Mời tải về file ISO của Windows 10 "Insider Preview" build 10074: giao diện Cortana mới, lật tile 3D
Duy Luân
5 năm trướcBình luận: 263Lượt xem: 66.324
đang kéo về để upgrade lên từ 10061.....
Bác nào cài rồi cho cái ý kiến nhỉ. Bữa lên bản technical preview thấy cũng đẹp, nhận drive của win 7 nhưng khổ cái nó không nhận lan với wifi.
Hiện giờ cũng có leak 10102 rồi. Bản ISO này 100xx nên chờ tối nay sẻ cân nhắc download file này hay ko.
Mình thì có cảm giác Anination 3D có vẻ nặng nề, không mượt mà như giao diện phẳng hoàn toàn
đây đâu phải file ISO
dual bootvới win 8.1 sao
Các bác cho em hỏi là laptop em dùng win8.1 ở ổ C, ổ E chứa win10 TP 9926, giờ em vừa down cái file ESD này về thì cài vào ổ E thay bản 9926 kiểu gì ạ?? Cài trực tiếp từ HDD ấy. Các bản win đều là Pro 64bit ạ. tks!
@telexx sao bác không down iso về cài cho lẹ? down esd chi cho khổ vậy. bây giờ bác phải xài tool decrypt esd thành iso rồi mới cài được. mà hên xui có khi không decrypt được nữa.
@tw2ts hic. Tại em ko biết, down file ESD nhanh quá 1,5MB/s nên cứ cho chạy thôi. Mà sao e dùng mạng cáp quang vnpt f2f mà down từ Fshare chỉ được 110KB/s vậy ạ???
@telexx bạn không có acc vip fshare thì bị giới hạn băng thông thôi. đăng ký cái code gì down 7 lần ấy, có mấy chục 😁
Ko thích mấy cái live title này lắm, ko biết có tùy chọn tắt đi ko :oops:
bắt đầu giống cái winphone phóng bự rùi đấy
Hix. Mình vừa cài bản 61 rồi reset máy lại sáng nay. Chẳng nhẽ h lại tải về cài tiếp 😔
Con lap em update lên win 10 chả nhận con card ati 6470M nữa, lại ngận ngùi xuống dù đã dùng mọi cách, từ auto update đến tải driver trên trang chủ ati.
Nó toàn nhận thành card 7400M mà chơi thì chỉ chạy card hd3000, chán vồn.
@manhmaluc từ build 51 là windows10 nó có driver mới cho gpu amd đấy, dùng ngon lành rồi
Đã test thấy bản này ổn định hơn các bản trước nhiều rồi đấy. Đợi xem tối nay có gì hot nữa ko? Nếu ra bản ngon hơn nữa thì ổn rồi 😃
hôm qua mới cài 10061 😁 quất luôn. cài ổ ảo ếu sợ :v
file ESD chứ đâu phải ISO nhỉ 😔
Down file esd rất nhanh, sau đó convert sang iso mất 6' nhé.
không quan tâm - Chí dân.

đang xài license 8.1 ^^
Link google driver bị quá số lượng down rồi, ko cho down nữa. hix
xài tạm link fshare của bạn ở trên share vậy
@nghiatm.vnw FSHARE cho nhanh bác 😁
Ủa, Sao vẫn là technical pre nhỉ? có ai kích hoạt Aero được chưa
mới cài 10061 và bị lỗi ( chả biết lỗi hay tính năng ) tự động cập nhật driver mới nhất mà k có tùy chọn ẩn cái mình k muốn up( vs máy em mới nhất nhưng k có nghĩa ổn định nhất ) đó là tự up cái driver intel hd graphic và driver của cái card đồ họa ( của em chỉ cài bản của trang chủ cho máy là ổn định), còn cái tự update chạy vừa giật vừa kém. mà k thể nào ẩn tùy chọn cập nhật được, chả lẽ tắt tự động cài driver thì kết nối vs thiết bị ngoại vi n cũng nghỉ cài luôn. tức không tả đc về lại 8.1 sau 1 ngày sử dụng. nên để cái mục update như 8.1 trong control panel có phải hay hơn k. k thích cái gì tắt cái đó
@hunghien1411 Trong lúc cài đặt có thiết lập tắt tự động update driver đi, bạn cứ next không để ý thôi
Hoặc là bạn cứ cài driver sau đó retart máy, hệ thống cũng tự động dừng việc update driver lại
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.277 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
777 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.801 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM