 thấy khá hơn rồi. Ko jb cũng thấy đỡ đần hơn.
Hi vọng ngày càng tốt hơn. Mong ip 4.7"
Dùng Shift Update được không ? Cho link Mac 10.10 luôn đi

Nên thử trên iphone hay ipad hoặc cả 2 thì ổn nhất mấy bác.

Còn ipad air wifi only 16 GB thì là A1474 A1475 hay A1476 ?
@harrypham89 lật úp nó lại .có mã đàng sau lưng đấy
chiphn1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@harrypham89 Mình shift + update thành công trên 5s
có ai check xem thử tiếng việt thế nào ko cái. ko cần udid này mà update luôn có được ko
notnhac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alllove_vn shift + update như iOS 7 beta là được mọi người nhé
tranluan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn đến 3 tháng nữa mới có final, giờ không dám chơi thử. Nhớ lần mới ra iOS 7 mình hí hửng cài thử bản beta, y như rằng 2 tiếng sau phải xuống llền, tốn thời gian mà chạy lại không ổn định, lỡ 1 cuộc gọi quan trọng.
@tranluan ai bảo lên làm quái gì, apple nó có bảo user lên đâu, nguy hiểm vler

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019