Mời tải về các phần mềm của Android 5.0 Lollipop

vuhai6
3/11/2014 4:50Phản hồi: 308
Mời tải về các phần mềm của Android 5.0 Lollipop
tinhte_android 5.0_lollipop_0.png

Google đã cập nhật rất nhiều phần mềm của họ lên giao diện mới theo phong cách Material Design để hỗ trợ Android 5.0 Lollipop. Tuy nhiên, có vẻ như hãng đang chờ Lollipop chính thức và được cập nhật rộng rãi thì mới tung ra các phần mềm mới này vì thế nên chúng ta vẫn không thấy chúng trên Google Play. Nếu như bạn không ngại khoản chưa chính thức thì ngay từ bây giờ có thể tải về các phần mềm mới này và cài đặt vào máy như cài phần mềm bình thường. Các phần mềm dưới đây được tổng hợp từ nhiều nguồn: trích từ Android 5.0, trích từ bản rom mới của Moto G, hoặc được một nguồn tin nào đó cung cấp. Về vấn đề bảo mật thì bạn có thể tin tưởng được vì bên XDA có xác nhận rồi.

1./ Google Now Launcher - Trên phiên bản mới của Android 5.0 thì Launcher mặc định có thêm một số hiệu ứng, hệ thống icon mới, folder mới. Điểm nhấn nhiều nhất đó chính là giao diện đơn giản. Tải 03 file apk ở dưới về, không cần root, không cần chỉnh sửa Build.prop, cứ cài như phần mềm bình thường:
tinhte_android 5.0_lollipop_1.png

Ngoài ra, còn một phần mềm nữa có phần đẹp hơn cả Launcher mặc định này, đó là Nova Launcher (mình đang dùng phần mềm này). Nếu như bạn cài Nova thì có thể vào setting của phần mềm, và chọn như hình dưới đây:

tinhte_android 5.0_lollipop_2.png

2./ Hình nền Android 5.0

Có Launcher rồi thì tải thêm hình nền để cho nó giống nhé. Hình nền mình đã chia sẻ trong topic này: Mời tải về hình nền mới trên Android 5.0 Lollipop. Link tải trực tiếp từ Album của Tinhte: link.

3./ Gmail

Gmail là phần mềm được dùng nhiều nhất trên Android, với Gmail 5.0 ngoài giao diện phẳng mới rất đẹp thì nó còn hỗ trợ nhiều loại email khác nhau nữa. Tìm hiểu thêm: Mời tải về Gmail 5.0 cho Android với giao diện Material Design mới, hỗ trợ tài khoản Yahoo, Outlook. Link tải về, nhớ tải cả 2 file rồi cài cả nhé:
  • Tập tin APK của Gmail: fshare.vn
  • Tập tin APK của dịch vụ Gmail Exchange: fshare.vn
tinhte_android 5.0_lollipop_3.png

4./ Phần mềm tin nhắn

Không như tin đồn, trên Android 5.0 Lollipop thì Google vẫn chưa gộp tin nhắn vào với Hangout mà phát triển một phần mềm nhắn tin mới. Bạn có thể tải về, cài đặt như bình thường và chọn phần mềm Messenger này làm phần mềm nhắn tin mặc định. Nó có giao diện phẳng và đơn giản.
tinhte_android 5.0_lollipop_4.png

Quảng cáo

5./ Bàn phím của Android 5.0

Google có làm một bàn phím mới cho Android 5.0, tuy nhiên tiếc là nó cũng chưa có hỗ trợ gõ tiếng Việt bằng Telex hoặc VNI. Vì thế tải về cài cho vui thôi, chứ ai mà cần gõ có dấu thì không dùng được, bạn nào chat mà ghi tiếng Việt không dấu thì vô tư. Bộ cài này không yêu cầu máy đã root nhé, không cần gỡ bàn phím mặc định ra luôn, cứ cài vào và dùng thôi.
tinhte_android 5.0_lollipop_5.png

6./ Camera - Phần mềm này trên Android 5.0 có thêm một số tính năng mới. Người ta vẫn dùng nhiều nhất là tính năng chụp 360 độ rất hay và độc đáo.
  • Tải về Google Camera: link.
tinhte_android 5.0_lollipop_6.png

7./ Một số phần mềm khác

Dưới đây là một số phần mềm khác trên Android 5.0 mới. Riêng với Google Play thì hiện tại phần lớn người dùng đang dùng bản .32, tuy nhiên ở dưới đây là bản .37, bạn có thể tải về và cài vào cũng được.

