Mời tải về dùng thử launcher, Google Search/Now và nhiều ứng dụng mới trích xuất từ Nexus 5

Duy Luân
1/11/2013 22:6Phản hồi: 261
Mời tải về dùng thử launcher, Google Search/Now và nhiều ứng dụng mới trích xuất từ Nexus 5

Khi Nexus 5Android 4.4 KitKat ra mắt, Google cho biết hãng đã làm mới giao diện của launcher, còn Google Now thì được cập nhật theo hướng dễ dùng hơn, ứng dụng camera, đồng hồ và trình xem ảnh cũng được thay đổi nhẹ, Hangouts tích hợp SMS... May mắn thay, chúng ta không phải chờ đợi quá lâu để trải nghiệm những thứ này. Ngay bây giờ bạn đã có thể cài chúng vào thiết bị của mình thông qua các tập tin APK được trích xuất từ ROM của Nexus 5. Tất nhiên, vì đây là các file lấy từ Nexus 5 nên chưa chắc nó sẽ hoạt động hoàn hảo trên thiết bị của bạn, do đó bạn nên sao lưu máy trước khi cài để lỡ có chuyện gì còn quay về được.

Mình đã thử nghiệm trên HTC One chạy ROM Sense 5 thì thấy launcher, Google Now, đồng hồ mới chạy rất tốt, thư viện ảnh đôi khi lỗi. Ứng dụng camera của Nexus 5 thì không hoạt động trên máy của mình.

Để cài launcher và Google Now, bạn phải cài ba tập tin sau:
Ghi chú:
  • Nếu bạn bị lỗi force close khi dùng Google Voice Search thì hãy nhấn giữ vào màn hình chính, chọn Settings > Voice > Select Language. Mặc định là tiếng anh, bạn hãy chuyển qua một thứ tiếng khác, tiếng Việt chẳng hạn, sau đó thực hiện tìm kiếm đại một thứ gì đó. Sau đó nếu muốn xài tiếng Anh thì bạn chọn trở lại tiếng Anh là được.
  • Google Now giờ đây có thể được kích hoạt bằng cách trượt ngón tay từ cạnh trái màn hình sang bên phải khi đang ở launcher
  • Google Now có thêm nút "Remider" ở góc dưới bên trái để hiển thị các nhắc nhở của bạn
Thêm những ứng dụng khác:
Bonus thêm: Hình nền của Nexus 5

Vài tấm ảnh chụp màn hình cho anh em xem

Tham khảo: Droid LifePhandroid
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang down cho bé note 3 😁
khoaslim
TÍCH CỰC
10 năm
đang thử thanks mod !
A2bdct
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko biết a830 dùng đc ko nhỉ???
Đợi mua được nexus 5 rùi cài cho chuẩn.
@nhadangky nói khôn vãi, mua nexus rồi cài làm gì cho mệt
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
@nhadangky =]]]] cái này port từ N5, bác mua N5 rồi thì cần j cài chi nữa
z3r0_center
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhadangky đùa ah? N5 có sẵn 4.4 lun rồi cài làm j nữa @@ vãi cmt
Bàn phím có telex đc chưa nhỉ
@verylove chưa thấy telex bạn
ấn giữ mới ra mấy chữ tiếng việt..
Phong cách thiết kế nói chung nghiêng về hướng cải thiện, cũng khá là tốt, tuy nhiên sự độc bá của Google hiện nay dẫn tợi đã bị liên minh Apple, Microsoft đi mua bằng sáng chế về kiện rồi :-<
Đợi xda có máy rồi nó chiết xuất ra cho ngon hơn, CM làm bảng romcook nữa thì tuyệt vời, 2 tuần nữa thôi có romcook ngon rồi.
@NeverGone8668 anh làm đi cho em vọc thử😃 em thì đang chờ quả 4.3 chính thức cho 9500 chưa làm gì mới.
@phuong.1992 Oh, tự nhận mình thua em rất xa, thời gian đâu mà nghiên cứu em, lên xda học hỏi từ mấy master trên đó thôi. 😃
Launcher Nexus thì chắc cũng na ná Nova Launcher.
@Duy Luân bác cho em hỏi
có 3 file là deskclock. gghome với velvet mình tải về mấy lần mà vẫn báo lỗi là sao nhĩ
: There is problem parsing the package
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
@shine_kizz Android 2.3 chạy không được đâu

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
@vipcasper Minh dang chay íc trên sky 760s bạn. K phải GB.. Mình tải về mà file đó bị lỗi hoài
@Duy Luân May minh LG UPTIMUS LTE chay ICS 4.0 khong cai duoc 3 file ban gui o tren cai duoc moi file PreBuiltGmsCore.
vip_47
TÍCH CỰC
10 năm
bác nào test trên XZ rồi cho ae xin đánh giá với ah
@vip_47 Chạy ngon trên A.2.74, trừ cái đồng hồ bị FC
@vip_47 ngon lành bác ak , ko lỗi j cả .
Bác nào down bàn phím về rồi nhỉ có telex không vậy?
camera FC khi chọn chức năng chụp hình. Đã cài trên note3 và s4(STock 4.3). Đã clear data và cả cache như trên XDA hướng dẫn nhưng vẫn bị. Tui đã thử đưa vào cả system luôn vãn bị) 😔
@pond1597 xài rom gì làm trên stock thì ngon hơn
@29y6145 Cả 2 đều stock JB 4.3. Chụp bình thương thì ok nhưng khi chọn option hay chỉnh sửa thì bị FC.
@pond1597 mình cài trên s3 hàn có chụp với quay phim bình thường nhưng panorama với 360 độ bị lỗi 😆
Dùng có ổn không hả các bác?
@nguyenthedien ổn nhất là stock 4.3 còn rom cook Cm hay vân vân thì hên xui
Cài trên xs bị lỗi " rất tiếc, tìm kiếm của google đã ngừng lại"
xperia u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giaptuannam chuẩn
@giaptuannam Mình cũng thế LG E435

Sent from my LG-E435 using Tapatalk
[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
hình như Android cũng đang phẳng hóa, nhìn giao diện đồng hồ là thấy
@Nguyễn Công Tố ))
vn7labs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc cuồng, bạn xài nexus 4 giao diện gốc cũng như android giao diện gốc chưa, nó phẳng từ trước ios, đi sau lại còn cuồng lol =))
@vn7labs :0
@[Guest] Android phẳng từ lâu rồi bác ạ, các ứng dụng android gốc trước giờ đều phẳng, chỉ có bên thứ 3 thì còn lộn xộn giữa flat và non-flat thôi.
sony ion có chạy được không ạ
dinhhocph
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thích cái statusbar đồng bộ màu nền ứng dụng 😁

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095