Mời tạo animoji bằng iPhone X và Samsung S9 xem cái nào đã hơn

ND Minh Đức
6/6/2018 7:35Phản hồi: 161
Mời tạo animoji bằng iPhone X và Samsung S9 xem cái nào đã hơn
Mình thấy có một bạn post những emoji hình mặt người tạo bằng Samsung, thấy cũng khá đa dạng gương mặt nên thử lấy iOS 12 ra để cố tạo lại những gương mặt đó cho giống nhất có thể. Kết quả được như bên dưới. Trên tuy nhiên dưới đây chỉ mới có 8 trường hợp nên phép so sánh có vẻ vẫn chưa đã lắm, do đó mời anh em tạo thêm nhiều animoji nữa theo khuôn mặt của chính anh em ở cả 2 hệ máy xem sao. 😁

IPHONE X.png rr-composite-emoji-maker.jpg
Trên là iOS 12 và dưới là Samsung. Các hình được sắp xếp theo vị trí tương ứng

Cá nhân mình nhận thấy cách thiết kế của iOS cho cảm giác hiện đại, dễ thương, vui vẻ, có hồn hơn và đặc biệt không có cảm giác creepy. Thiết nghĩ do Apple không muốn đặt mục đích “giống thật” nhất lên hàng đầu. Ngược lại thì kiểu thiết kế tạo hình nhân vật của Samsung rõ ràng là cố gần với người thật hơn, tuy nhiên cách cho màu, tạo hình nhân vật có phần hơi cứng và gượng gạo, nhiều hình mình thấy không dễ thương tí nào Còn ý anh em thế nào.

Nhân tiện đây mình bày trò này, anh em Samsung và iPhone (iOS 12) cứ tạo một hình của mình và post lên. Anh em khác sẽ vào post ngược lại để so sánh thêm nữa xem sao nha. Chúc vui.
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone
@7 tỷ người khác Lưỡi bác dài quá
@Cuongbinggo hội chị em thích bác ạ 😁
Lên

phucthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Y chang vậy cha nội
@cuhiep Làm thêm 1 quả bên Samsung nữa so sánh cho vui anh! :v
@quancayda thôi , làm bên SS giống ngoài thật quá không khéo anh Hiệp lại tủi thân 😃 Giả tạo như bên Apple vầy cũng vui rồi 😃
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
Của sam nhìn sợ thật @@
@Archile memoji ra sau mà bác?
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khoa Mon Nhưng mà ban đầu animoji ra đã mượt mà hơn cái AR emoji rồi ấy @@ cái ar emoji nhìn doạ dẫm quá
Quân Vũ.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@n_hnam0711 bác chụp ntn đấy
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quân Vũ. Ở trong iMess ấy bác. bấm vào chỗ camera chụp hình góc phải bên dưới có cái biểu tượng giống ngôi sao bấm vào chọn animoji trong đó có memoji luôn ấy bác
Bên "chánh thống" bên ăn theo sao sáng đc.chỉ đc cái tài gây war mod ạ
@ngaythu6-lamuor Nhìn mấy cái ảnh này tôi tự hỏi Camera 3D True đíp gì đấy còn tệ hơn cái cam thường của SS ???

Bên SS làm giữ nguyên các đặc điểm nhận dạng người nhìn cái là biết ngay , còn Apple thì ...
@ngminhman123 Biết ngay cái mốc, thư viện của Sam quá cùi nên giả lập 2 người giống nhau quá nhiều! Em Vy nói trên bài đánh giá rất chuẩn!
@ngminhman123 E thấy bên Ss làm hơi lố lăng rồi . Nhiều khi còn thấy sợ vl ra chứ thật với chả không . Tính năng để cho vui vẻ mà còn đi làm cho giống thật thì chụp mẹ hình selfie mà up lên cho rồi
Của Samsung giống như Toy Story 1
Của Apple giống như Toy Story 3
mình nghĩ nó là 2 phong cách khác nhau. Nhìn apple hơi kiểu "chibi" còn ss trông giống mấy tranh biếm họa
@p.a.tuan Ko phải biếm hoạ đâu bác. Nhìn ghê ghê giống truyện horror thì có =D
DexterNT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hallobamboo Uncanny valley
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
Mời thánh @nguyenmanh287 lên show hàng kìa, ko có thì mượn mà dùng nhé😃
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
Nhìn cái mớ ar emoji của ss giống y như phim kinh dị. Cái này phải đổi là horror emoji ms chuẩn haha😃
Long kengg
TÍCH CỰC
6 năm
Bên sámsung kiểu làm giống người quá thành ra creepy hơn :v
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
Emoji chủ yếu là để vui vẻ, cho trẻ nít hay cho teen nó dùng thì cách thiết kế chỉ cần tập trung vào sự dễ thương, hồn nhiên, giống kiểu như phim hoạt hoạ. Ss lại thiết kế theo kiểu ng thật ko ra ng thật, mà emoji cũng ko giống, dở dở ương ương ghép lại nhìn y như phim kinh dị. Cái này là bắt chước sợ bị nắm thóp, đành tự sáng chế nhưng sản phẩm lại ra thảm hoạ. Thương thay ss😃
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@xt30 Cái phòng e làm thì chả bao quát cả us dc, nhưng công bố doanh số 16tr đấy, các chuyên gia nhận định sai lầm doanh số ipx. Đi ra tmobile có chuyện rất tức cười là những ng già cũng mua ipx, và thậm chí ko bik tắt cái máy họ cũng mua... e đã từng giới thiệu cho 1 ng mua n8, ng đó hỏi giá, và kết là nếu 940 thì mua ipx cho rùi, cuối cũng vác con X mặc dù trc đó e đã bảo rằng dùng ss đơn giản hơn khoản apple id, tuy nhiên ý ng ta mà, chịu... nói thật là nơi khác ko biết chứ cái khu luttle saigon ipx đầy nhóc, lương e 2k8, dư trả ipx vì lấy của nhà mạng thì có 30 usd, tiền nhà 1k1 xăng 300, tháng nào chả dư, nên cũng chả lo j vấn đề kinh tế, lương thì lên 1n 1 lần nên cũng ko quan tâm lắm, và cũng nh ng như thế, chả bao h e thắc mắc lương hay họ chi trả nh và nếu mua ipx có ảnh hưởng j ko, cơ bản là họ thích thì họ xúc, nó ko liên quan j đến e😃
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@AGE-FX Đó mới là vấn đề đấy, vì bạn còn độc thân ko phải lo cho gia đình con cái ,học hành này nọ nên có tiền dư đổi phone nhưng rất nhiều người ko như bạn dc ,bởi vậy mình mới phản biện lới nói bạn " mọi người ở mỹ đều mua ipx đơn giản" nói thật bạn mình cũng ở nc ngoài lâu năm mình biết, tiền lương cao so với vn thật nhưng chi phí sinh hoạt cũng rất cao, họ mua món đồ gì từ nhỏ đến to họ đều cân nhắc chứ ko nhiw vn mình tuy ko có tiền nhưng thích là mua đâu.còn chuyện mua theo hợp đồng nhà mạng nó rẻ ban đầu thôi, thật ra tiền trả góp hàng tháng + lại cao hơn tiền máy mua đưt, mình cùng dùng kiểu hợp đồng nhà mạng rồi,
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@xt30 Bên us mua phone ko ký hd lâu rùi bác, tầm mấy năm trc thì có, từ khi tmobile áp dụng thì sau này mấy nhà mạng khác cũng theo. Cho nên chỉ cần mình dùng nhà mạng đó đi mua phone trả góp là dc, giá từ 30-35 usd từng loại, 40 days dc unlock thành global mà ko cần trả hết. Bác đi lâu nên ko bik 9 sách này. Nói j xa, bạn e gia đình con cái mà vẫn lấy phone ầm ầm, thường bill là 111 + thêm tiền phone, cũng đâu phải giá trị j lớn... e họ e làm part time tháng lương 1k cũng ipx ầm ầm. Nói chung e thấy hình như cái phone ko phải vấn đề lớn. Trả off thì có ng sẽ suy nghĩ, trả lần lần kiểu này thì ng ta vẫn mua đều đều, đa phần là ip, cho nên bác thấy doanh số ip cứ lên đều đều. E ko lấy th của e ra quy cho cả ng mỹ tuy nhiên bác thấy doanh số ipx rất cao, tức là cũng có nh ng có khả năng sắm nó, chứ ko như bác kia nói ít thấy là ko chính xác😃
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@AGE-FX 21564937-02B2-4994-A46A-90FC26CD094A.png F9A5001A-9D92-4E37-A4D0-3C208C5B2067.jpeg E5F63D07-71F3-4195-B674-1CEDFAC5B580.jpeg Tự xem tự hiểu đi, làm biếng nc quá.
phải cho cái hình thiệt vô để so sánh nữa chứ
Mr Hùng™
ĐẠI BÀNG
6 năm
đáng nhẽ bài này để ông cu hiệp viết bài sẽ hay hơn , hãng này ABC hãng kia , đến là mệt rồi
Bản gốc luôn luôn tốt và rõ ràng hơn bản photo
nvmnghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
kĩ sư ss biết thừa cái gọi là uncanny valley nhưng lại không chú ý đến à =)))))) nhìn kinh quá
chebistorm
TÍCH CỰC
6 năm
Của sam nhìn gay vl ra
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Để làm gì, tính năng vớ vẩn. Rộ lên khi ra mắt X rồi chìm.
@hiepps chìm mà s9 ăn theo chi vậy cháu ?
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@kill.applehater Thằng ngu này ai là cháu mày, mod có đọc bài này và xoá thì làm ơn đừng có cho cái lý do comment lịch sự nhé bạn. Mình chỉ lịch sự với ai tôn trọng nhau thôi, còn với cái thằng thích gọi người khác bằng cháu thì ko cần.
@hiepps Wow, bảo luôn người ta là thằng ngu rồi muốn được tôn trọng. Bình tĩnh đi cháu
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Thiên Hản Thêm thằng ngu nữa. Sao phải tôn trọng nó khi nó cố tình ko tôn trọng mình.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepps Thôi kệ 2 thằng ngu đó đi bạn. Bạn đóng góp ý kiến cho chủ đề chính là tốt rồi
power1
TÍCH CỰC
6 năm
Mình nói thật đặt hai cái này cạnh nhau, Samsung chắc phải che mặt đi cho đỡ xấu hổ chứ còn lâu mới dám đưa so sánh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019