Mời tải về trình quản lý file đầu tiên của Google dành cho Android

Duy Luân
6/11/2017 22:36Phản hồi: 117
Mời tải về trình quản lý file đầu tiên của Google dành cho Android
Files Go là ứng dụng quản lý tập tin chính thức đầu tiên được Google phát hành cho Android. App này được thiết kế cho những thiết bị Android Go giá rẻ nhưng vẫn có thể chạy được trên bất kì chiếc máy Android nào khác, kể cả máy cao cấp, và nó chạy rất nhanh, mượt với giao diện đẹp. Nếu bạn hi vọng sẽ được quản lý file theo kiểu như trên máy tính thì bạn sẽ thất vọng đấy, thay vào đó, Files Go sẽ phân loại các file của bạn thành nhạc, hình, phim, file tải từ trên mang về, file được gửi từ người khác hay các file tài liệu. Google chưa bao giờ ủng hộ việc duyệt tập tin theo cây thư mục, bằng chứng là đó giờ họ chưa bao giờ ra mắt app thực hiện chức năng này, ngay cả Files Go cũng được thiết kế theo dạng đơn giản và tổng hợp.

Một chức năng khá hay của Files Go đó là gửi file cho người lân cận thông qua kết nối Wi-Fi Direct hoặc Bluetooth. Nếu hai bạn cùng cài Files Go và cùng mở app thì sẽ gửi được, hơi giống AirDrop hay các app gửi file đang có trên Play Store. Ngoài ra ứng dụng cũng sẽ tự quét các file trùng hoặc file download để bạn có thể giải phóng dung lượng điện thoại nhanh chóng hơn.

App này có đưa lên Play Store nhưng sau đó Google đã gỡ xuống. Nếu muốn trải nghiệm, bạn hãy download file APK từ APK Mirror về cài đặt thủ công nhé.

Nguồn: SlashGear
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Buddy112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuyệt
Mod @Duy Luân cho mình hỏi là TK Google Drive có phải là unlimited không ^^?

Nếu phải nhờ bạn chỉ giúp mình cách mua với ^^

Many thanks!
nhunhien89
TÍCH CỰC
6 năm
@denhun Họ chỉ có quyền xoá tài khoản chứ không có quyền copy, sửa, hay xoá dữ liệu được đâu.
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
@nhunhien89 Có bạn nhé. Mình đang quản trị một tài khoản Google Suite của cả một miền đây.
nhunhien89
TÍCH CỰC
6 năm
@denhun Ủa khi để File hay thư mục chế độ riêng tư mà quản trị vẫn có quyền Edit sao bác. Căng nhỉ, mình vào mục share xem các quyền thì chỉ có chủ sở hữu mới có quyền mà.
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
@nhunhien89 Người quản trị tài khoản Gsuite có toàn quyền với mọi dữ liệu của tất cả các tài khoản thuộc miền mình quản lý. Bạn hiểu đơn giản nhất là admin có thể reset mật khẩu tài khoản bất kỳ lúc nào.
see022
CAO CẤP
6 năm
Học theo apple. Dù vẫn chưa muộn kkkk
@see022 Quản lí file trên ios của bác còn non và xanh lắm, chỉ để ngắm thôi hà
@see022 Cừu thật hay sói đóng giả cừu vậy?
@see022 Trên MAC còn chưa xong thì zzz. Em dùng ES file từ lúc khai thiên lập địa đến giờ, từ SMB đến FTP chơi ráo.
haquangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 Đây là ví dụ rõ nhất cho câu "Ếch ngồi đáy giếng".
15g44
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quản lý file trên android chưa thấy phần mềm nào hay hơn ES File Explorer. Nhưng PM này hình như của TQ không biết an toàn không!
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
@15g44 ES chỉ tốt ở các bản 3.x về trước. Còn các bản sau này do đổi chủ nó cài nhiều quảng cáo để thu hồi lại vốn với bổ xung toàn tính năng rác vào hỏng cả một app hay. Mình vẫn giữ lại bản 3.2 để dùng 😁
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
@15g44 App đầu tiên mình mua trên play store, vẫn đang dùng hàng ngày
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
@15g44 bác dùng Xplore chưa mà phán xanh rờn thế ?????
@dangtu4444 Cái X-plore dùng khá ổn đó bác. Thằng này từ thời Symbian đã có rồi 😃
Đang xài Lenovo, cũng có cái tương tự, cũng mấy năm rồi Screenshot_2017-11-07-08-13-13.jpeg Screenshot_2017-11-07-08-13-18.jpeg
@boybl1990 Hehe em sài con Lenovo cũng có cái này , sài riết quen , đt mới tìm hoài ko thấy cảm giác muốn bùng cháy .
Đang xài Samsung cũng có trình duyệt file riêng của hãng...cảm thấy hài lòng nên chưa muốn cài thêm ^^
@duynguyen1102 Đúng đấy, mình cũng đang xài, quá ngon (Y)
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duynguyen1102 Trình duyệt file của Samsung tên là gì vậy bạn? sao máy mình chỉ có "bộ sưu tập"
@dksilent4r Chỉ là My File thôi... Screenshot_20180131-165113.png
nguyenmich
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó khác ứng dụng file manager mặc định có trên máy ở chỗ nào các bác?
@nguyenmich nó là hàng chính chủ Google làm cho android 😁
Juice Đậu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn nên nhớ đến ios 11 apple mới có quản lý file mà cũng rất khó quản
ngon rồi, cũng cần mà k dám cài app bên thứ 3...
Dùng file commander đã nhiều năm rồi thấy hài lòng không muốn cài thêm cái khác nữa Tiện ích này có cả bản có phí và miễn phí cũng đầy đủ các tính năng như chủ thớt đề cập nếu không nói là còn nhiều hơn vì còn có thể quản lý các file ftp.... chuyển đổi tập tin....
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết thằng google có thâm thù gì với microsoft hay không mà không bao giờ thấy nó hợp tác với thằng microsoft
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@GhostRiley Có lẽ do MS làm khó Google trước. Nhớ hồi còn Windows Phone, app của Google lên Store toàn bị MS làm khó, tháo xuống vì yêu cầu này kia nọ, cuối cùng Google không còn 1 app nào trên đó, toàn phải xài bên thứ 3
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài solid, bản trả tiền, ngon lành. Ko có nhu cầu xài bản cùi hơn 😁
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@nforce chuẩn, solid là ngon cmn nhất rồi, vừa đẹp tiện lại nhiều functions hay
wellwits
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nforce hi mình cũng xài solid. đúng solid luôn😆
KazuKoon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang sài và thấy ổn
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
6 năm
@KazuKoon Mặc định hay gì vậy cậu. Tớ đang tìm một app quản lý file, kiểu thư mục như của sam và có thêm phầm quản lý đám mây như của asus
umumti
CAO CẤP
6 năm
Samsung, Sony, HTC đều có trình duyệt file riêng...có các hãng của hàng xóm mình là dùng các trình duyệt của bên thứ 3, mà đã là bên thứ 3 thì quảng cáo đầy
Tunggf
TÍCH CỰC
6 năm
@umumti Em sài Sony Z3c, Android 6. Nó không có trình duyệt riêng, dùng trình duyệt của File Commander, giao diện đẹp, dễ sử dụng, tính năng hay nhưng quảng cáo tùm lum @@
ubuntulover
ĐẠI BÀNG
6 năm
@umumti Bạn chả biết gì mà cũng nói, người ta lại cười cho. Hàng xóm mình thằng nào cũng dùng trình duyệt file riêng nhé. Bọn xiaomi thì nó có miui file manager ( đã có trên play store nhưng ở VN hình như chưa tải được ), bọn Flyme ( Meizu ) thì cũng có flyme manager, bọn Huawei thì nó có EMUI, bọn ZTE ( nubia ), và không một thằng nào có quảng cáo và các phần mềm của bọn nó cực kỳ hay nhé, chức năng tương đối nhiều và tốt.
royalhieu_hb
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang xài meizu, trình duyệt tệp của nó còn ngon hơn cả của thằng gg
hugnvn87
TÍCH CỰC
6 năm
Solid Explorer vẫn là tốt nhất
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
Xài File Manager của asus ấy, free mà chạy nhẹ, ngon, ko có quảng cáo, có chức năng PC File Transfer cho phép truyền dữ liệu từ máy tính qua dt qua đường mạng LAN, khá hay.
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@juha8x Mình xài từ bữa giờ chưa thấy quảng cáo, máy mình ko phải Asus nha, bữa lâu từ hồi xài máy cũ thấy cái ES Explorer nó quảng cáo dữ quá, với nhiều chức năng tào lao nên lên play store tải một loạt về xài thử, xong rồi xài File Manager từ hồi đó giờ.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
6 năm
@yanaro Bạn trên kia nói có quảng cáo, còn tớ dùng ko thấy quảng cáo... Dùng nó trên đt, tablet luôn, cái này thêm tính năng quản lý acc cloud nữa nên thấy tiện
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@juha8x Nó có hỗ trợ Google Drive, ASUS WebStorage, Onedrive, Yandex disk Screenshot_20171120-170917.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019