Quảng cáo

308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng các bạn Android, kéo thôi các bạn ơi!
P/S: Chia vui ké :p
Đặt gạch 😃
ides
CAO CẤP
9 năm
cố lên nào, g2 thẳng tiến 😁
aikia123
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho em hỏi ai sài nexus 5 hay nexus 4 có nhận được bản update 5.0 chưa 😔
Nói hôm nay là có bản update mà :(
@Bin hwang Mình thì hài lòng với em nó, đáng đồng tiền bát gạo, mình không hay chơi game, chơi rồi cũng chán, chủ yếu là xem tin tức, video, khi không có máy tính thì soạn văn bản trên em nó luôn. Nói chung là tốt, màn đẹp, gọn nhẹ, pin mình dùng là ~ 8 tiếng onscreen, nếu dùng tích cực thì khoảng 5-6 tiếng. Mới mua 1 tuần thôi. 😁
@WesleyNguyen1411 Kênh CNET. Com còn đánh giá nexus 7 2013 cao hơn cả iPad mini 2 đấy:D
@WesleyNguyen1411 mà hầu như lỗi này phổ biến ở N7, đổi cái khác có khi cũng v, bạn mua chính hãng sau này còn bảo hành được, mình mua xách tay @_@
@aikia123 N5 vẫn chưa có bạn nhé... cơ mà đã có nhiều ứng dụng dc cập nhật rồi... 5.0 chỉ là chuyện sớm muộn...kaka.. đó là lý do ta chọn n5
favouritekid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn gõ Tiếng Việt,cài labankey vào...có theme như lollipop luôn
KHÔNG BIẾT KHI NÀO CON S7560 LÊN ANDROID 5.0 ĐÂY
quangnapro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có vẻ đã được tải nghiệm 1 nửa androi L
@quangnapro Em bghix lên 5.0 chính là cái bộ máy ảo art ấy. Quản lý ram thời kuo2jng pin nữa
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
YEAH!, Đúng cái đang tìm, nhưng ko hiểu sao cái Gôgle Keep trên HTC M7 của em nó ko ghi âm giọng nói được vậy. bác nào biết lỗi tại sao ko!
file apk????
Nên cài ko ta?
@MrDuc2010 ko bác
Cái link Messenger dùng link mega khó tải quá 😔
@Linh Tăng Link camera có virus, bấm nó báo file gây hại, link lại đến trang phim nào đó. Tinh tế đưa link ẩu quá
icon đã đẹp lên rất nhiều
aikia123
ĐẠI BÀNG
9 năm
bùn nhờ ... kêu hôm nay có mà. 😔(
YouOne
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bàn phím L thì dùng labankey cũng có theme đấy, gần như i hệt luôn và cảm giác gõ cũng rất tốt
@YouOne Mình cũng dùng nó từ lâu lâu rồi, nhưng chưa thấy update nốt bàn phím màu sáng của Android L. Chỉ có bàn phím màu tối thôi.
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuzap Mới update hôm nay đó bạn
TqTTpT
TÍCH CỰC
9 năm
khả năng phải giao lưu lấy nexus 5 để đỡ ghiền 😔
Cái camera thấy có khác gì cái google camera hiện giờ trên play store đâu nhỉ 😕
heyheyha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@finalmagic giao diện và các nút chức năng khác chứ bác
@heyheyha Bác lên play store down thử cái google camera về đi, y hệt ạ 😁 :D app youtube cũng chả có gì khác, ghét nhất quay ngang thì không coi được comment với suggested clip, kiếm cái app thay thế như mctube bên ios mãi không được.😕😕
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích cái tin nhắn mới và gmail, hihi, còn cái bàn phím cài ra bị Fc, Laucher thì icon có vẻ hơi to mà ko có mục tìm kiếm app nên mình ko khoái lắm.
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy app này đều phẳng trong google play hết rồi mà! Screenshot_2014-11-03-15-01-10.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019