Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về ứng dụng ghi chú Google Keep dành cho iOS

ART+
24/9/2015 18:53Phản hồi: 63
Mời tải về ứng dụng ghi chú Google Keep dành cho iOS
Sau 2 năm rưỡi kể từ lần đầu ra mắt cho Android, thì đến bây giờ ứng dụng Google Keep mới chính thức có mặt trên các máy iOS. Google cho biết Google Keep trên iOS không có nhiều khác biệt về tính năng so với bản cho Android. Cụ thể hơn, với Google Keep, người dùng có thể ghi chú nhanh, tạo danh sách các việc cần làm, thêm ghi chú bằng hình ảnh hay thu âm giọng nói. Bên cạnh đó, ta cũng có thể đánh dấu từng ghi chú bằng màu sắc, phân loại ghi chú để có thể dễ dàng quản lý hơn. Google Keep cũng cho phép đặt nhắc nhở dựa vào thời gian hoặc vị trí hiện tại, chia sẻ ghi chú với nhiều người dùng khác.

Google Keep tương tự như các dịch vụ khác của Google, đó là đòi hỏi người dùng phải đăng nhập bằng một tài khoản Google. Tất cả ghi chú sẽ được đồng bộ lên mây, do đó bạn có thể xem được ghi chú trên Google Keep ở nhiều thiết bị khác nhau.

Tải về Google Keep miễn phí cho iOS

Hình ảnh giao diện của Google Keep trên iOS (ảnh chụp màn hình)

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá, có thể gỡ cái Evernote được rồi. 😁
Đang chán evernote. Chắc bị dụ qua đây.
ngon rồi, đơn giản dễ dùng!
buồn sự đời, chỉ hỗ trợ từ OS 8 trở lên. ip4 làm gì dc cơ chứ.
rất ghét mấy app thế này
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
Trên android thì dùng cái này hay Everrnote hay hơn hả anh em, mình cũng ít dùng ghi chú
hoanghaitq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhokss Theo mình nên dùng keep hơn nhé. Dùng Evernote nặng lắm, mở lên rất lâu mà đồng bộ cũng chậm. Nếu k có mạng để đồng bộ nhiều khi không vào đọc được ghi chú luôn, nản lắm!
@vinhokss Evernote thì nhiều chức năng hơn, khó dùng hơn, cái này rất dễ, mà của google nên không sợ mất dữ liệu, bạn lưu bằng đt- xem bằng máy tính bảng, Laptop và ngược lại, mình cực kỳ thích. chỉ có điều soạn thỏa trong keep còn ngu ngu, chắc phải chờ cập nhật
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
@tanvietbt83 evernote đồng bộ cũng mạnh lắm chứ, mình đồng bộ suốt từ thời synbian sang outlook xong sang evernote @@
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới chuyển qua Wunderlist, chưa dùng cái này bao giờ.

Có tiếng Việt (tuyệt) nhưng vừa ra đã là bản 1.0.4 nhỉ?
lowt3ch
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng cái này từ ngày đầu tiên 😃 Rất tuyệt. Ghi chú nhanh, todo list cũng quan sát ngay từ ngoài title layout.
quadiacau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ đã lâu, tuyệt.
Bây giờ mới có cơ à :v Trước dùng trên Android rất thích, sau sang Wp toàn dùng OneNote, giờ sang iOs định tải cái này mấy lần mà chưa tải hóa ra giờ mới có 😆
Keep là bá đạo rồi, giờ ra cũng ngon 😁
Giao diện hơi "sặc sỡ" nhỉ, không biết có tùy chỉnh được cho màu sắc ít lại, đơn giản hơn được không.
@phamtuananh2085 cái này cho tùy chọn màu sắc mà bạn, ko thích màu mè thì chọn màu trắng. nhưng người ta thích Keep vì nó màu mè ^^
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
có gì hơn apple note?
đã thử keep nhưng thấy dỡ hơn nên thôi.
giờ apple note vẽ được, có thước kẻ, checklist... xài tốt.
chỉ ghét phân mục của nó bấm hơi lâu so với micosoft onenote.
@Thiên Nha Đơn giản dễ xài không lằng nhằng xem đc đồng bộ trên mọi nền tảng thế thôi vs 1 cái ứng dụng ghi chú thì vậy là đủ rùi vẽ đc vs có thước kẻ để làm jì xài tay để vẽ á @@
nohope
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanvietbt83 Note của ios máy nào xài cũng được, cứ mở icloud.com ra là được tuy nhiên làm vậy hơi bất tiện. Keep mà làm 1 bản cho win như evernote xem offline được là quá ngon (chắc google ko làm đâu 😆.
Theo mình thì evernote vẫn ngon nhất khi keep chưa có cho ios. Giờ có rồi thì chuyển sang xài keep luôn 😃
abtran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiên Nha Chưa dùng Apple Note, nhưng chắc chắn nó chỉ chạy trong hệ sinh thái của Apple mà thôi. Keep thì đa nền tảng (Chrome, Android, giờ là iOS)

Với mình (sử dụng nhiều hệ sinh thái, nền tảng khác nhau) thì những sản phẩn trói buộc trong 1 cái như Apple Note luôn được xếp bên dưới mấy cái khác.

Ngoài ra Keep có tính năng share notes qua gmail, không biết Apple Note có ko? 😁
minhcuong
TÍCH CỰC
9 năm
@tanvietbt83 Note của Apple cũng có trện nền web nhé bạn, chỉ đăng nhập vào www.icloud.com là có tất cả những thứ trên icloud.
Quảng cáo ở phía dưới.. che mất tùy chỉnh ngày giờ... với online mới xài được thù phải...offline mode sao không thấy gì vậy?
dangph90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy dùng Google Keep hay hơn Evernote. Phần mềm ghi chú thì cần nhanh và đơn giản. Evernote hơi rườm rà với những người mới tiếp xúc với nó.
@dangph90 Evernote có cái hay là tích hợp được với outlook.
Mình dùng mail bằng outlook trên máy tính, có sự kiện j cần note là tick vào button evernote trên oulook luôn, nó tự đồng bộ với evernote trên điện thoại.
Không biết gg keep có chức năng này ko
mrd213
CAO CẤP
9 năm
Vướng ngay rào cản ios 8, thôi lại quay về simple note.
Đang chờ thêm cái Google Translate hỗ trợ dữ liệu ngoại tuyến nữa là được luôn
textkeu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã cài xong, ngon rồi 😁
Màu nền cứ nhờ nhờ ái ái thế nhỉ, không giống màu trên Android và Web 😁
Đợi mòn mỏi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM